Microsoft: Khoan tải về và cập nhật thủ công Windows 10 Creators Update

ND Minh Đức
27/4/2017 7:28Phản hồi: 143
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình dung con vaio sau khi nâng lên thây hoạt động chậm hơn au.. bực nhất la khi chơi game bị văng liên tuc..
buianhngoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cập nhật xong máy mất luôn cảm ứng màn hình.
lên thủ công bằng iso vẫn ngon lành cành đào chưa có dấu hiệu gì đáng ngại...😃..may mắn chăng
Paprang
ĐẠI BÀNG
7 năm
lên xong , xóa luôn đường về, giờ nó cứ treo treo !!!!
@Paprang chúc bạn may mắn lần sau, hihihi
MatiDev
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cũng cài thủ công lên cho con HP, xong mạng chập chờn, app treo... Tính cài lại lần nữa, thì nhớ tới vụ driver vô trang chủ HP, tải BIOS mới nhất về, up thử, restart máy chạy ngon lành
vanquyenktb
ĐẠI BÀNG
7 năm
em thì bị lỗi cổng usb 3.0, tắt đi để 1 lúc bật lại là lại ko nhận driver, phải khởi động lại lần nữa, cài lại driver của nhà sx cũng ko hết
mình cập nhật lên rồi bị lỗi grôve music, store, mail bị out ra ngoài không load được
playmarble
TÍCH CỰC
7 năm
mình tải thủ công bị mất bluetooth thật. cài driver lại không đc mới đau
mobile123
TÍCH CỰC
7 năm
theo kn xài win thì bản nào ổn cứ để xài dừng update vá lỗi làm ji . khi nào có update lớn ví dụ như từ xp lên 7 hoặc 10 thì hãy làm
@mobile123 yếu quá.
@habu@
TÍCH CỰC
7 năm
Mệt cái vụ FD (full Disk)
Chẳng hiểu sao W7 bình thường, W10 thì bị zậy... sao họ chả chịu sửa!
Dùng W10 thấy yếu đúi thiệt chứ!
Ổ cứng SSD có bị FD ko pà kon!
@[USER=44922]@habu[/USER]@ Chưa thấy bị .. hồi dùng HDD bị từng ngày suốt 1 tuần.. đi luôn HDD 1TB.. 😆
@[USER=44922]@habu[/USER]@ thấy genk bảo bản creators không còn vấn đề đó mà ;))
bây giờ dùng sdd phổ biến thì MS nó cũng không tập trung tối ưu cho HDD nữa nên dùng HDD thì chịu thôi
ComAbu
ĐẠI BÀNG
7 năm
cài mới ISO từ đầu cho con laptop dell, thỉnh thoảng boot lên bị đơ và phải hard reset mới được. Thật là thảm hoạ
1 ngày lỗi màn hình xanh chừng 3 lần. Đắng
ubmine
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hoạt động bình thường trên máy thuần Windows, nhưng trên Bootcamp thì gặp vấn đề ( chập chờn) về âm thanh khi kết nối sound interface và hoàn toàn mất tiếng khi sử dụng vitual mixer ( Voice meeter, VB vitual cable) -_-
Up lên khởi động lại bắt repair win, ko repair đc đau lòng phải Refresh PC luôn
Máy em asus a556ur, ấn vào cập nhật thì lại không cập nhật được, toàn báo lỗi, WTF!
@cainbmt bác bị lỗi gì? chép cái mã lỗi lên google search tí là ra
@minhtymeo dạ để em thử, bận quá nên cũng k để ý nữa bác, tại nghe đâu win 10 update bản mới nó k còn lỗi full disk huyền thoại nên cũng hí hửng, hehe
@cainbmt mình up rồi nhg vẫn bị, chỉ là nó ít hơn th, HDD sống chung với full disk thôi chứ muốn triệt hết thì phải lên SSD bác à
@minhtymeo em tính sắm ssd, nhưng ngặt nỗi máy đang còn bảo hành, qất ssd là mất bảo hành, nên fải sống chung 2 năm thì mới sắm được bác ạ 😔
@cainbmt ủa thường thay ổ cứng đâu có mất bảo hành đâu nhỉ? cứ lắp SSD vào xài, hư hỏng gì thì lắp HDD vào đem ra bảo hành :v
của mình lâu lâu nó "lên đỉnh" 1 phát
trantt
ĐẠI BÀNG
7 năm
không ổn định đâu. đã thử
em bị mất bookmark trên chrome sau khi update lên win10 creator, mà tìm mãi không thấy cái folder application data trong win 10. bác nào giúp em với !!!!!!!!!!!!!!!!!!11:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:
bigboy22_09
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình có 2 máy đều chạy win 10 enterprise nhưng 1 máy lên được(Dell) một máy không thể ldduwuowcj(Sony)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019