Microsoft đã mở Edge Insider, mời anh em tải và trải nghiệm trình duyệt Edge mới

bk9sw
9/4/2019 4:28Phản hồi: 203
203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhanh nhẹ thì có, nhưng ko thể sign in được, font chữ cũng ko rõ
upload_2019-4-9_16-14-32.png upload_2019-4-9_16-13-24.png
@thanhphat95 Vẫn Sign tốt mà. Font chữ cũng nét.
Annotation 2019-04-09 203035.jpg
không dùng. nếu mà nó đi theo chrome thì dùng chrome cho rồi 😃 cá nhân mình thì lại thích bản edge cũ hơn vì xem video xử lý tốt ngay cả trên máy cấu hình yếu. nếu mà dùng nhân chrome thì nó khác mẹ gì chrome và gần như chắc chắn sẽ cùi hơn vì sẽ ko cho những trải nghiệm như hàng gốc đc. mình hay duyệt web ở nhiều ngôn ngữ nên những thứ đặc sản như translate trang chắc chỉ có ở chrome mới có.
@vinhphm v~ cả thiếu hiểu biết 😆)) nếu chỉ để netflix 4k thì bản cũ vẫn có rồi cần gì bản mới? cũng đâu có ai dùng?
@caocaolatre199x sau này Edge cũ cắt đi, người dùng Windows lại muốn xem Netflix 4k thì họ dùng Chrome à?
Ciq
ĐẠI BÀNG
5 năm
@caocaolatre199x Tôi dẫn ra như vậy chỉ để chứng minh cho câu nói "Edge mới khác mẹ gì chrome và gần như chắc chắn sẽ cùi hơn" là thiếu hiểu biết, ếch ngồi đáy giếng như thế nào. Còn việc bác muốn cãi chài cãi cối thêm ra sao thì tôi không quan tâm, tại vì bác muốn dùng cái nào thì kệ bác.
@vinhphm đây chỉ là ý kiến cá nhân thôi tôi đã nói từ đầu rồi mà. có văn hóa tí bớt sỉ nhục ng khác đi nhé ai động chạm gì mà thím nói ng khác thiếu hiểu biết với cả ếch ngồi đáy giếng :eek:. đi học không đc dạy cách nói tế nhị à? thì thím thấy rồi đó. có cái nào qua mặt đc chrome chửa? 🆒
Hoang Min
TÍCH CỰC
5 năm
đã dùng và cảm thấy chả khác gì đám chromium kia lắm, bản edge cũ xài nhẹ hơn nhiều.
minhchinmc
TÍCH CỰC
5 năm
@Hoang Min mình thấy nó nhẹ hều mà, ko ngốn cpu lẫn ram
hero229
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã cài và để là trình duyệt mặc định cho laptop của mình. Dev cũng tiện vì có thể cài được mấy cái extensions từ Chrome app store. Tên thì chưa thấy thống nhất, có lúc vẫn hiện là Chrome 😃
Mở lên toàn bị báo ko dùng đc vs tài khoản admin khá khó chịu. Chưa kể khs bị lỗi đồng bộ tài khoản Microsoft.
teoteo_tt
TÍCH CỰC
5 năm
Ngon hơn nhiều so với bản bị rò rỉ, nhưng mình vẫn bị lỗi sync không được.
Đang ở Win 7, chẳng lẽ phải lên lại Win 10 để được trải nghiệm Edge Chromium, mặc dù giờ đang gắn chặt với Firefox
@Hoàng Đức Dũng bản này exe mà, down về chơi thôi
mEnO 22
TÍCH CỰC
5 năm
@Hoàng Đức Dũng đợi chút bác ơi từ từ sẽ phát hành cho win 7. Mà lên win 10 mới có thêm gõ tiếng việt tích hợp sẵn 😃
Ngon, anh em nào dùng chưa cho cảm nhận
baodng
TÍCH CỰC
5 năm
Vẫn trung thành với Brave cả Mac lẫn Win, dù Android hay iOS.
Xài cho vui chứ bỏ chrome thì chắc còn lâu lắm. Thích tính năng continue on pc
Vẫn nhanh nhẹn gọn gàng, mới chỉ sync được favorites, những mục khác vẫn mờ
minhchinmc
TÍCH CỰC
5 năm
@nnkjsc sync vs chrome hay vs edge v anh
@minhchinmc sync với tài khoản microsoft 😃
Bửa tải về vào 1 số web phim không xem được thế là gỡ chờ bản beta. Giao diện Edge cũ còn giữ lại nên rất thích 😁
codered
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng thử thấy khá ổn, cái giao diện màu kem đỡ chói mắt hơn thằng Chrome. Thích cái Edge cũ ở chỗ đọc được ePub vs cái Read aloud trang web. Read aloud trên bản mới này có, còn mỗi cái ePub ko bít có support ko 😔
@codered Chắc là sẽ bê nguyên từ EDGE sang nhà mới thôi, nhưng cái gì cũng cần thời gian 😁 :D :D
codered
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lone hero @Lone hero Do có thông tin MS dẹp cái bookstore nên không bít cái Edge còn support cho đọc epub ko á
hungp2104
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phải đăng kí mới dc dùng hả ae,nó cứ như này từ sáng tới giờ là sao :eek:

@hungp2104 Chắc là mạng mẽo thế nào ý chứ. Restart máy rồi chạy lại xem.
Coming soon for macOS =,=
phimyo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Not supported Linux là ko ưu nổi!
mEnO 22
TÍCH CỰC
5 năm
Đang bình luận trên nền edge dev thấy ngon lành chờ bản beta chuyến sang cho nó ổn định
Phuhoba93
TÍCH CỰC
5 năm
Nói chung ổn cả. Trừ load face quá chậm
nanofone
TÍCH CỰC
5 năm
Ko hiểu sao lướt fb ko đượt mượt như Edge cũ với Firefox 😔
@nanofone Vì là bản test thì ổn định thế quái nào được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019