Microsoft dừng phát hành Windows Phone 8.1 Update 1 cho HTC 8X và 8S vì "một vấn đề"

Duy Luân
5/8/2014 22:44Phản hồi: 212
Microsoft dừng phát hành Windows Phone 8.1 Update 1 cho HTC 8X và 8S vì "một vấn đề"
Microsoft mới đây xác nhận rằng những chiếc điện thoại HTC sẽ không nhận được bản Windows Phone 8.1 Update 1 dành cho lập trình viên, ít nhất là đến thời điểm hiện tại. Công ty cho biết hãng đã dừng việc phát hành bản update bởi vì một "vấn đề" với cả chiếc HTC 8X lẫn 8S. Mới hôm qua có tin đồn rằng Windows Phone 8.1 Update 1 bị thiếu driver dành cho hai mẫu smartphone, tuy nhiên Microsoft không đề cập gì đến thông tin đó cả. Thay vào đó, công ty cho biết: "Microsoft và HTC đã phát hiện được vấn đề và đang tích cực làm việc để khắc phục nó, và chúng tôi sẽ khôi phục việc cung cấp bản update khi một bản vá sẵn sàng".

Cũng liên quan đến lỗi khi cập nhật lên Windows Phone 8.1 Update 1 bản Developer Preview, phó chủ tịch Joe Belfiore - người đứng đầu mảng Windows Phone - đã chia sẻ rằng một số lượng nhỏ người dùng sẽ gặp lỗi 8018830f khi tiến hành nâng cấp máy. Microsoft nghi ngờ vấn đề phát sinh do dung lượng lưu trữ thấp và hiện đang cố gắng giải quyết nó. Một vài người dùng đã có thể update sau khi đưa thiết bị của mình về lại Windows Phone 8.0 bằng phần mềm Nokia Recovery Tool, sau đó tiến hành cập nhật lên 8.1 Update 1.

Cập nhật: Sau khi thảo luận với Microsoft, đội ngũ phát triển của HTC cho biết họ sẽ cố gắng làm việc để khắc phục vài lỗi không tương thích của HTC 8X với OS. Đối với trường hợp của HTC 8S, vì máy không đáp ứng những yêu cầu phần cứng của hệ điều hành, do đó 8S sẽ không được lên Windows Phone 8.1 Update 1.

Nguồn: PCWorld
212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá nhọ cho đội HtC
Đặc biệt là những ai đang xài 8X và 8S 😁
@Zil87 ơ, thì htc chỉ có 2 mẫu wp này, đặc biệt với đặc sệt gì đây
@jimmyctho Chắc nói đến cái phone em đang xài nên em lồng lộn lên cũng dễ hiểu.
Thôi thì em nên đổi con khác mà dùng 😁
jimmyctho
TÍCH CỰC
10 năm
@Zil87 Ý là nói mấy thằng a dua ngu dốt đó em. Nhờ mấy đứa như em mà việt nam ta cắm đầu ko ngóc nổi..
@jimmyctho sao em lại lôi cái dốt của em ra khoe? hãnh diện lắm hả?
bản thân em làm đc cái gì cho vn mà lôi vn,đất nước vào đây? hay đc cái xàm là giỏi,bựa là hay? thành phần như em thì riêng em ở dưới đừng ngóc đầu lên thôi. đừng đem dân tộc ra nói chung nhé. không phải ai cũng Ng..như em đâu. em ạ 😁
Nhọ rồi. Mới mua được 2 ngày
@vipviet Em cũng giống bác,đau lòng quá !!! 😔
canloi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khà khà... Hóng sự giảm giá của htc tại Nhật tảo
@canloi ngon
Các bác htc đau lòng phải biết 😁
baokecave
ĐẠI BÀNG
10 năm
KHông phải đội của anh Nô nên các chú thông cảm
wiki27
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình chỉ thích sài Sony vs HTC
@wiki27 đang sài 8x ..Nghe tin buồn ...nản.
h_pro9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Support thế là tốt rồi 😃
Thế này cứ bảo sao sau khi MS mua Nokia thì các hãng phải đề phòng.
Giả dụ sau này đội SS bán với doanh số lớn mà bị "một vấn đề" thì khác gì bắn vào chân SS khi đang chạy.
Chơi như GG, bán ngay và luôn Motorola Mobility cho các đối tác yên tâm làm việc.
p/s: Vừa khuyên cu em mua HTC 8x.
@vnstockguru Bác nói làm nhớ lại vụ MI chơi nokia con Lu900
Ai đang dùng Hận Tất Cả 8X điểm danh =)). Lên được đến 899 thì dừng. Con 520 của mẹ em còn lên được 8.1. Quá nhọ.
@lucas_mufc 899 là 8.1 rồi còn gì.
hai 1979
TÍCH CỰC
10 năm
@lucas_mufc bình tĩnh . sẽ có bản thay thế và chỉ lui lại thời gian thôi mà
hiep06_01
TÍCH CỰC
10 năm
8X mà không được lên 8.1 thì buồn nhỉ.
thuongk10
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hiep06_01 a e 8x,8s lên 8.1 lâu rồi b à. chỉ có bản update lần này là chưa đc thôi
@thuongk10 bản lần này mới hay bác ạ, đậm chất live tile mà các os ko có, khi xếp ô nhỏ nhất là 4 app, 9 app, 18 app mà tất cả các app đều hiện lên trong folder ko cần mở ra xem, các os khác nhìn ngoài được 4 app thôi 😁, trong khi đó các app vẫn thông báo live liên tục trong folder app :D rất mạnh, hi vọng thêm nhiều cái hay như thế này
ngoctc123
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hiep06_01 Lên 8.1 rồi nha
may mà mình vừa bán. mới mua dc 1 tuần bán luôn làm e lu920.. wp nên dùng của nokia các bạn a.
@tranthanh0212 Rõ ràng là WP thì nên mua của Nokia. Như Lumia 800 cổ lỗ sĩ nhưng vẫn chơi WP7.X, và rất ổn định. (Sạc vào hơi nóng máy 😔 )
abto
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang dùng cả 2 con 8x và 8s.. Thấy bt chả nhọ gì.
@abto Chuẩn mình tối qua vừa update binh thường ma chả thấy lỗi j cả
@abto Chính xác luôn vừa up hôm qua, vẫn lên bt mà???
abto
ĐẠI BÀNG
10 năm
@candy06 Nhiều bạn không dùng htc vào dìm hàng tập thể. Nhớ bữa trước con nokia x ra lò, tinhte làm bài về em nó..mấy bạn vào ca tụng hết lời..xong còn xúc phạm những lời góp ý thật của mình.".bỏ ra 1 đống tiền mua nokia x xong lại mất công chỉnh up rom để nó mượt" tinhte như chợ cãi nhau
@hungke ạ cụ. cả thế giới người ta ko up được. có mình cụ đấy. vip thế
@abto yes bt mà dùng wp 8.1 dvl cũng đc mà chả sao hết
công ty cho biết: "Microsoft và HTC đã phát hiện được vấn đề và đang tích cực làm việc để khắc phục nó, và chúng tôi sẽ khôi phục việc cung cấp bản update khi một bản vá sẵn sàng".
Thế ợ
abto
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hikaru2003 Mình dùng đt chứ không vọc đt. Nhọ hay không nhọ tuỳ mỗi người đánh giá. Cá nhân thấy chả có gì phải nhọ..bỏ tiền ra mua sp mình yêu thích thế là sướng rồi.
ng2diep
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hikaru2003 - Update lên thấy final okie mà nhưng ko rõ tại sao mà music ko load được cứ loading mãi, tui phải cài soft thứ 3 vào mới chơi đc, có lẽ lỗi này chăng? bác nào dùng 8x test thử xem có gống tui ko?
nokia thượng vàng hạ cám update được hết. không thấy bị "một vấn đề".
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
10 năm
@konken1987 hình😁 như 530 và 630 có vấn đề bạn ạ vì chung ko có cảm biến tiệm cận
thereaperr
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cứ bình tĩnh người ta bảo đang khắc phục cơ mà. Cùng lắm đến năm sau thôi mà 😁 =))
duytrinh0
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đắng và đau lòng ..
kid_251094
ĐẠI BÀNG
10 năm
dính lỗi 8018830f. Xác nhận chỉ máy lumia 925 đã lên cyan mới bị lỗi này. Làm mình check update từ sáng hôm qua giờ. Lúc đầu tưởng do bộ nhớ máy thiếu, thế là xóa 1 kho game dư ra gần 4gb rồi. Vậy mà vẫn xịt. Đành chờ a Mi vá lỗi vậy
kid_251094
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chanthien844969 chắc là vé vớt.hehe. Vậy là bạn may mắn rồi
kid_251094
ĐẠI BÀNG
10 năm
@jimmyctho cyan cũng có ko có gì là khác lắm, ngoài 2 ứng dụng cài đặt sẵn với một số biểu tượng thay đổi chút xíu. Ngoài ra chưa thấy có gì so với developer
@kid_251094 625 dính lỗi cyabơn nè
@kid_251094 con 625 cua mình cũng giong như bạn day . Để là bản cập nhật đã tải xuống nhưng không thể mở
Tui có con HTC 8S nè. Thấy bình thường vì có 2 con android hỗ trợ đắc lực.
Thật dùng Windows phone để test thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019