Microsoft chuẩn bị cập nhật 18 ứng dụng cài sẵn trên Windows 8?

Duy Luân
22/3/2013 23:24Phản hồi: 196
Microsoft chuẩn bị cập nhật 18 ứng dụng cài sẵn trên Windows 8?

Trang WinSuperSite mới đây đã phát hiện rằng 18 ứng dụng được Microsoft cài sẵn trên Windows 8 đang chuẩn bị nhật bản cập nhật. Thông tin này có thể xem được trong phần mềm Event Viewer, mục System log, tìm kiếm với từ "Installation Ready", và nó hiện diện trên cả thiết bị chạy Windows 8 đầy đủ lận Windows RT. Trước đây có tin đồn rằng Microsoft sẽ cập nhật hàng loạt ứng dụng cốt lõi cho Windows 8 trước khi hãng tung ra Windows Blue, và có vẻ như chuyện này đang bắt đầu diễn ra. Mặc dù vậy, chúng ta vẫn chưa rõ thời điểm Microsoft sẽ phân phối các app phiên bản mới. Danh sách 18 ứng dụng sắp được update bạn có thể xem bên dưới.
  • Microsoft.BingTravel
  • Microsoft.Camera
  • Microsoft.Bing
  • Microsoft.Reader
  • Microsoft.BingNews
  • Microsoft.WindowsPhotos (Photos)
  • Microsoft.BingFinance
  • Microsoft.MicrosoftSkyDrive
  • Microsoft.XboxLiveGames
  • Microsoft.ZuneVideo
  • Microsoft.BingWeather
  • Microsoft.ZuneMusic (Xbox Music)
  • Microsoft.WindowsCommunicationsApps (bao gồm Mail, Calendar, People, Messaging)
  • Microsoft.BingMaps
  • Microsoft.BingSports
Ảnh chụp màn hình Event Viewer

Ảnh chụp tương tự trên Windows RT

Nguồn: WinSuperSite
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đọc để biết thêm thôi chứ không có gì hot 😁
minhdang81
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hi hi mình đang sài win 8 rất ok mà bạn bảo thất bại 😔
Hi hi mình đang sài win 8 rất ok mà bạn bảo thất bại :(
@minhdang81 Đang sài w8 được cài sẵn bản quyền khi mua máy thấy rất tuyệt.
Máy tính do công ty cấp. Vẫn phải xài XP. Nhìn anh em mà thấy thèm thuồng quá.
@vnstockguru Úc mà còn xài win xp... Bác có "khim tốn" quá không đó
@phaikodo máy tính trường mình đa phần win xp, đến máy của bà hiệu trưởng(gv dạy toán-tin) cũng win xp 😆, ko phải ở đâu cũng chạy theo công nghệ, đủ nhu cầu của họ là họ ko đổi thôi bạn
o0oboao0o
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em thấy những ng bảo win8 thất bại là ko biết dùng máy tính, khởi động thì nhanh hơn hẳn, tiện lợi hơn với giao diện mới, riêng thanh start thì những cái gì ko dùng thì unpin hết đi, lúc đó thì mình chon chương trình cần khởi động nhanh hơn nhiều thanh start cũ nhé
đc đây
ruby time
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 cm mà đc 1 rổ sỉ nhục
não ngắn khổ vật vã
Mình xài win 8 và tất cả các apps của microsoft này bị khìn gì mà mở lên lúc nào cũng tự out ra ngoài start menu lại không chạy được gì cả haizz
@baidu hi mình cũng bị 1 lần như bạn , bạn muốn mình chỉ cách khắc phục mà k phải cài lại window không :p
@huyalevis tắt trình virus
@junjihoon k phải đâu bác
@huyalevis với 1 máy mình từng sửa giúp thì là vậy
win8 chạy ngon hơn win7 chẳng có j phải chê đc!chỉ chê những ai không có mà sài thôi😆
@Tui Cô Đơn mày nói như cắn vào đít xã hội, hể ai ko xài win8 đều bị chê hả,đều kém hiểu biết về công nghệ hả, nói như shit,gửi đến các bạn tát nước theo mưa, win 8 đúng là một sự thất bại của microsoft cũng giống như win vista và điện thoại kin thôi
pivibi
TÍCH CỰC
11 năm
@Tui Cô Đơn tốt hơn hay k thì k chắc lắm bác ạ, nhìn vào phương diện nào đó thì tốt hơn n về phương diện khác thì k hẳn như vậy. ai thích cái nào thì cứ xài đỡ tranh luận cho mệt :p
ph@m.duy
TÍCH CỰC
11 năm
Lâu nay thỉnh thoảng vẫn cập nhật vài apps cài sẵn mà o_O

p/s: xin được ném 1 viên gạch vào alo bạn meocaphe49
anhtaiqb
TÍCH CỰC
11 năm
thế thì mình đang xài 1 sản phẩm thất bại
Mình cũng nghĩ Win8 là phiên bản thất bại như Vista. Một số bạn bảo tốt chẳng thể che được sự thật về doanh số bán ra, lượng người sử dụng. Kể cả 1 năm sau thì Win8 khó mà khá lên được.
@familyshonors vãi chú....
[Guest]
TÍCH CỰC
11 năm
đang xài w8, ko có lý do gì về win7 cả, haha, xài w8 mới thấy w7 nó chậm chạp như nào.
Acitve by phone nên đc update thường xuyên, phê đừng hỏi 😁
//Duy nhất 1 điều ko thích ở w8 là bị mất cái Aero, nhìn mấy màu mè kia ko tinh tế bằng Aero, tuy nhiên đổi lại thì nó nhẹ hơn, ăn ít ram hơn w7, đó là lý do w8 bỏ hiệu ứng Aero
vvm69
ĐẠI BÀNG
11 năm
@[Guest] Mình lại thích giao diện lát gạch trên win8, nhìn màu mè vậy mới đẹp. Nhất là máy em bé mới tiếp xúc với máy tính. Nó nhìn màu mè vậy là mê lien.
Mình cũng đang xài win8 và tất nhiên không việc gì để về win7 cả. Cái Window Defender quá tốt chẳng thua kém gí Kaspersky cả.
b0ngh0ngyeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tội nghiệp cho bạn quá. Lỡ mồm nói một câu không suy nghĩ gì cả mà bị cả làng chửi 😆
mấy bác ơi sao cái weather của máy em nó không chạy live được nhỉ, lúc trc cài chạy đc, do máy bị lỗi driver cài lại giờ nó hk chạy được luôn, kích phải chuột nó hk có tùy chọn live như trc nữa....😃
Máy các bác cài ứng dụng trên Store thế nào, máy em cài rất chậm, thậm chí không thể xong luôn. Dù mạng thì down về vẫn 1MB/s.
Microsoft thấy làm ăn chậm chậm thế nào ấy. Win 8 cũng có cái hay nhưng mãn nguyện vs win 7 hơn 😃

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Rất nhiều gạch đã dk tương lên đầu bạn kia. Mình xin phép tương thên cục nữa. :pHÍ50THỊT:
Đang dùng win 8 và ko có kế họach về win 7

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019