Microsoft nói về các điểm mới của bộ ứng dụng Bing và tính năng Photo Loop trong Windows 8.1

Duy Luân
25/9/2013 23:19Phản hồi: 88
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

w8 về cơ bản bên màn hình dektop thì khác vệu gì w7 đâu mà các bác chê giao diện nhàm chán . nó có thêm giao diện metro đẹp thế mà . tất
nhiên là sẻ có 1 vài bất tiện nhưng bù lại nó chạy mượt hơn xuất hình
ảnh đẹp hơn khởi động nhanh hơn và có vài cái tiện hơn . ko hiểu các bác chê cái dek gì nữa . thà rằng chê ko tương thích các phần mềm hoặc chạy ko ổn định này kia thì còn được đằng này thấy cái giao diện cách thức sử dụng khác đi 1 xíu là bu vào chê bai nhàm chán nhọ vãi
dttinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
nói gì thì nói, dùng laptop hay desktop thì phải là windows thôi, thời gian sau thì windows 8.1 nó cũng là nền tảng chính để làm việc, kiếm tiền hàng ngày của mọi người thôi.
Chỉ mong thay đổi hiệu năng thôi chứ mấy cái này chả bh sờ đến. Laptop hay pc k có mh cảm ứng thì chỉ dùng app desktop là chủ yếu. Win 8 cũng như 8.1 của mình mới đầu dùng rất nhanh, kđ cực nhanh nhưng dùng lâu lâu là ì ạch. Mở thư mục mà chứa nhiều phần mềm cài đạt y rằng load cả phút mí xg. Vấn đề tg thích cũng còn 1 số cái hay bị lỗi. Nói chung khó lòng vượt qua đc win 7. Đấy là nói về hiệu suất làm việc. Còn đâu win 8 cũng cho 1 trải nhiệm mới, hỗ trợ tốt mh cảm ứng và độ phân giải cao (xu thế bh)
Cài win 8 chán cuối cùng vẫn về win 7, phục vụ cv tốt hơn
@sieu_nhan Xài máy ngon 1 chuyện, biết bảo dưỡng, tối ưu nó là 1 chuyện. Làm gì có cái HĐH nào làm ra cho bạn rồi nó tự giúp bạn bảo dưỡng, tự tối ưu hoạt động của bạn.
Máy bạn rõ ràng cấu hình khá, chạy Win 8 phải thật sự là rất mượt đấy chứ 😁 Nhưng bạn lại bị các tình trạng như bạn đã nêu thì bạn cần xem lại quá trình sử dụng của mình, xài rồi vứt 1 đống rác, phá thằng Win nát bấy ra thì lấy gì ko chậm chạp, ì ạch! Máy mình Core i3 thế hệ đầu, RAM 4G, ko card rời, mọi thứ đều mượt mà đấy thôi! :D
@tbìn11 Dĩ nhiên mình chạy win 8 vẫn mượt. Có điều sd lâu dài k bằng win 7 và mình thấy nó k đc việc bằng win 7 thôi :D
@sieu_nhan Cái chức năng nào của Win 7 mà nó không có đâu chứ :eek:
Trừ mấy cái ông khỉ phần mềm không chịu update nên không tương thích thôi! :D
@tbdat11 Dĩ nhiên là mấy phần mềm ý. Pm phổ biến thì k sao. Mấy pm nhỏ nhỏ nhiều cái chạy trên win 8 k đc.
bing vẫn chưa đụng 1 lần
Tắt + khởi động siêu nhanh 😆
Dahaka321
TÍCH CỰC
11 năm
MIC đầu tư xây dựng cho sản phẩm của mình ghê nhể, cạnh tranh toàn diện với google :mad:
Đợi ra bản final rồi up luôn ^^ tất nhiên là phải miễn phí mới up à nha ^^
dungk2a
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang gặp vấn đề với bản 8.1 Pro RTM đây.
Photo nó không nhận được các image trong album, mà chỉ lấy vào cái đặc trung trong Live tile.
Bực hết cả mình với cái này. Không biết giải quyết sao cho ổn thoả.
Cái nữa, là thỉnh thoảng nó chậm 1 cách đột xuất.
Sau đó khởi động lại thì bình thường.
Máy mình RAM 10G, Pen 7 (đời đầu).
Các ứng dụng trên Metro thì đúng là hài hước hết chổ nói.
Windows 8 thực sự tuyệt vời với Office 2013.
Mình thấy windows 8.1 là một sự cải tiến lớn so với windows 8, rất tiện dung, tối ưu nhiều hơn khi sử dung trên môi trường desktop. Trên Metro tiếc là không có màn hình cảm ứng để trải nghiệm nhưng thấy các ứng dung khá thú vị. Mình thường xem tin tức, video, sport trên đó.
Bạn cấu hình lại phần location của thư viện ảnh rồi vào Photos xem bình thường mà. Ảnh nào chẳng nhận được.
dungk2a
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pnluy Ý mình là cái Live tile trong cái folder photo trên nề Metro ấy.
Ảnh thì vẫn view được hết. Nhưng cái Live tile no chỉ lấy có 5 cái, rồi lật đi lật lại 5 cái đó thôi.
Trong khi bản 8 pro thì có bao nhiêu image, nó đề hiện thị lên Live tile hết.
Tuy bất tiện nhưng có nhiều cái ảnh đẹp mình muốn live tile thì nó chẳng thèm hiện lên. Setting đủ kiểu mà chẳng được
k54hungyb
ĐẠI BÀNG
11 năm
ặc, vậy bản pro 9600 mình đang dùng vẫn chưa hoàn chỉnh sao
Thất bại, thất bại, thất bại là mẹ của ... Phá sản.
bạn nào không thích metro thì cài classic shell
có thể lựa chọn chạy thẳng vào win, ấn nút cửa sổ ra thanh start, và nhiều tuỳ chỉnh khác
Chán như con rán:p
1,2,3,4,5,6,7,8,9 gì mình xài được hết,xài đồ công nghệ thì chịu khó tìm hiểu (cho dù không được học qua),cái gì cũng cần chìa sẵn ra cho dùng thì càng ngày con người càng "Stupidman" rồi trong khi bây giờ toàn là "Smartphone, watch,ít ngày nữa là quần áo, giày dép gì cũng smart hết.Rồi tương lai con người ngồi yên một chỗ máy móc nó làm hết mọi thứ.Khổ...
intereal
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhiều người chê Metro của w8 và wp8, cứ đòi tắt nó đi. cá nhân mình thấy, metro thực sự là sự đổi mới, tiên phong cho phong cách giản dị, nhẹ nhàng.
nếu tắt metro, chúng ta còn lại w7, win xp hay tệ hơn nữa là... android và iOS với hầm bà lằn các icon trên desktop, rối mắt và nhàm chán
@intereal
Đó là nhu cầu của bạn? làm việc mà dùng giao diện metro thì xin mời bạn về nhà sớm cho rồi. Vì nhiều lúc phải mở cả chục cửa sổ duyệt file để đó kéo thả và thao tác trên các cửa sổ. Thậm chí ngay cả chat người dùng phổ thông, tôi nói là phổ thông họ thích chat nhiều cửa sổ với các bạn bè. Bạn cứ ra tiệm chat mà cài metro chat cho tiệm xem đảm bảo ế. Bạn đừng lấy suy nghĩ của bạn mà app đặt cho nhiều người.

Giao diện metro là giao diện cho các thiết bị đơn giản, ít thao tác, nhưng áp dụng cho 1 môi trường làm việc đa nhiệm thì thiệt là đi ngược thời đại. Bạn nhìn giao diện cái lumia nokia gì phalet 1 đống ô vuông nhìn còn hơn đám rừng. màu sắc loè lẹt so với icon trên ios đấy.
Win 8 hay nhưng vì Win 7 quá quen thuộc. Mình làm dịch vụ cài đặt và bảo trì nên mình biết, nhiều bạn dùng VAIO ăn sẵn Win 8 mà cứ nằng nặc đòi về Win 7 dù chấp nhận cả Win 7 ...../
Win 8 & laptop mà hỗ trợ màn hình cảm ứng thì tuyệt vời. Còn ko cứ Win 7 chạy vẫn ổn định hơn.
conandl2
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác ở trên núi xuống à😕
vduc_hp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang dùng windows 8.1 Ngày trước đã dùng Windows 8. Ngoài cái camara ra thì các ứng dụung khác như mail, calendar cũng có những cải tiến rất tuyệt vời.

Bạn xem có dòng nào mình kêu bạn mình Quote là học đòi không ?
Bạn xem bạn có chê mình cổ hủ không ?
Mình chỉ Quote lại thôi, không có sửa gì đâu đó.

Còn chuyện mục đích sử dụng, thực sự là bạn với mình khác nhau, nên không bàn chuyện đó nữa. Nếu bạn hỏi sao mình biết App Metro không ai dùng, thì đó là dựa trên thực tế mình chứng kiến, và dựa trên nhìn Windows RT thất bại. Nếu nói người dùng bảo thủ thì sao một thiết bị mới toanh như iPad lại được chấp nhận trong môi trường doanh nghiệp.
@hypous Cái cổ hủ là mình nhắc lại của bạn thôi (bạn tự nhận là cổ hủ trước mà) 😁. Mình dùng win8 bạn nói win8 học đòi thì khác gì đá xoáy 😕

Ipad mà là thiết bị mới toanh á? Windows RT mới gọi là mới toanh, vì nó mới toanh mà chức năng đều là máy tính bảng chip ARM nên mới thất bại (vì các cụ quen dùng ios rồi). Chứ còn xét ra trên khía cạnh doanh nghiệp thì các công cụ trên ipad vẫn khó sánh được với bộ office 2013 tích hợp sẵn trên winRT. Trong doanh nghiệp nào mà chấp nhận ipad thì mình nghĩ chắc chắn sẽ chấp nhận Win RT không cần phải bàn cãi :D. Ngoài ra win RT còn bị anh em của mình là win8 pro bóp dế nữa 😕 (Ý kiến cá nhân: thà mua cái tab dùng chip atom chạy win8 pro còn hơn dùng con surface RT).

Còn muốn biết chính xác app metro có người dùng hay không thì bạn vào store sẽ rõ. Giờ win8 cũng giống win7 ngày xưa bị chê lên chê xuống. Mọi người xung quanh bạn không dùng không có nghĩa là nhiều người không dùng. VD office có macro, kết hợp được với Visual Basic, office 2013 có office apps và office store riêng là những phần cực kì quan trọng đối với người dùng chuyên nghiệp. Bạn chưa nghe đến cái này hoặc không dùng thì không có nghĩa là ít người dùng nó nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019