Microsoft - Nokia: kế hoạch của Steve Ballmer, mục tiêu của Microsoft và những ảnh hưởng tiêu cực

Blaze1st
3/9/2013 10:16Phản hồi: 220
220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nokia ko chạy Android và chậm chạp chuyển mình là sự sắp đặt của Mic. Mic chẳng thể tham gia cuộc đua công nghệ cầm tay với Apple và Google đc, nên hạ bệ 1 thần tượng làm tay sai cho mình là điều hiển nhiên.
Còn RIM, ai sẽ là người hạ bệ RIM và thu nắm như Mic làm với Nokia. Mình đoán là 1 cty viết chữ tượng hình. Vì Apple luôn có cái suy nghĩ khác biệt
@YeuApple1991 Nếu RIM mà thuộc về 1 hãng TQ như vụ IBM với Lenovo là bái bai RIM luôn!
@MyGalaxy Ko có chuyện đó đâu bạn nhé , chắc sẽ thuộc về mấy cty của cụ mỹ thoai .😃
who love me
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranluc49936 Vâng, tự rao bán mình còn chả ai mua kia kìa bạn ơi😁
RIM giờ còn thê thảm hơn no
@who love me Uh có thể là như vậy , bây g cty nào mua rim chắc chỉ vì sl bản quyền mà rim đang sở hữu thôi nhỉ . Chứ thương hiệu và thị phần cũng như cổ phiếu thì xác cmnd 😃 . Nokia và rim đúng là đôi bạn cùng lùi trong làng smart fone .
Mi No đã diễn xong vở kịch😁 Dù sao cũng ko khoái 2 anh này lắm. Chỉ khổ các bác fan Nokia.
@Ga_depzai ....chẹp ...chẹp...chuyện tình của 2 bác Mic và No lãng mạng...giống như chuyện tình Titanic vậy đó ....;) ......mong là Mic No lên như diều gặp gió.....:D ....đừng như tàu Titanic thiệt....:p

:D

>> Có khi nào trên dòng đời tấp nập , ta vô tình vấp phải cục...iPhone 5 <<
lumina920
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ga_depzai Các fan của No vẫn được dùng điện thoại có phần cứng chất lượng, phần mềm cập nhật nhanh. tốt quá rồi còn gì
Một người mà có thể lên đc tới chức CEO của 1 tập đoàn lớn như Nokia thì cũng đủ biết ông này cũng ko phải là loại dở thế nhưng từ khi ông Elop lên đến nay Nokia tụt dốc ko phanh cũng đủ hiểu ông này làm việc cho ai rồi. Thấy chiêu trò của MS thâu tóm Nokia thật ngứa mắt, làm biến mất một hãng truyền thống lâu đời trong làng di động như Nokia thật ko thể tha thứ, nên từ nay nếu cái gì ko nhất thiết phải dùng của MS thì nhất định ko dùng nữa.
@MyGalaxy Tên này ở canada , ko phải CEO chính thống Hà Lan , là người đầu tiên cũng là cuối cùng của Nokia , hắn vào là diệt cái hệ điều hành symbian , " sự khác biệt " hắn nói là Wp , cổ phiếu tụt ko phăng , xác định ! vấn đề là thời gian , như thể rắn đã bị đập đầu . Ước 1 điều đó là Nokia phát triển 1 hệ điều hành khác trước đó để cạnh tranh thì ko nên nổi này, giống như Tizen của sam sung sắp tới . họ đánh mất tầm nhìn , nội ứng ngoại hợp, style American ! bùn
Nokia là còn của Phần Lan nữa. Sau này chẳng còn No. Dùng WP chỉ vì No là nhiều, giờ không còn có lẽ sẽ mua 1020 làm kỷ niệm cuối vậy!
pikachu3d
TÍCH CỰC
11 năm
Có gì lạ đâu, chỉ là cách dẫn dắt câu chuyện. Thực tế họ bán lâu rồi, chỉ là cái giá và thời gian thôi.
Archangles
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nokia ko bán đứt bằng sáng chế cho M$.M$ chỉ đơn giản là có thể sử dụng bằng sáng chế của Nokia cho việc sản xuất đth.
Nokia cho phép M$ sử dụng với 1 cái giá hợp lý trong vòng 10 năm.😃
sophia8x
TÍCH CỰC
11 năm
Apple mà mua Nokia thì tuyệt vời. Thử tưởng tượng 1020 chạy iOs thì còn gì bằng..
Không thích thằng cha Bold-mer này
Đau nhất là cổ đông Nokia bị cặp đôi Ballmer & Elop dắt mũi 😔
Giá trị cty còn lại chỉ còn 1/10
hieubeou98
ĐẠI BÀNG
11 năm
newnokia will kill you.
hamyty
CAO CẤP
11 năm
mấy tin buồn quá, đọc lại muốn khóc T_T
việc bỏ chữ Nokia trong Nokia Lumia là điều ngu ngốc và sai lầm...ít nhất nó sẽ ảnh hưởng đến thị trường Vietnam... nhiều ng k quan tâm ai làm hđh WP, mà chỉ quan tâm đó là đt NOKIA...
Tuy nhiên nhiều người ủng hộ Nokia sẽ quay lưng lại với M$ Lumia :oops:
Con cáo già M$ và chú nai Nokia....!;););)
Không gì có thể biện minh được nếu như 2 năm trước Nokia nhảy vào Android thì tuy họ không thể mạnh như Samesun nhưng ít nhất cũng được như Sony hay LG....ko đến nỗi phá sản như hiện nay...rõ ràng là thằng ngu cũng thấy Nokia chọn Winphone là 1 một sai lầm...và chỉ có thằng ngu thứ 2 mới tin lời M$ là Nokia muốn bán công ty thời gian trước đây cho M$....😔
Mình ghét thằng M$ và thằng Elop...mong cho thị phần Winphone = 1/3 hiện nay vào năm 2018 và với sự phát triển vượt bậc hiện nay của Android + sự ổn định của ios mình tin điều đó sẽ thành sự thật....!😃
@Xperia_no1 Bạn đang dùng MAC hay PC?
Nếu đang dùng windows khuyên bạn nên xóa thư mục Windows ở ổ C nhé 😁
@Xperia_no1 ko mợ chợ vẫn đông, bạn cứ mua ios vs android mà dùng ko ai cấm, vẫn còn có chúng tôi dùng wp ;)
@trung2tek Nhưng chợ của ông chắc chợ chồm hổm quá, kaka.
hyper89
TÍCH CỰC
11 năm
@Xperia_no1 Nai gì bác ơi.Hội đồng quản trị mấy năm nay thấy Elop làm vậy mà không nhúc nhích là họ thừa biết là Nokia sẽ bị bán cho Microsoft rồi.Vậy mà họ vẫn làm ngơ đồng lòng bán thì Nokia sao giữ nổi nữa.Bác thấy thương vụ xong người tiêu dùng phản ứng chứ có ai trong hội đồng quản trị Nokia phản ứng đâu.Tiền đầy túi với đúng ý nguyện nói làm chi nữa
OK, thời gian sẽ trả lời, hy vọng đừng như HP khi mua Palm 😃
buồn lắm!
Chuyện dài của mấy ông "NHỚN" ...hic
Nó vẫn sẽ là Nokia thôi, sẽ là 1 Cty con hoạt động và hạch toán độc lập chứ làm đếch gì có chuyện biến thành M$.
anson312
ĐẠI BÀNG
11 năm
apple mua rim nữa là cân team apple-rim, no-mic, google-moto 😆
newkia
ĐẠI BÀNG
11 năm
không thể tưởng tượng đc nokia đã rơi vào tay mic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế