Microsoft Movie Creator Beta - ứng dụng WP giúp tạo clip vui vẻ từ hình và video trên máy Lumia

Duy Luân
14/11/2014 14:29Phản hồi: 42
Microsoft Movie Creator Beta - ứng dụng WP giúp tạo clip vui vẻ từ hình và video trên máy Lumia

Microsoft mới đây đã ra mắt ứng dụng Movie Creator Beta cho người dùng các thiết bị Lumia chạy Windows Phone 8.1. Đây là phần mềm giúp bạn tạo nên những đoạn clip ngắn từ hình ảnh hoặc video của mình, sau đó chèn thêm hiệu ứng màu sắc và nhạc nền để tạo ra một đoạn phim tổng hợp vui vẻ và sinh động. Đoạn phim này sau đó có thể được chia sẻ lên YouTube, Facebook hoặc bất kì nơi nào bạn thấy phù hợp. Chức năng của Microsoft Movie Creator giống như những gì HTC Zoe hay Sony Movie Creator có thể làm được, chỉ khác là nó chạy trên Windows Phone 8.1. Trong thời tới công ty sẽ tiếp tục cung cấp bản beta cho máy tính bảng Lumia 2520 và tablet Surface.

Mời anh em xem thử một đoạn phim do mình tạo bằng Movie Creator

Thao tác với Movie Creator rất đơn giản: bạn sẽ chọn những tấm hình và video ưa thích, có thể những khoảnh khắc đẹp sau một bữa tiệc, một chuyến đi du lịch hoặc chỉ đơn giản là kỉ niệm của bạn với bạn bè. Tiếp đó bạn sẽ lựa một bài nhạc hay từ thư viện của mình hoặc xài nhạc do Microsoft cung cấp sẵn, gõ thêm vài chữ cho tiêu đề, sau đó app sẽ tự động tổng hợp mọi thứ và đẩy ra một đoạn video thành phẩm.

Microsoft không hề đưa ra giới hạn nào cho độ dài của clip, hãng chỉ giới hạn bạn được chọn tối đa 25 ảnh tĩnh hoặc video (và cả ảnh động Cinemagraphs trên một số thiết bị Lumia). Bạn có thể sắp xếp lại thứ tự ảnh cho phù hợp với ý định của mình, điều chỉnh thời lượng hiển thị của từng ảnh, bổ sung tiêu đề cho từng tấm một, xoay chúng và cả áp dụng hiệu ứng màu sắc. Trước khi xuất phim, đừng quên chọn lại độ phân giải cho clip, và bạn có thể chọn tối đa đến 1920 x 1080 lận, thật tuyệt vời (mình thử nghiệm trên Lumia 1520, không biết trên các máy cấu hình thấp hơn thì độ phân giải này có được hỗ trợ hay không).

Microsoft có bắt tay với Dreamworks để cung cấp một số theme đặc biệt lấy cảm hứng từ bộ phim Madagascar Kung Fu Panda. Tuy nhiên, trong bản beta ngày hôm nay thì những tùy chọn đó chưa xuất hiện. Hi vọng chúng sẽ có mặt trong phiên bản cuối cùng.

Bắt đầu tạo những thước phim đầu tiên

Chọn hình ảnh và video để đưa vào trong clip

Nhớ chọn hiệu ứng màu sắc cho vui vẻ và đẹp mắt hơn

Quảng cáo

Tiêu đề cũng là thứ không thể thiếu, nhớ bình luận gì đó vui vui vào nhé

Sản phẩm chuẩn bị hoàn tất

Chọn độ phân giải để xuất (nhấn vào nút tròn nằm kế dấu chấm hỏi và nút Watch ngoài giao diện chính của ứng dụng)

Dựng phim, lưu lại và thưởng thức thôi​
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁Đậu má, Từ khi a nô thuộc về a mi thì e winphone sướng có khác, được chăm sóc liên tục, quá nhọ cho wp 7...😃
đầu năm 2015 cập nhật lên win 10 chạy được luôn tập tin .exe nữa chắc bá đạo lắm nhỉ :v
@Hoàng Tũn Đậu má Đậu đen gì ở đây vậy bồ tèo
@Hoàng Tũn exe là cái gi :D
Nói chung Duy Luân đập chai quá, bữa nào giao thông phát, mình bao dầu ăn
37.TXCL
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vanvuongteach Mình bao nhà nghỉ với durex 😃
@37.TXCL Duex là gì vậy bạn
@37.TXCL Chơi sâm luôn á, máu nhỉ
@37.TXCL Thôi thế để em xin chân cầm máy quay ạ 😁
haimap87
TÍCH CỰC
9 năm
1 trong số hiếm những app có dung lượng > 100MB. Về với Microsoft không phải lo cơm áo gạo tiền nên Nokia (giờ là Microsoft Mobile) có dư thời gian để chăm chút cho Windows Phone. Âu cũng là 1 điều hay.
a6 3500
ĐẠI BÀNG
9 năm
trên chip s4 msm 8960 đời cũ chỉ là 720p thôi nha pác em ko biết có phãi vậy ko
Có Gióng như imovie không nhỉ
ttthanh14
TÍCH CỰC
9 năm
@NguyenDucQuynh còn hay hơn ý chứ bạn. nó tạo hiệu ứng và đổ màu thật lắm. đang buồn vì cái Moviemaker bị gỡ khỏi store. Giờ MS ra app chính chủ luôn. Thích thật! ^^
fromzerotoZ
ĐẠI BÀNG
9 năm
thanks thớt
nk0ktran96
TÍCH CỰC
9 năm
Klq nhưng em kết con lu 930
app tuyệt vời
quanghuyit
TÍCH CỰC
9 năm
MS chuyên soft thì lo gì, sau khi nuốt Nó.. là cập nhật riết
A6_YoonA
TÍCH CỰC
9 năm
WP đang comeback mạnh mẽ hơn bao giờ hết...CEO mới của MS có màn dạo đầu khá ấn tượng....Xamarin được tích hợp cùng trên VS2015,.NET hỗ trợ đa nền tảng....MS đang quẩy sóng
Mất đi chữ Nokia có khác, đang tăng tốc rồi đây, Mi hiểm thật
VboyzII
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cảm thấy tuyệt vời khi mình đã quyết định chọn WP 😁
Trungk13n
ĐẠI BÀNG
9 năm
A Duy Luân chụp bằng máy gì mà ảnh sáng đẹp thế

Gửi từ iPod touch của tôi sử dụng Tinhte.vn
baduyvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dung lượng file: 164 MB 🆒, kinh 🆒
@baduyvn 165mb dã man
dafug
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái ngon của app này là chơi lun được living images vốn chỉ có app nokia cam hay story teller đọc được . Tam thời thay thế xài cái này đợi story teller fix lỗi
App rất tốt lu520.
@binhnguyen0167 lu 520 cũng xơi ngon à , tớ 1020 hà hà
@binhnguyen0167 Lu 520 của mình cài nhiều app lắm,
cài thêm movie creator vào vẫn chạy phà phà.
100 mấy chục MB nặng quá
mkw
ĐẠI BÀNG
9 năm
màn con 1520 vẫn đứng top nhỉ..
từ ngày 520 lên 8.1 thì chẳng còn hứng thú nghịch ứng dụng nữa :p chậm rì rì, loading liên tục, xong còn bị crash 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019