Microsoft gợi ý giới hạn hoặc chặn các thiết bị iOS 6.1 vì lỗi làm chậm máy chủ Exchange

Duy Luân
12/2/2013 23:30Phản hồi: 191
Microsoft gợi ý giới hạn hoặc chặn các thiết bị iOS 6.1 vì lỗi làm chậm máy chủ Exchange

Bản cập nhật iOS 6.1 của Apple ngoài lỗi khó kết nối 3G trên iPhone 4S còn gặp vấn đề về việc đồng bộ qua giao thức Exchange ActiveSync của Microsoft. Mới đây, Microsoft gợi ý các quản trị viên có thể sẽ phải chặn hoặc giới hạn người dùng iOS 6.1 để đảm bảo máy chủ Exchange hoạt động bình thường. Microsoft ghi nhận rằng khi một người dùng đồng bộ hộp thư bằng thiết bị iOS 6.1, tài nguyên của các máy chủ Microsoft Exchange Server 2010 và máy chủ mail bị tiêu thụ nhiều hơn bình thường, mức độ sử dụng bộ nhớ và CPU tăng lên rõ rệt. Một số người dùng thì nhận được thông báo lỗi nói là họ không thể truy cập vào dịch vụ Office 365 Exchange Online.

Hiện tại, "Apple và Microsoft đang điều tra vấn đề này" và hai bên sẽ đăng tải những thông tin liên quan khi có cập nhật mới nhất. Trong thời gian chờ đợi, các quản trị viên cần thông báo cho người dùng iOS 6.1 rằng họ không nên thực hiện những tác vụ liên quan đến việc đồng bộ lịch vì chúng bị lỗi lặp liên tục. Các thiết bị gặp thông báo lỗi thì phải khởi động lại. Nếu tình trạng không được giải quyết, Microsoft gợi ý người dùng nên xóa rồi thêm lại tài khoản Exchange. Còn hai phương pháp cuối cùng thì mạnh tay hơn vì người quản trị sẽ tạo chính sách để giới hạn lượt truy cập từ các máy iOS 6.1, thậm chí là chặn hoàn toàn để đảm bảo hiệu năng server. Người dùng cá nhân thì ít hoặc không bị ảnh hưởng vì chuyện này, tuy nhiên người dùng Exchange để đồng bộ dữ liệu trong công ty, tổ chức thì có thể sẽ gặp khó khăn.

Nguồn: Microsoft
191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lnmh510
TÍCH CỰC
11 năm
Thế này thì chết a e dùng iOS rồi ;))
máy dùng trong văn phòng công ty đã ai được lên 6.1 đâu, sài còn chán 6.0 😆) khi nào tên CIO chưa thông qua thì còn khướt 😁
Mới lên iOs 6.1 cho con ipad, microsoft chơi vậy chắc định dìm hàng đây

Sent from my HTC Sensation Z710e
@lamquoctien tư duy của bạn ngắn hạn thật
@lamquoctien do iOS 6.1 chứ bạn vì trước đó k phát sinh lỗi mà.
@okiookio Trường hợp này lỗi phần lớn thuộc về M$ vì họ đã không lập trình tính năng uyển chuyển các yêu cầu truy vấn mail hoặc Exchange không thể kiểm soát tốt việc cấp phát tài nguyên cho mỗi client.

Ví dụ trước đó vụ apache https://www.google.com.vn/search?client=opera&q=sloloris+apache&sourceid=opera&ie=utf-8&oe=utf-8&channel=suggest#hl=vi&client=opera&hs=GDu&tbo=d&channel=suggest&spell=1&q=slowloris+apache&sa=X&ei=pVUbUb7sHY3PmgXfiYG4BA&ved=0CCwQvwUoAA&bav=on.2,or.r_gc.r_pw.r_cp.r_qf.&bvm=bv.42261806,d.dGY&fp=792eb5ccae9bb317&biw=1358&bih=773
@nakocloudhn ý bạn ngắn là sao. rõ ràng là MS chơi dìm hàng thì nói dìm hàng thôi
@lamquoctien Vậy tại sao MS lại phối hợp với apple để khắc phục lỗi này??
Lỗi này xuất phát từ chính hệ điều hành của Apple, sao lại đổi vạ cho MS nhỉ ???
Lá sao nhỉ!
KuaKen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản cập nhật iOS 6.1 xem ra chưa hoàn thiện cho lấm
Cứ BB Push cho nó lành 😁
Táo càng ngày càng dính nhìu lỗi nhỉ.
Phần mềm thì lỗi tùm. Phần cứng thì không đột phá
@hienhpline ừm, Apple cùi mía si đa lắm bạn tha cho nó đi đụng tới làm gì 😁.
Chắc phải đợi bản 6.1.1 nữa r, apple dạo này vội quá
cái gì nó cũng phải từ từ.mới ra lên IOS 6.1 chưa thể hoàn thiện hết đc😃
Anh T Ng
TÍCH CỰC
11 năm
@Kaolu Vậy thì việc của bạn là tìm những ngươi chê WD/WP8 nhà bạn mà nói, lôi những người khác trong 1 topic của Apple ra mà vơ đũa chỉ thể hiện rõ cái tính trẻ con của bạn.
@iTeen Hệ quả của việc chém gió trên diễn đàn mà. Chỉ mặt sao được đây. Nhiều thành phần vào diễn đàn để đọc và hiểu mà vào diễn đàn chỉ thể hiện cái tôi thôi
@™Dragon™ cái IOS nó ra mấy năm rồi mà bác, sao lại nói là mới ra, IOS 6.1 thì phải hoàn thiện hơn IOS 6.0 chứ, là bản nâng cấp thì hoàn thiện hơn chứ sao lại lỗi hơn,bác cũng xem lại câu từ của mình nhé
SilverA
TÍCH CỰC
11 năm
@™Dragon™ Mình ko nói gì Apple hay iOS cả nhưng quan điểm của bác thế là chưa đúng. Vì xét tổng quan ta chỉ xét các phiên bản lớn ( Như iOS 4,5,6 hay sau này là 7). 6.1 chỉ là bản cập nhật sửa lỗi của iOS 6 mà iOS 6 thì ra lâu rồi chứ ko phải mới. Nhưng dù sao thì hệ điều hành có lỗi mà cập nhật để sửa lỗi thường xuyên là cái tốt. Có lỗi mà ko sửa thì mới đáng nói! 😃
Nói nôm na là IOS 6.1 chiếm đường truyền nên bị chặn
Gây chiến với Google, giờ tới Apple, hết hiểu.
@megatroll cái này mà cũng gọi là gây chiến được thì bó tay
@nakocloudhn Thế thì gọi là thọc gậy bánh xe, đừng trích dẫn vì tôi hiểu bài này theo cách hiểu của tôi!
@megatroll Đây là cái diễn đàn, chứ không phải nhà bạn mà thích nói gì thì nói. Nếu như MS muốn chặn người dùng ios thì có bỏ công sức hợp tác với apple để fix lỗi không và nếu lỗi không phải do ios thì apple có hợp tác với MS không ?
nói chung là kiếm chuyện để làm khó nhau 😆 thường thấy ở VN, nhất là các bác thanh tra hoặc công an :x
Cái này gọi là cuộc chiến giữa Apple và Microsoft không bao giờ chấm dứt
Iphone 4s đã lên 6.1.1 có còn lỗi ko ta khi kết
mợ ông táo, có ăn vs làm hệ điều hành mà lỗi tùm lum hết lỗi này đến lỗi kia, chia buồn anh em ios
@pro744 Chả thấy buồn gì cả.
@pro744 nhà người ta có ai chết mà bác chia buồn vậy
@thanhloivip7777777 dạ bỏ dăm chục triệu đi mua hết lỗi cảm ứng camera 3g thì ko chia buồn chắc chia vui. hỏi kì
Chán ios quá mình bây giờ mới có đk sắm hàng táo thì cứ lỗi hoài,đáng lẽ con 4s cứ ở 5.1.1 cho lành,lên 6.0 đã thấy có vđ rồi,càng lên càng dính nhiều giờ không xuống được nữa,máy lock mới chết chứ.apple dạo này làm ăn chán quá chỉ cần hđh ổn định chút dùng bt không có lỗi vặt là hp lắm rồi
@dino_su Có that là đang xài hok? Thay 6.1 xai muot có lỗi quái gì dau, có cái map hơi buc minh tí hehe, còn lỗi nay nó làm máy chủ của mic chậm dau lien quan gi mình nhiu lam dau mà xoắn làm gi
@dino_su 5.1.1 quá ngon rồi bác ạ, lên làm gì nhỉ ?
@leminhtu88 E 2 con 4s 1 con 5 bác có cần kiển chứng không?
@dino_su Đã chơi đồ điện tử thì đừng mong không có lỗi
tinhchemte
ĐẠI BÀNG
11 năm
thời đại suy thoóoái ap đã đến
@tinhchemte ấy ấy bác ko nên đụng đến ifan coi chừng ..........
iOS nhiều quá 😁 không quản lý được thì chặn và cấm đoán !!!
Ha ha ha MS thật là độc tài :D :D :D
n.kien
TÍCH CỰC
11 năm
@day0ff Ko biết gì mà cũng comment.
vanquyenktb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@day0ff MS nó chặn những thiết bị chạy iOS 6.1 thôi bố ạ, do có vấn đề gì làm quá tải sver của nó chứ ko như thằng google chặn thẳng đâu, còn iOs các bản khác vẫn ko bị MS chặn, mà nó chỉ gợi ý và thông báo cho apple tìm hướng xử lý còn gì
@vanquyenktb Mới có mấy ngày mà ... có bao nhiêu triệu lên iOS 6.1 rồi đó bạn (Tinh Tế có bài viết về bao nhiêu máy đã lên rồi bạn ạ)
Tất nhiên iOS nói chung vẫn nhiều hơn phôn xài W8 nên các bác ý ngứa ngáy í mà .... 😁 :D :D
@day0ff Ko đọc hết bài à bạn hiền?😕
vanquyenktb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@day0ff lên rồi lại xuống đi, đợi nó ra bản fix lại lên tiếp :oops:
Cá nhân dùng thì không sao là đc rồi, còn các khối ban ngành đoàn thể khác thì cứ từ từ Apple ra bản cập nhật vá lại là song. Sao cứ phải xoắn cả lên thế nhỉ. từ từ khoai sẽ nhừ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019