Microsoft đang phát triển chế độ Game Mode cho Windows 10, tối ưu hiệu năng khi chơi game

agp8x
13/1/2017 14:1Phản hồi: 97
Microsoft đang phát triển chế độ Game Mode cho Windows 10, tối ưu hiệu năng khi chơi game
Tin vui cho các bạn game thủ là hiện Microsoft đang phát triển tính năng Game Mode dành cho Windows 10, hứa hẹn sẽ giúp tối ưu hiệu năng khi sử dụng PC để chơi game. Mà gì chứ chuyện tăng hiệu năng mà không phải đầu tư thêm tiền luôn là điều rất tuyệt vời.

Tạm thời chúng ta vẫn chưa rõ chế độ Game Mode sẽ hoạt động như thế nào. Nhiều khả năng là Microsoft sẽ ưu tiên tài nguyên hệ thống (CPU, GPU, RAM) dành cho các trò chơi khi kích hoạt.

Theo mình thấy thì đây là một phần trong kế hoạch thu hút các game thủ sử dụng hệ điều hành Windows 10 của Microsoft. Hiện tại thì vẫn còn khá nhiều bạn game thủ dùng hệ điều hành Windows 7 vì độ ổn định cũng như tương thích cao với các trò chơi và phần mềm hỗ trợ. Gần đây nhất thì Microsoft cũng đã hợp tác với Intel thông qua việc chỉ có Windows 10 là tương thích với CPU Kaby Lake.

Tham khảo The Verge
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy thì mai mốt chơi Pikachu khỏi lo bị lag rồi!
caphe17
TÍCH CỰC
7 năm
MS lại bắt đầu đi sai đường, W10 đã ổn định đâu...
@caphe17 Giải thích đi bác. Nói thế ai cũng nói được mà 😁
lhlan
TÍCH CỰC
7 năm
@thienvk
Tớ còn chạy core 2 duo cũng mượt vãi ra
New Hope
ĐẠI BÀNG
7 năm
@caphe17 Mình thì thấy win 10 rất ngon nhé, đó giờ xài chưa bị lỗi gì cả
@Bill Cypher Hẳn là ko ổn định
FanApple2014
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá đã
tinh chỉnh không rườm rà sẽ giúp nhỏ dung lượng lại .
Microsoft muốn làm win 10 lite thay người dùng thôi ấy mà
Ko liên quan lắm như cho hỏi tay cầm Xbox one + cáp miro usb là đủ để chơi trên win 10 phải ko các bạn ?
@doiluchayquen uh
cometoi
TÍCH CỰC
7 năm
win 10 là một bảng win ngon nhất từ trước đến nay ngang ngửa mac os đấy!nhưng games thì ko bằng macbook.Vì Macbook chuyên về Games lại có logo đẹp,riêng cái logo đã chiếm 27 tr rồi.
muathuhst
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cometoi Mình thấy đây là 1 comment thâm thuý và tinh tế đến từng câu từng chữ.. Nhiều bác không chịu động não đã vội chửi người ta rồi.😔
@Tú art Tôi đã phải like cho bạn. Bọn # trên k biết óc rỗng hay k biết đùa nữa.😁:D:D:D
Mirrorsn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cometoi Đọc cm bạn mắc cười quá người ta chơi game đây mình ngắm logo. Hahaha.
@Tú art châm biếm ở ngay mấy dòng cuối mà nhiều người ko nhận ra.
Từ lúc phát hành chính thức đã lên và không muốn quay lại w7 nữa, chưa thấy game gì có vấn đề với w10 kể cả on lẫn off, hay là do mình hên.
Giao diện nhìn giống với phần mềm discord trên mac thế nhỉ?

Screen Shot 2017-01-14 at 8.33.03 AM.png
Tương lai có thể sẽ có kiểu chơi game bằng Máy Tính Đám Mây. Ko cần phải lo nâng cấp máy mỗi năm, chỉ lo trả Net và tiền duy trì PC-cloud (với điều kiện giá hợp lý). Nhưng vậy thì chắc các hãng bán linh kiện sẽ lỗ.
@th3s3v3n Có rồi bạn 😃
gbone
ĐẠI BÀNG
7 năm
@th3s3v3n nvidia có dịch vụ này rồi, nhưng giá thì.. tính ra trong 1 năm mua card 1080 với game trên steam về còn lời chán.
Win 10 tận dụng đa lõi tốt hơn nên CPU cũng nóng hơn...

thì từ haswell nên ở lại Win 7 cho lành
Win 10 sắp khai tử rồi còn phát triển gì nữa hả trời 😁
vunh94
CAO CẤP
7 năm
Em mong mốt có chế độ xem JAV :v
vistahome
TÍCH CỰC
7 năm
thôi dùng con ps4 rồi..
Meliodas3001
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vistahome thì anh nói mang con console rẻ rách đi chỗ khác mà chơi vào đây la liếm gì thế anh thích thì anh cm thôi.
vistahome
TÍCH CỰC
7 năm
@Meliodas3001 console là console, sao lại console rẻ rách, mình chưa thấy, bạn cho mình xem console rẻ rách với.. cảm ơn bạn nhiều..
Meliodas3001
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vistahome anh thích thì anh cm thôi còn chú vào đây la liếm cái gì ? hay ít game quá ko có game chơi vào đây la liếm hay hết tiền mua game ?
tung2050
TÍCH CỰC
7 năm
@vistahome thanh niên kia chắc chơi game chỉ để nhìn mỗi cái đồ họa. 😁. cứ bấm bỏ qua đi bác, nó cậy có cái dàn gtx 10xx nên lên đây thể hiện chứ hôm trc nói chuyện thấy cái đạo đức của nó chỉ bằng cái dàn pc đó thôi.
Chả hiểu Windows 10 không ổn định ở chỗ nào mà chúng nó cứ kêu
@Lumisur Phía trên mình có bổ sung đấy :D Giá nội dung trên PC / XBox cao nên việc thanh toán bằng tài khoản điện thoại là không an toàn
FanApple2014
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tú art
Bạn nói bạn xài win 10 mà bạn chẳng biết là win10 đồng bộ đt vs laptop à. Có store để cài và mua ứng dụng như trên dt nhé.
chetnhacon
TÍCH CỰC
7 năm
Game mod có dành cho máy yếu ko chỉ sợ máy cùi gamemod chay ko nổi
romany123
TÍCH CỰC
7 năm
Mình dùng win 10 pro thấy có 1 lỗi khá khó chịu, đó là lúc mà chơi game fullscreen, tab ra ngoài có khi treo luôn game "not responding" , bật task manager thì không có chuột để endtask được, chuột chỉ hiển thị ở phần startbar. ai có cách nào khắc phục không ạ? như win 7 thì dù treo kiểu gì bật taskmanager đều endtask được. 😔
@romany123 chỉ chuột vào icon Taskmanager ở taskbar cho nó hiện cái miniwindows lên ấy bác. Sau đấy bấm mấy phím điều hướng chỉ đến task muốn end. Bấm Alt+E là xong.
@romany123 Bác nhấn phím Windows cho nó ra Start Menu xong gọi Task Manager lên là được
Tuy nhiên cách này một số game được, một số game không
lhlan
TÍCH CỰC
7 năm
@T-Rẽ
Bác ấy nói là kg thấy chuột mà
@bango123 Với những game ko đc thì alt+ctrl+del xong alt+tab xong window nhé 😁 nhưng tốt nhất nâng lên 8g ram
romany123
TÍCH CỰC
7 năm
@gà múp e đang 8gb mà :v
Hoang Min
TÍCH CỰC
7 năm
2 đứa bây dắt nhau lên núi sống đê.
Không thì chịu khó đợi đĩa bay tới dắt về ;)
long_pn
TÍCH CỰC
7 năm
Hiện máy chạy app tải CPU lên 95%, hy vọng vào game mode CPU giảm xuống dưới 80-90% là ngon, tiết kiệm được mớ tiền nâng cấp 😁
Ruiz
CAO CẤP
7 năm
😁 ai đồn Haswell xài win 10 nóng, tui xài từ thời win 8 rồi tự update lên 10 tới giờ chơi game có lỗi lầm gì đâu dàn cùi không dám đú với anh em tinhte

http://valid.x86.fr/8fgyf8

:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019