Microsoft đang mở chương trình tặng 20GB dung lượng lưu trữ OneDrive trong 1 năm

Duy Luân
19/2/2014 22:16Phản hồi: 260
Microsoft đang mở chương trình tặng 20GB dung lượng lưu trữ OneDrive trong 1 năm

Ngày hôm qua Microsoft vừa chính thức triển khai dịch vụ lưu trữ trực tuyến OneDrive (thực chất là SkyDrive đổi tên), và hôm nay hãng đã bắt đầu mở chương trình tặng dung lượng như là một phần của chiến dịch quảng bá cho dịch vụ này. Nếu bạn đã đăng kí nhận thông tin trước đây trên trang OneDrive.com thì hãy kiểm tra hộp thư của mình, bạn sẽ thấy một đường link tặng 20GB miễn phí trong vòng 1 năm (nhấn vào nút "Get your 20GB" nhé). Ngoài ra bạn cũng có thể giúp một người thân, bạn bè của mình có thêm 20GB trên OneDrive thông qua việc chuyển tiếp (forward) email của bạn cho họ, và đừng quên nói người đó nhấn vào nút "20GB for a friend" nhé.

Cũng trong dịp này, Microsoft mở chương trình "Referral bonus" tương tự như Dropbox. Bằng một đường link do Microsoft, bất kì người dùng mới nào đăng kí mở tài khoản OneDrive thì bạn (với vai trò là người giới thiệu) sẽ được tặng 500MB vào tài khoản của mình. Người mới đăng kí cũng có thêm 500MB vào tài khoản của họ, vui vẻ cả đôi bên. Giới hạn của Referral bonus là 5GB.

Nếu chưa đăng kí tài khoản OneDrive, bạn hãy nhanh tay nhấn vào đây để đăng kí cho mình một cái và nhận thêm 500MB miễn phí nhé.

Nguồn: Microsoft (email)
260 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Microsoft chơi không ngon bằng dropbox trong vụ tặng này, hồi mấy tháng trước họ cũng tặng 20G, nếu ai lấy trong đợt đó rồi sẽ không được lấy nữa, còn dropbox thì lần nào tặng cho dù trước đó có lấy rồi vẫn tiếp tục được lấy

Screen Shot 2014-02-20 at 7.01.54 AM.jpg
@Airblade14 Em vẫn được nè Nam Air ơi, vẫn lấy 20gb cách đây mấy tháng đó
@Duy Luân A thử 2 email rồi, vẫn báo là code đã redeem, xin vui lòng dùng code khác 😃
@Airblade14 mình cũng có 30gb mà xài mới có 1 phần 7 của nó
xyzmen
CAO CẤP
10 năm
@Airblade14 vậy là nó cứ cộng dồn hả pác? cộng vài lần lên tới vài trăm GB luôn à?
Tôi iu VN
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Airblade14 Mỗi code được 1 lần mà. Bạn không thấy nó đề là "has been redeemed" à?

hungnm_tl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá như cho vĩnh viễn thì tốt, một năm hơi ngại lấy 😆

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
@hungnm_tl Em cũng đồng tình với ý của bác..~.~ Giá như vĩnh viễn..
Ủa sao em làm ko dc ?? Nó ko cho nhận.
lhlan
TÍCH CỰC
10 năm
@hungnm_tl Bác yên trí lớn! Sau 1 năm lại tiếp tục duy trì vì giá storage đi xuống, và quan trọng là các dịch vụ khác lại khởi đầu bằng 20G free nên cần offer giữ khách.

Đến khi nào Onedrive có độ phủ như dropbox mới ngừng lại mà kiêu được.

Sent from my SH837W using Tinhte.vn mobile app
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@baotam2101 mình cũng muốn thế nhưng MS mà làm thế ai trả tiền sever, ổ cứng lưu trữ... cho nó
Lần trước vào trang đó, thấy báo comming soon, thế là đi ra mà hok để lại mail đăng ký 😔
Có cách nào để nhận dung lượng miễn phí cho tài khoản đã có sẵn hok các bác ?
Dropbox và Drive quen rồi nên One không mấy khả dụng.
halt1406
TÍCH CỰC
10 năm
@handoivodoiht3 cài máy ảo ra rồi tự mời mình 1 lúc là full 21G mà
@quangnd Cái Drive thì mình thấy nhanh hết sức. Vì nó có sẵn trong máy nên làm việc với mấy bạn hơi tệ về công nghệ thì chỉ cần setting 1 lần rồi nó tự bơi vào máy luôn 😃
@handoivodoiht3 tìm bạn bè ai có HTC, đăng nhập dropbox trên đó, up đại một file hay hình gì cũng dc, vậy là có thêm 23Gb nữa. xong rồi out ra, trả lại DT, vậy là được.
@quangnd mình cũng thấy dropbox ok
Thằng Box cho dc 50GB đó, nhưng phải upload thủ công.
lbrolken
ĐẠI BÀNG
10 năm
@handoivodoiht3 có software sync từ desktop với ios được mà
20gb đó chỉ đc xài free trongg 1 năm thôi mà...

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
hunglq85
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chichung91 mình đc 2 năm mà
@chichung91 Free chỉ có 10GB thôi còn cố định của nó là 7Gb, nếu ai dùng WP thì sẽ được tặng thêm 3Gb là 10Gb còn nếu giới thiệu cho bạn bè dùng sẽ được thêm 10Gb (Mỗi ng dùng mới bạn giới thiệu sẽ được cộng thêm 500Mb). tất cả cáí này là vĩnh viễn. Còn vụ 20Gb trước kia là khác, nếu trước đã được nhận thì bây giờ vẫn được nhận. Tức là tối đa bạn có thể có 40Gb dung lượng cho cả 2 đợt
Sao mình ko thấy có 😔
5GB giới thiệu bạn bè là vĩnh viễn hay cũng 1 năm @@
Kin_92
TÍCH CỰC
10 năm
7Gb với mình đã đủ 😃
Sử dụng một năm rồi ghi bao nhiêu dữ liệu rồi nó bắt phải mua mà không mua cũng mệt
có 1 năm, nhường cho người khác để băng thông tốt hơn 😁
blackervn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các you nên nhớ, ko có gì là vĩnh viễn cả các you nhé!
@blackervn Sáng ra đọc đc cái cmt sảng khoái hết cả người ! Chuẩn ! Trên đời ko có gì là vĩnh viễn 😔
bahien69
ĐẠI BÀNG
10 năm
@blackervn Có một thứ vĩnh viễn đấy, đó là : DIE (đùa vui thôi, đừng ném đá nhé)😁
kidpro1002
ĐẠI BÀNG
10 năm
@blackervn Trừ các dịch vụ của google 😁

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@blackervn google drive cho xài 25gb vĩnh viễn nhé...
cutifight
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cá là các bạn ở đây nghe "1 năm " là ứ ai thèm lấy chứ đừng nói giới thiệu.
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
10 năm
thế sau một năm nếu ko copy dữ liệu ra thì có bị xóa ko nhỉ .​
Bác nào chuyển tiếp dùm cái email mời get 20GB này vào mail mình với :
tran.badat1992@gmail.com

Thanks các bác trước 😁
livfc2010
TÍCH CỰC
10 năm
Mình onedrive (trước là skydrive) dùng vẫn là sướng nhất. Tích hợp office web, mail. Chia sẻ dễ dàng. Dùng hay hơn dropbox.
có chú nào hơn được a chưa....
@anhdungkorea 100.000 người tối qua đăng nhập đầu tiên được 100GB, cái 55GB của bạn thì có là gì? :eek:
AnhPN
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhdungkorea Của mình nó ghi thế này này.
@AnhPN của a dropbox ah
@tbdat11 của a là dropbox ạ...
@anhdungkorea Tinh vio_O Screenshot_2014-04-18-02-44-12.png
thà được 5gb vingx viễn hơn 50gb 1 năm chứ đừng nói là 20gb có 1 năm.
livfc2010
TÍCH CỰC
10 năm
@phuocxuan2004 Lúc đăng kí là có 7GB vĩnh viễn rồi. Đăng nhập bằng Apps di dộng có thêm 3GB nữa là 10GB vĩnh viễn. Giới thiệu 1 người dùng được 500MB nữa.
Còn 20GB là tặng thêm trong vòng 1 năm.
@livfc2010 bạn làm cách nào được 10gb vĩnh viễn vậy?
livfc2010
TÍCH CỰC
10 năm
@phuocxuan2004 Lúc đăng kí là nó đã cho sẵn 7GB miễn phí suốt đời rồi, khi đăng nhập vào Apps đi động hoặc apps trên Win 8 và đồng bộ ảnh sẽ được tặng 3GB nữa. Mình mới được tặng 3GB mãi mãi. Còn 20GB kia là 1 năm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019