Microsoft mở trang web liệt kê chi tiết thay đổi trong các bản update Windows 10

Duy Luân
9/2/2016 23:23Phản hồi: 70
Microsoft mở trang web liệt kê chi tiết thay đổi trong các bản update Windows 10
Microsoft vừa mở trang web đăng tải chi tiết những thay đổi có trong các bản update Windows 10. Trước đây các bản cập nhật chỉ bao gồm những mô tả rất chung chung nên đôi lúc chúng ta không biết chính xác có gì trong đó, giờ thì không còn tình trạng này nữa. Website nói trên được thiết kế để liệt kê các bản update theo từng build version, sau đó xuống cấp thấp hơn là những bản update KB nhỏ, ngôn ngữ sử dụng để mô tả các điểm mới cũng rất dễ hiểu và thân thiện. Microsoft cho biết thêm rằng hãng ra mắt hub thông tin này là thể theo yêu cầu của nhiều người người dùng. Địa chỉ để xem web là http://windows.microsoft.com/en-us/windows-10/update-history-windows-10.

Nguồn: Microsoft
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

livfc2010
TÍCH CỰC
8 năm
Chờ mãi vẫn chưa có bản chính thức.
@Emraroianhoi1990 nó khai tử lúc nào vậy bạn :eek: cho mình xin cái link dẫn chứng cái :rolleyes:
@MysticForce Đêm qua mình nằm mơ thấy tinhte thông báo như vậy mà
@bango123 Ơ hơ ...cơ mà đêm qua chiêm bao nằm mơ thấy tinhte thông báo là như vậy mà bạn!?
noinghenah
TÍCH CỰC
8 năm
@Emraroianhoi1990 What's more, Kaspersky sees Windows 10 as only getting better with regards to security. "Windows is a much better operating system than the rest (iOS, OS X and Android) and Microsoft is tightening it up much more in the next version".
http://betanews.com/2015/06/11/windows-phone-security-is-top-notch-says-kaspersky/
androidms
ĐẠI BÀNG
8 năm
Microsoft đang thay đổi đúng hướng, thân thiện hơn với người dùng.
Hôm nay sẽ có bản build 10586.104 cho Winphone fast ring. Vẫn chưa thấy bổ sung ghi âm cuộc gọi. Buồn thiệt!
@toankitagawa 950, 950XL tích hợp sẵn call recorder lúc xuất xưởng rồi bác ạ.
@MrZerock Mình dùng Lumia 730 đang ở build 10586.71 Technical Preview. Cập nhật qua Window Insider Fast Ring. MS thông báo đã có bản cập nhật .104 ngày 9/2 nhưng vẫn chưa được. Có lẽ 9/2 theo lịch Mỹ. Việt Nam phải chờ thêm vài giờ nữa.
@MrZerock
MrZerock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Giang Guide1p1 Người ta đang nói về win 10 cho pc mà bác :v Vãi thật
RIM
CAO CẤP
8 năm
Microsoft ngày càng nhanh nhanh nhẹn và thân thiện hơn với người dùng.
mình cũng thích cài win 10. Cơ mà về sau vẫn cứ phải về win 7 chán ghê. Mặc dù cài win 7 trên Skylake rất khó khăn do win 7 không hỗ trợ XHCI từ bộ cài. Win 7 tương thích tốt, nhiều phần mềm. Có một số phần mềm chưa có cho win 10 như Flashtool (chạy FW máy sony), Plexturbo, CSCZKE,...buộc mình phải chạy win 7
@cadenlid Có cài band 64bit ko đó. Skylake là cpu 64bit.
@cadenlid về flashtool có phải do bạn ko cài được driver đúng ko? tham khảo link này thử xem: http://sonyfan.vn/diendan/threads/12530/
Hóng cái vụ này lâu rồi. Lần nào cập nhật chả biết nó sửa lỗi gì 😁
nói thật là dòng Lumia rơi vào tay ông M$ này chắc chết yểu quá , đã 1 thời hào hứng dùng Lumia rồi lại thôi , hệ điều hành tù vì có mỗi cái thanh điều hướng kéo xuống không có nhiều tùy chọn , thay đổi hoặc là chết nhưng Microsoft thay đổi và chết dần dần 😁
chúng ta là dân đen nên ko hiểu được các CEO của M$ làm và suy nghĩ gì vài năm rồi mà vẫn èo ọt quá , lumia chỉ dành cho người nào quen sự đơn giản ko nhiều tùy biến và người mới dùng Smatphone

Android >> có cái hay của nó , Windows Phone có cái hay của nó , IOS thì có cái chất riêng của nó :D , Bphone ( B-OS ) có cái nổ của nó
dh2l
ĐẠI BÀNG
8 năm
còn WP 10 nữa gần hết nửa tháng 2 rồi. MS cho tui một lời giải thích để tui còn dùng lumia . ko là chuyển sang Os khác đây. đợi hoài mút mấy chục nhà máy chỉ rồi. nản quá đi mất
Nói chung vẫn dùng và vẫn sốt ruột với em này
gohan123
TÍCH CỰC
8 năm
Cái tính năng update của win10 hơi bị ngu, đang xài tự dưng restart lại update không thấy hỏi han hay postpone gì, mất hết phần word chưa lưu, ức chế quá phải vô service tắt.
gohan123
TÍCH CỰC
8 năm
@bango123 Đấy là lần đầu thôi bác, dính phát ko có lần 2 đâu 😁 Bữa mua con máy khác cài mà quên tắt, mình có bao giờ xài ba cái update win.
@gohan123 Của mình lần nào update cũng im re, điều lạ là nó không lag, không thông báo, xài bình thường, tắt máy thì nó hiện dòng đó, shut down hay restart chờ thêm vụ cài dặt update đến 30% nó sẽ tự động shut down / restart :D
n1dminhd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bango123 Update xong chả thông báo gì, cứ thế dùng, dùng xong tắt máy mới biết, thấy nó chạy có đến 30% tưởng lỗi, bật máy lên nó lại chạy tiếp
@n1dminhd uhm, bác không cần bận tâm, cứ để cho nó làm hết. Đừng có động tay chân kẻo hư thì bó chiếu 😁
chả hiểu gì
@king_of_mar1311 Thực tế bài nào nói về MS, Windows 10 (dù không có dính gì đến mảng Mobile) Người ta vẫn than vãng MS chả làm ăn gì với mảng Mobile, chờ bla bla... Riết bài nào có MS là toàn bi quan :rolleyes:
long_pn
TÍCH CỰC
8 năm
6 tháng nữa chẵc hết người phàn nàn vì bỏ đi hết rồi, mong tới đó nhanh nhanh.
thailevi
TÍCH CỰC
8 năm
Mới lên cách đây mấy ngày. Dạo này update liên tục.
Đầu năm có nhiều người đầu còn tưng tưng, đang nói về Win PC mà nói chuyện trên trời dưới đất
brahman
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy đang xài win10 bình thường tự dưng mấy hôm trước hứng lên vô update thế là Google Search ko chịu sign-in nữa. Ko biết có bạn nào bị lỗi như vậy ko?
theboynoname
ĐẠI BÀNG
8 năm
vậy cái lỗi full dísk đã khắc phục chưa vậy? qua bao nhiu lần update rồi mà sao ko fix cái lỗi này đi X(
@ALO_BOY2005 À. Vụ tinhte cmt bị lag là do bộ gõ tích hợp sẵn xung đột với bộ gõ tiếng Việt trên máy (smartphone và trình duyệt Edge, IE rất hay bị. Không chỉ chậm mà còn bị nhảy chữ nữa)
@bango123 ừ ! mình đã tắt telex trong cmt box của tinh tế mà vẫn bị. ức chế lâu rùi, nhưng ko dám bàn về mấy tính năng của mấy ảnh. Bọn em có bộ gõ tiếng việt cả rồi mấy anh ạ 😃
thanhnhan178
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ALO_BOY2005 bật unikey lên là sẻ ok nhé...
@thanhnhan178 Dùng đt bác ạ. Máy tính thì ko giật lắm
không liên quan nhưng cho mình hỏi cái màn hình dell trong hình tên gì?
HauPhan2803
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bao giờ thì 1520 mới đc dùng windows 10 đây 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019