Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft công bố ba phiên bản của Windows 8

Duy Luân
16/4/2012 23:34Phản hồi: 223
223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chờ đón Tablet Window 8 RT của Nó Kìa
Bản thử nghiệm mình sài thấy không ổn định bằng Win7, hiện tại mình thấy rất hài lòng với Win7 rồi, chờ bản chính thức của Win8 cài lại xem sao.
ongtroidn
ĐẠI BÀNG
12 năm
SẮp chuyển lên W8 luôn rồi đấy
minh rat thich ban RT khi duoc cai len tablet
0xiangjiao0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trong 1 khoảng thời gian nhất định win7 sẽ vẫn duy trì được vị thế của nó! 😃
dag cahy thu wp8 beta nay
thich lam nhung chua su đung dc het chuc nang
chung chua biet the nao nhug chac cahn se thich hon w7
Moi cai len vaio z520n. Ngon lanh canh dao. ke ca hotkey va chuyen stamina ->speed. cam nhan nhanh hon w7 nhiu. moi nhiu do thui.hj
hieutrung92
ĐẠI BÀNG
12 năm
😆 đang không biết làm thế nào với win 7 starter của con vaio vpcyb35ag
@hieutrung92 Starter thì cho đi luôn cũng được bác ạ. Còn nếu bác thích thì backup cái phân vùng recovery sang chỗ khác (tầm hơn 8GB thôi). Lúc nào chán thì lại bung recovery ra rồi apply lại cái phân vùng windows là lại có Starter
Wow! Ít phiên bản so với mấy đời trước heng. Nhưng gọn và đủ. Đúng là phong cách tiên phong của Microsoft.
chờ bản chính thức.
chạy tablet thôi! chứ chạy trên PC không hay lắm! 😁
mình vẫn phải dung xp, mấy cái mới chẳng thấy hỗ trợ gì cad, nova, cả
Chờ win 8 ra chạy cho nhẹ, khỏi nâng cấp laptop chi nữa 😁

Sent from my SAMSUNG-SGH-I897 using Tinhte.vn
QuangVu2607
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bao h ra chính thức nhưng. đang dùng win 7 bản quyền của HP ko bít nâng cấp được ko?
mong sớm ra để anh em được trải nghiệm sự mạnh mẽ và đa nền tảng của Win8
@ntn0520 cái mới ở win8 là sử dụng trên đa nền tảng và hỗ trợ tối hoá hơn cho máy cảm ứng,còn xét về hiẹu năng cũng như win7
các bác xóa ngu hộ tí: tôi đang dùng vista bản quyền có update win8 được không ạ? cài update làm như thế nào ạ để khỏi phải cài lại các ứng dụng
@k35d1g Mình nghĩ là update được bạn ạ. Vì Vista nó cũng same kernel với Win7. Muốn nâng cấp thì bạn boot vào windows vista của bạn. Chạy trình setup của windows 8. Mặc định khi chạy trình setup từ windows thì chế độ cài đặt là Upgrade. Trình setup sẽ tiến hành kiểm tra và yêu cầu bạn gỡ bỏ một số phần mềm không tương thích (nếu có). Hầu hết các phần mềm còn lại sẽ chạy tốt. Tuy nhiên một số khác thì không, dù là hàng xịn của M$, tỉ dụ như mình k chạy đc SQL Server 2005 trên windows 8
Windows7-USB-DVD-tool dùng cái này được mà! win 8 cũng chỉ cần usb 4gb là đủ! 😁
Thôi chờ khi nào bản chính thức ra có cả Cr.ck rồi tải về dùng lun 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019