Microsoft cho phép tải về dùng thử OneNote MX với giao diện Metro

Duy Luân
18/7/2012 2:8Phản hồi: 51
Microsoft cho phép tải về dùng thử OneNote MX với giao diện Metro

Khi giới thiệu Office 2013, Microsoft có đề cập đến bản OneNote MX, thành viên đầu tiên của gia đình Office với giao diện Metro UI được thiết kế riêng cho các máy tính Windows 8. Giờ đây, hãng đã cập nhật nó lên kho ứng dụng của mình để mọi người dùng Windows 8 Release Preview tải về trải nghiệm. Với OneNote MX, bạn có thể tạo, chỉnh sửa và đồng bộ các ghi chú của mình lên mạng để truy cập chúng trên nhiều nền tảng khác nhau. Đối với các máy tính bảng, OneNote MX hỗ trợ tốt hơn cho các thao tác vẽ, chạm và viết bằng bút stylus. Ngoài khả năng tạo danh sách những việc cần làm, ứng dụng này còn cho phép chụp và chèn ảnh trực tiếp từ camera của thiết bị, tích hợp tính năng tìm kiếm với Charm bar của Windows 8 và hỗ trợ tính năng Snap để có thể hiển thị hai cửa sổ cùng lúc trên màn hình.

Tải về OneNote MX cho Windows 8 Release Preview

51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gần đây MS cập nhật quá nhiều ứng dụng cho người dùng. Có lẽ đây là lộ trình chinh phục thế giới công nghệ của MS. Nhưng thực ra mà nói tui cũng chưa trải nghiệm hết kể từ lúc W8 có mặt.😃 Về samart phone Nokia chọn MS tuy rằng có nhiều phê phán chỉ trích nhưng xét cho cùng không phải không có lý khi liên quan đến sự tồn vong cuả hãng.😃
duc.ht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng office thường xuyên nhưng gần như chả đụng gì tới OneNote =.=
MS có khác 😁
mình chưa có nhu cầu sử dụng One Note, nhu cầu chỉ ở Word, Excelm Outlook thôi
carlzeiss
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình rất thích ứng dụng OneNote của MS. OneNote 2007 đã gây được sự chú ý của mình, tuy nhiên cho đến giờ sau nhiều lần dùng thử mình thấy nói chung phần mềm này vẫn rất phức tạp, tức nhiều tính năng quá gây ra khó dùng. Giờ đây nếu kết hợp với máy tính bảng nếu OneNote vận dụng được tất cả những ưu điểm của máy tính bảng thì có thể là phần mềm rất rất hữu ích. Đã là Note thì điều cần nhất phải là nhanh và đơn giản.
Vừa tải về, đang thử xem sao 😃
Từ khi biết đến máy tính là mình đã gắn bó với Win va Office, bộ ứng dụng huyền thoại
OneNote 2013 thích nhất cái công cụ OneNote Clipping Tool​
Ưng quá trời ơi trời à :X
martin306
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng chưa dùng thử OneNote bao giờ. mặc dù cũng rất thích và hay ghi chú. trên android thì dùng Evernote, với Snote. "Với OneNote MX, bạn có thể tạo, chỉnh sửa và đồng bộ các ghi chú của mình lên mạng để truy cập chúng trên nhiều nền tảng khác nhau" kể mà có trên android để trải nghiệm thì hay
Onenote là gì nhỉ. Dùng làm gì.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
n.kien
TÍCH CỰC
12 năm
@littleboy1093 Một ứng dụng ghi chú. Tương tự evernote, nhưng nhiều chức năng và phức tạp hơn.
Win 8 sẻ là "con cưng" của MS. và sẻ ko dễ để các anh em có nó "free" như win 7 đâu
Chờ Surface thôi ra là xúc.
Bản chính thức kô biết giá rổ có rẻ kô nhỉ?
ai mà đang dùng hàng MS thì sướng với nhiều sản phẩm mới
tackhungbo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hóng em nó quá, thật sự chưa có một máy tính bảng nào hỗ trợ tốt các ứng dụng văn phòng cả, không lẽ đi làm phải mang theo cả mtb và laptop sao, mà sao microsoft kg có office cho Ipad nhỉ
n.kien
TÍCH CỰC
12 năm
@tackhungbo Ra office cho ipad thì surface vứt xọt rác ah 😃
favor_thien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@n.kien Nếu mình nhớ k lầm thì file Office trên Mac OS ko chạy dc trên Win và ngược lại
K bik bây h thì như thế nào rui, chứ nếu vẫn như cũ thì chả khác j Robinson ngoài đảo hoang 😁
n.kien
TÍCH CỰC
12 năm
@favor_thien :/ Làm gì có chuyện đấy. File do office trên mac xuất ra vẫn đọc đc như thường trên windows và ngược lại
Thực sự thì ai gõ máy tính cực nhanh và trong chương trình học có chụp ảnh, ghi chú, so sánh nhiều mới dùng cái One Note này. Nó quả là nhiều tính năng nhưng cũng phức tạp!😁 Mình thì cứ trung thành với giấy bút thôi...
TUM LUM
TÍCH CỰC
12 năm
@giovinco_911 Nếu bạn nghiên cứu đề tài hay luận án, hoặc phục vụ ghi chú công việc làm ăn hàng ngày , trình bày ý tưởng , hay thậm chí là trình diễn hay giảng dạy ... One note là ứng dụng theo tui thấy là tốt nhất hiện giờ
Hiện giờ tui đang dùng One note và không cần đem theo giấy bút bên mình nữa :D
định mua surface, bỗng nhiên nexus 7 ra mắt, 2 em đều hot bỏng tay, bây giờ nên bít mua em nào bây giờ
travis_t
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cucunktvn 1 vé cho surface 😃
favor_thien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cucunktvn Tuỳ vào nhu cầu sử dụng của bạn thui!
Nếu chỉ dùng để giải trí đơn thuần thì Nexus với Android
Còn mún trải nghiệm mới về Win 8 và dùng cho côg vik văn fòng thì Surface

Mình cug đang ngóng Surface, vì mình mún dùng thay cho laptop
thinh9191
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cucunktvn giá của con surface pro nó chắc phải = 4 con nexus 7 vì vậy bác có tiền mua surface thì thì cố thêm chút nữa làm hai cái về trải nghiệm 😁
sg roài 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019