Microsoft Launcher update phiên bản 5.0 hỗ trợ Windows Timeline

AbihT
8/11/2018 13:40Phản hồi: 89
Microsoft Launcher update phiên bản 5.0 hỗ trợ Windows Timeline
Bản cập nhật lớn của Microsoft Launcher cho phiên bản 5.0 hiện đang được triển khai cho tất cả mọi người trên Android, sau hơn một tháng ra mắt phiên bản beta.
Bản cập nhật này mang lại một số tinh chỉnh và tính năng bổ sung, nhưng sự bổ sung lớn nhất cho đến nay là tích hợp Windows Timeline.

Tính năng Timeline đã được ra mắt sau một thời gian dài Microsoft hứa hẹn vào đầu năm nay. Bây giờ, khi bạn đăng nhập vào cùng một tài khoản Microsoft trên PC và điện thoại Android, Windows Timeline của bạn sẽ đồng bộ giữa các thiết bị.

Điều này cho phép tất cả hoạt động duyệt web của bạn từ Microsoft Edge sẽ hiển thị trong Timeline trên điện thoại của bạn.

Ngoài ra, các tài liệu cũng sẽ xuất hiện trong Timeline, vì vậy bạn có thể tiếp tục từ nơi bạn đã dừng lại trong bất kỳ tài liệu Office nào (nếu bạn đã cài đặt ứng dụng Office trên điện thoại của mình.) `

Thay đổi lớn khác có liên quan đến bố cục tin tức và các tab chuyên dụng cho News, Glance và Timeline. Tab News về cơ bản là một nguồn cấp dữ liệu dài của các tiêu đề mới nhất, được cung cấp bởi Microsoft News. Trong khi đó, với tab Glance sẽ tương tự như trước Feed, mặc dù với một giao diện sạch hơn nhiều cho thấy bạn thông tin có liên quan trong Glance với các mục chuyên dụng như Recent App, Calendars, Cortana...

Bên dưới là những update chính của Microsoft Launcher 5.0:

• Feed - thêm điều hướng qua lại cho các tab Glance, News vaa2 Timeline .
  • News - thêm vào các tin tức có trong Microsoft News
  • Timeline - tất cả các hoạt động gần đây của bạn trên PC và điện thoại đều được thấy trên điện thoại
  • Cortana - Sử dụng Cortana để gửi mail
  • Family - Cha mẹ giờ đây có thể kiểm soát thời gian dùng máy của trẻ em.
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thangnguquen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang xài trên Note 8, thấy cũng hay hay
Screenshot_20181108-210222_Microsoft Launcher.jpg
@thangnguquen Cũng đang xài note 8 Làm nào để chỉnh browser mặc định bác ơi. Ví dụ trong fb có link ấn vào nó không ra gì cả.
@suvival198 Bạn phải chỉnh trong cài đặt app fb để mở link bằng trình duyệt bên ngoài đã.
Xài launcher này từ thời còn tên là Arrow 😃
manhquan96vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ntdieu So với hồi trước thì các tính năng hữu ích hơn khá nhiều
Antikill
TÍCH CỰC
5 năm
@ntdieu Mình cũng v. Nhưng bỏ vì cái tính năng 2 chạm làm vân tay k sd được, k biết giờ sao r nhỉ
14025025
TÍCH CỰC
5 năm
@Antikill 2 tap mà ko dùng đc vân tay là do bác chưa để ý thôi, nó có cái chế độ 2 tap sau 5s mới tắt thì phải, thì vẫn dùng đc vân tay đó bác
Antikill
TÍCH CỰC
5 năm
@14025025 Thử cái đó rồi. giảm sáng xuống tối thiểu, rồi đợi một hồi mới tắt. Bỏ túi nhảy tùm lum
Xài từ hồi mới bản beta đến h. Chỉ có hơi phàn nàn là lúc chỉnh từ độ phân giải thấp lên cao là launcher chỉnh theo chậm quá nên đơ 1 hồi mới xài lại đc
bomy
CAO CẤP
5 năm
thời xài máy htc rất hay xài launcher và thấy cũng ko lỗi gì nhiều lắm cơ mà sang ss thì xài launcher (nova bản pro, microsoft...) thì thấy rất hay bị đơ cũng như hay bị lỗi lặt vặt, thêm nữa các trình hệ thống vẫn phải xài cái mặc định của sam, thấy bất tiện quá, thêm nữa cái mặc định của sam cũng ngon rồi nên chuyển sang xài mặc định luôn cho khoẻ 😃
@bomy Ủa. Có lộn không vậy bạn. Mình xài trên S7 không có gì phàn nàn luôn trong khi trên HTC Nexus 9 thì lỗi tùm lum.
@bomy lỗi từ nhà làm launcher chứ đâu có liên quan tới nhà sản xuất phone hả bác. Với lại xưa mặc định nó xấu hoắc, giờ mặc định đẹp và tiện thì dùng gì mấy cái ngoài nữa
bomy
CAO CẤP
5 năm
@pro744 dùng laucher vì mình khoái mấy cái icon với mấy cái cử chỉ vuốt của nó thôi, nhưng giờ mặc định cũng có đủ hết rồi nên xài luôn mặc định là khoẻ nhất
Đang xài Launcher này do mod Luân quảng cao, cái này phải nói là best launcher 😁
@Hunglong96 Confirm dùng sướng hơn Nova 😃. Đơn giản và tiện lợi
@bkb_ct Vẫn thích cái live tile của winphone xong phân ra được sim 1 sim 2 màu khác nhau 😁
vvthe
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bkb_ct Me too 😃
Thằng google lại ko có được cái sợi dây liên kết pc vs phone kiểu này
@luanth ko cần mấy thứ này chỉ tổ nặng máy thôi, chứ google nó có dịch vụ riêng của nó thì đâu cần sync mấy cái của pc về làm gì cho nặng nề? ngay cả time line của pc toàn tắt đi vì tính riêng tư.
@ragefighter Mình thì cần cái continue on pc và ngược lại. Đang đọc dỡ mà đổi thiết bị phải loay hoay share link. Recent đợi nó sync thì ko chủ động được
Với mình thì Nova Launcher vẫn bá đạo nhất, nhẹ, mượt mà lại đầy đủ tính năng hơn.
@ragefighter Quảng cáo nào của MS. Tìm kiếm vẫn bằng google được nhé
@ragefighter quảng cáo nào vậy, mà thấy cái j của Microsoft là thấy nhảy tưng tưng thì phải :rolleyes::rolleyes:
vando1910
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ragefighter xem lại máy của bạn thôi, mình cài tất từ Nokia, samsung, HTC, LG chả con nào dính QC cả
vkat_nguyên
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vando1910 giống m nè... Tất cả đt android mới mua về là cài liền...
KenbuiSony
ĐẠI BÀNG
5 năm
mới load về xài thấy hay hay
latoan339
TÍCH CỰC
5 năm
đã mua nova prime ,nhưng mà toàn xài giao diện gốc
@latoan339 mua đợt nó sale còn 6000đ 😆 xong để đấy toàn xài launcher pixel của google
Mới chuyển sang iOS và thỉnh thoảng vẫn nhớ về những launcher, những bản mod của android. Chắc về lại quá ;);)
@HuynhPhamLamHoang Bạn mua thêm 1 máy phụ là được thôi mà.
Cũng hay nhưng chưa tối ưu lắm
TqTTpT
TÍCH CỰC
5 năm
ko hiểu sao launcher này dùng ko mượt cho lắm, hay bị khựng hoặc vuốt ko ăn, mình dùng xz2
Đang dùng thấy ngon nhất trong các launcher
đã lâu không còn dùng mấy app này nữa
Muốn tắt luôn cái tin tức (news) thì phải làm sao mấy bác
@palmtj27 Ấn giữ trên màn hình chính, rồi ẩn cả trang đó đi, em thấy nó vô dụng vl 😁
@palmtj27 chắc là không rồi vì ms quảng cáo mà.
Itachi2211
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ragefighter Tắt bình thường nhé. Vào cài đặt của ms là tắt được mà
Tính năng Timeline chỉ đồng bộ với trình duyệt mặc định trên win 10 thôi😃
@thinhphat9999 Bạn muốn đồng bộ với Chrome hay Firefox thì tải extension Timeline Support về, đăng nhập tài khoản Microsoft là xong thôi.
@Mai Hoàng Anh Vũ bác biết sync kiểu gì không
@ljtlechjck Cách cài thì bạn tham khảo ở đây:
https://trangcongnghe.com/thu-thuat/137279-mang-timeline-tr234n-windows-10-vao-chrome-firefox-v224-vivaldi.html
Toàn bộ dữ liệu duyệt web của bạn sẽ được tự động đồng bộ với tài khoản Microsoft. Tất cả các thiết bị đăng nhập cùng 1 tài khoản sẽ sử dụng chung Timeline với nhau.
mainooo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng và thấy phê. Đéo hiểu cái laucher của ss nó đơn giản ntn mà dùng ngu ngu. Kéo để search mà ko hiện bàn phím thì tìm cái gì nữa
@mainooo Do máy bác thôi
@mainooo Xem lại cái bàn phím đi
ku.linh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thấy cái laucher này không mượt lắm, nhớ ngày xưa dùng cái Google Now đời đầu vẫn còn vuốt ngang mượt vđ luôn 😁
@dzlinh812 chắc máy bác làm sao rồi, minh đang dùng trên note 8 mượt vcl. 1 trong những laucher phải cài đầu tiên vì cái mặc định của samsung chán bm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019