Microsoft: Khoan tải về và cập nhật thủ công Windows 10 Creators Update

ND Minh Đức
27/4/2017 7:28Phản hồi: 143
Microsoft: Khoan tải về và cập nhật thủ công Windows 10 Creators Update
Khi giới thiệu bản cập nhật lớn Creators Update cho Windows 10, Microsoft đã mang tới chức năng “được nhiều mong đợi” là cho phép người dùng hoãn cập nhật trong một khung thời gian nào đó. Và bây giờ khi bản cập nhật đã chính thức được phân phối, hãng cảnh báo đừng chủ động tải về và cập nhật thủ công do một số vấn đề chưa xác định rõ nhưng sẽ khiến những người dùng thông thường gặp khó khăn khi sử dụng. Trong cảnh báo đăng tải mới đây trên blog, hãng vẫn chưa nói rõ đây là vấn đề gì nhưng có vẻ có một số lỗi xuất hiện ở các thiết bị cụ thể nào đó. Thí dụ như một số máy PC có thể gặp vấn đề về kết nối Bluetooth sau khi cập nhật.

Tuy nhiên, nếu người dùng không chủ động cập nhật bằng tay thì sẽ không gặp phải vấn đề này. Windows 10 về cơ bản sẽ tự động đẩy các bản cập nhật tới người dùng khi hãng chính thức phân phối tới từng máy, ngược lại, những máy chưa phù hợp sẽ được hãng ngăn chặn vấn đề bằng cách chặn tự động cập nhật. Cho bạn nào chưa biết, Creators là bản cập nhật lớn của Windows 10 với hàng loạt những chức năng mới, góp phần tăng cường trải nghiệm người dùng, bao gồm cả việc cho hoãn cập nhật tự động lên tới 7 ngày - một tính năng mà nhiều người đã mong chờ bấy lâu.

Tham khảo Microsoft
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã bị vụ up lên xong mất Wi-Fi Bluetooth, phải cài lại driver
@Trung Dt Em bị cứ hỡ bật bluetooth là nó nổi màn hình xanh :v
@Trung Dt con Mac cài vô wifi/bluetooth nó cứ chập chờn
sakuza199x
TÍCH CỰC
7 năm
@Hồ Đăng Khoa của mình thì update driver wifi là lại bị màn hình xanh =)) vẫn phải dùng version cũ hơn
empyphuong
TÍCH CỰC
7 năm
@Trung Dt Cái vụ mất wf mình cũng bị bật lại dễ mà
@Trung Dt Y chang e, cài mất wifi luôn, nhưng k cài lại dc driver phải cài lại win :mad:
mình cập nhật thủ công, nhg ko bị gì cả :v
@minhtymeo Cho mình hỏi bạn dùng máy hãng nào ? Cấu hình ra sao?
@Dương Khôi Khoa dell 5547 - i7 4510U - 8gb ram + win 10 pro ạ
Vẫn dùng 8.1, gan lỳ không lên 10 😆
@vietdevelop bon chen chi vậy
trể rồi anh Sốp o_O
zingme94
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình lên bản này có ai bị lỗi chrome không,đã gỡ ra cài lại vẫn ko hết.nó không hiện ra mấy cái pop , ví dụ như khi ấn vào dịch trang thì nó không hiện cái bảng nho nhỏ để hỏi xem có dịch không.
randomman
ĐẠI BÀNG
7 năm
@zingme94 có mình. Lỗi này thấy bảo do driver HD graphic của MS ko tương thích, gỡ driver ra thì hết, nhưng màn hình thì to tướng =))) Mình cài update lên bị lỗi này, cài lại lần nữa vẫn bị, xong phải về aniversary update 😁
zingme94
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kidboy2412 có bị bác, nó hay đơ lắm, nhiều lỗi không ổn định nữa, với lại bản này tốn ram, lỗi chrome bác tắt cái tăng tốc phần cứng khi khả dụng trong setting chrome đi.
@zingme94 Xác nhận với bác là bản update creator này bị lỗi 1 số thứ chẳng hạn như chrome để fix lỗi trên bác thử vào phần cài đặt của google chrome ( nếu dùng google tiếng việt ) -> hiển thị cài đặt nâng cao kéo srcollbar xuống dưới dùng thấy mục sử dụng chế độc tăng tốc phần cứng khi khả dụng bỏ dấu check phía trước sau đó khởi động lại Chrome để thấy kết quả. Bản tiếng anh cũng làm tương tự. Với Firefox cũng có thể sẽ gặp lỗi tương tự cách fix có thể khác chút ích nhưng cũng chủ yếu là tắt cái tính năng tăng tốc phần cứng ấy thôi.Hy vọng sẽ giúp đc bác fix lỗi trên.
tuananhhd88
ĐẠI BÀNG
7 năm
@zingme94 Mình cũng gặp lỗi như này với chrome, khi bấm để Bookmark --> rồi chọn Edit Bookmark thì treo luôn, ngoài ra k switch được giữa các profile trong chrome.
Vẫng dùng win7 với ubuntu, thấy thoả mãn, ko úp.
Thêm những con chuột bạch rồi sốp ms đưa ra cảnh báo
Tuần trước thấy thông báo mời chào nên mình bấm thử và kết cục là màn hình đen sì sau khi nhập pass logon, mất công restore previous backup.
hiip
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình lỗi màn hình xanh, wifi chập trờn, chorme lỗi ko tắt đc. ...
Bữa thay ổ SSD mình down ISO về cài luôn rồi, giờ vẫn đang dùng bình thường.
nnobita194
ĐẠI BÀNG
7 năm
e bị lỗi màn hình xanh vc quá. đang yên đang lành
Lên từ rất lâu ùi và chưa thấy bị gì. Căn bản chỉ để vào thiên địa hội với chơi lol nên ko thấy lỗi gì cả. 😃
trungvlxd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình bị rớt wifi liên tục
phamhiepst
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trungvlxd đúng thế, ngoài ra còn bị k chỉnh đc độ sáng màn hình laptop nữa
AppDriod
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tự nhiên thành chuột. Thật là đau lòng!
TorresFC
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình lên đc 1 tuần rồi chưa thấy lỗi gì.
verybeo
TÍCH CỰC
7 năm
Hay đơ máy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019