Microsoft đã bán được 30.000 chiếc Surface Studio, nhiều gấp đôi kì vọng

Duy Luân
28/12/2016 23:21Phản hồi: 93
Microsoft đã bán được 30.000 chiếc Surface Studio, nhiều gấp đôi kì vọng
Theo tờ Digitimes, trong quý 4 năm nay Microsoft đã bán được khoảng 30.000 chiếc Surface Studio, cao gấp đôi so với dự tính dù mức giá của thiết bị này vào khoảng 3000$ đến 4000$. Nguồn tin đến từ chuỗi cung ứng của Digitimes cũng tiết lộ rằng Microsoft đã đặt hàng sản xuất thêm 30.000 chiếc nữa dành cho quý 1 năm sau. Surface Studio được ra mắt vào tháng 10 và chỉ mới bắt đầu giao đến tay người dùng vào đầu tháng này. Đây là chiếc Surface All in One đầu tiên và nó đáng chú ý nhờ màn hình cảm ứng lớn tỉ lệ 3:2, thiết kế hiện đại và núm xoay Surface Dial, chủ yếu dành cho nhóm khách hàng sáng tạo nội dung. Hiện Surface Studio đang tiếp tục cháy hàng.

Xem thêm: Hình ảnh, video thực tế Surface Studio, không nhận xét

Nguồn: Digitimes
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon
Hyper But
TÍCH CỰC
7 năm
Tuyệt vời, có tiền cũng làm 1 em về vọc phá chơi 😁
chả thích mấy cái ảnh Gif này chút nào. nhìn lắc lên lắc xuống nhức cả mắt.
@Nguyễn Tung Hiếu Từng nói 1 lần.
Chẳng hiểu để ảnh gif với mục đích gì trong khi lướt qua thì rất khó chịu!
@Nguyễn Tung Hiếu Từng nói 1 lần.
Chẳng hiểu để ảnh gif với mục đích gì trong khi lướt qua thì rất khó chịu!
@Nguyễn Tung Hiếu Công nhận luôn
Ở Việt Nam đã có 31.000 người dùng trong đó có 32.000 mem tinh tế!
babydown
TÍCH CỰC
7 năm
@khungtanthoi Bác chắc cũng là vozer 😁
@khungtanthoi Đề nghị đồng chí phát biểu có suy nghĩ.
X-one
TÍCH CỰC
7 năm
@thanh.vohong Đề nghị đồng chí suy nghĩ và tâm tư chung với đồng chí #khungtanthoi luôn
@thanh.vohong Đề nghị đồng chí suy nghĩ thật nhiều, hiểu được thì hãy quote. Không thì các em nó cười vào mặt cho!
DunKien
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác cho em hỏi bàn phím trong hình là gì được không ạ? Nhìn mê quá 😁
@DunKien Bàn phím máy tính đó bạn
PingMD
CAO CẤP
7 năm
@DunKien Cái bàn phím đi kèm với SF Studio.
kienhai93
ĐẠI BÀNG
7 năm
@DunKien Của bạn đây :
https://www.microsoftstore.com/store/msusa/en_US/pdp/Surface-Keyboard/productID.5074014100?icid=Surface_Accessories_ModF_Surface_Keyboard_103116
@DunKien Bàn phím Computer đó mà :D
ptb_2007
ĐẠI BÀNG
7 năm
@DunKien Bàn phím của Surface Studio đó bạn, kết nối bluetooth. MS đóng gói đủ bộ trong 1 hộp: Surface Studio + bàn phím + chuột.
baden009
TÍCH CỰC
7 năm
đã ra store xài thử. cái magic scroll trên màn hình hoạt động ko trơn tru và ổn định lắm. ví dụ như mình chọn tăng giảm volume xong 1 phát ko biết thoát ra làm sao.
kienhai93
ĐẠI BÀNG
7 năm
@baden009 Đọc thấy cấn cấn : cái ví dụ với cái nhận xét hình như không liên quan lắm ...
@baden009 Do éo biết xài đó
An Phuc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@baden009 Nhận xét và ví dụ ...chẳng liên quan gì nhau.
;)
thanthequyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
120.000.000$ doanh số, có nhỏ quá so vs quy mô của ms ko ta
@thanthequyen đúng là nhỏ ,nhưng bác Bill dự tính có 60mln à ,vẫn thơm chán .năm.sau doanh thu sẽ bùng nổ ,khi KH nhận đc sp ,su dùng ,review 😃
GhostRiley
TÍCH CỰC
7 năm
@kixx Ko biết là do tiện thì nói hay là do bác không biết nhưng mà CEO của MS là Satya Nadella nhé, Bill Gates về quê chăn vịt lâu rồi.
@GhostRiley Còn nằm trong Board of Directors nhé. Chăn cái quần.
@GhostRiley cảm ơn bạn ,nhưng 'bác Bill ' nghe quen thuộc hơn ông chú Ấn Độ 😁
tieutu911
TÍCH CỰC
7 năm
@Duy Luân klq nhưng tt nên bỏ cái mục tin nổi bật. Kéo trên trang chủ 1 chút cái hiện lên phải lăn chuột phí thời gian để qua Zalo_ScreenShot_28_12_2016_953118.png cái khung đó chiếm chổ bực mình :mad:
@tieutu911
Về mặt tổ chức trang web, mình thấy gần như ban quản trị trang ko tiếp thu ý kiến comment đâu, nên bạn đừng cố gắng, vô ích 😁
livingpalm
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tieutu911 Đồng ý kiến với bạn, lượng bài hàng của tinhte.vn không quá nhiều, khác với những trang chuyên tin tức như vnexpress, nên ko cần phần highlight. Ngày nào mình dùng vào tinhte ít nhất 2-3 lần, lần nào cũng duyệt hết các tin cho đến tin mình đã xem lần trước. Về cơ bản, bài cũ, bài mới đều xem qua, cái nào thích thì xem kỹ, cái nào ko quan tâm thì chỉ xem tiêu đề ko vào chi tiết.
@tieutu911 Phải có để la liếm tí quảng cáo chứ bạn
Đấy, mấy thằng fan apple cứ la nữa đi 😁

Microsoft đang đi đúng con đường từng dẫn apple lên đỉnh cao nhé, trong khi apple giờ khác nào hàng tôm hàng cá nhếch nhác ép khách hàng mua dongle đâu, chả ra thể thống cống rãnh gì :rolleyes:
@DarthTyr vậy ông mua được mấy con Surface AIO này rồi. Xài thì chả xài nhưng toàn ngồi gây war và bự đít. Apple chưa từng làm sp demo cho các hãng khác nhé. Nó tạo hệ sinh thái đóng. Thằng nào "học hỏi" nó, nó kiện cho vêu mồm.
colenao00
TÍCH CỰC
7 năm
@benchimto Nó kiện được mấy thằng vêu mồm thế? =))
Hi Im Pig
ĐẠI BÀNG
7 năm
hàng tốt, cái núm thật sự tốt cho dân vẽ cấu hình hơi thấp với giá vừa đủ để chạy mấy cái pts các kiểu
Thích cái bàn phím ghê
hóng tinhte trên tay. Mấy trang review nước ngoài cũng ít nữa.
Đẹp. Ms đi theo con đường ma apple đã tung đi.
Có tiền cũng quất 1 em, ma sao không thấy tới doanh số của sfb nhỉ
bamborock
TÍCH CỰC
7 năm
Đang xài em HP touchSmart ra cách đây 6 năm nhưng chắc ko khác mấy so với M Studio
kienhai93
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bamborock Khác xa chứ bạn so sánh khập khiển quá . 1 con đơn giản chỉ là trải nghiệm cảm ứng , còn 1 con màn hình thiết kế chuyên cho đồ họa .
khicon_9
TÍCH CỰC
7 năm
@bamborock cũng biết so sánh đó bạn.
- núm đâu?
- nằm ngang ra được không?
- độ phân giải?
bamborock
TÍCH CỰC
7 năm
@khicon_9 - ko có núm, mua cái đó dc mà
- nằm ngang được
- độ phân giải full HD
khicon_9
TÍCH CỰC
7 năm
@bamborock Giống nhau nhiều quá nhỉ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Mắc quá!
Về sx sản phẩm làm cảnh thì ms ko thua kém gì apple. 😁
@Apple Haters 2.01 Phát biểu thiếu suy nghĩ.
rommel88
ĐẠI BÀNG
7 năm
biết ngay hot hàng mà, giá quá tốt so với Cintiq mà ko biết dùng photoshop có độ trễ ko hay là mượt mà như cintiq nữa. Thèm có demo thử ở VN quá
Con này giá $4000.
Người Mỹ giàu gấp 25 lần người Việt Nam. Vậy nếu so ra thì 1 người Mỹ mua chiếc SF Studio này cũng tương đương 1 người Việt mua chiếc Smartphone hạng thấp $160. 😁
Vậy nếu mình là người Mỹ thì mua luôn.
@exciterc Còn mình là người Việt thì mua Apple

Nó bán vậy thôi chứ doanh số còn thua xa Apple. Bla bla

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019