Microsoft Office 2019 chính thức ra mắt: cải tiến nhỏ để làm việc nhanh hơn

Duy Luân
24/9/2018 22:33Phản hồi: 216
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình chỉ gõ mấy cái giấy vay nợ nên không cần gì thêm kaka
Dùng office 365 nên cũng không ảnh hưởng lắm
Mọi người ơi mình hỏi chút. Mình dùng email Gsuit, có bật 2 steps verification, dùng outlook mỗi lần thoát ra là lại phải verify lại, có cách nào fix không nhỉ?
@ephemeral55 Lười dịch quá, bác đọc được thì đọc nhé

I’m adding a Google Account to Microsoft Outlook for the first time and I use 2-Step Verification
Step 1: Create an App Password for Outlook
An App Password allows 2-Step Verification users to access their account from apps or devices that do not support verification codes or other verification methods.

Visit your App passwords page. You may be asked to sign in to your Google Account.
At the bottom, click Select app and choose the app you’re using.
Click Select device and choose the device you’re using.
Click Generate.
Follow the instructions to enter the App password (the 16 character code in the yellow bar) on your device.
Click Done.
After you click done, you won’t see that App Password code again. Don't worry, you only use each password once. You can always generate a new App Password whenever you’re asked for one--even for a device or application you’ve authorized before.

Step 2: Add your App Password to Microsoft Outlook
If this is your first time configuring Microsoft Outlook, a dialogue box should pop up asking for your username and password. Instead of typing in your password for your Google Account, type in the App Password you generated in Step 1.

If you already have an account on Microsoft Outlook and you're adding another one, go to File and then Info, and click Add Account. In the password field, enter your App Password. Click Next, and follow the steps to finish. Be patient, as the process might take a few minutes.
Bác nào đang dùng Office 365 thì đừng hóng bảng 2019 này chi cho mệt .
toanbk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang xài con Mac 2013, h up lên mà nó nhẹ hơn là đc :v
Xài office cũ hay hơn
Xài bản 2007 chạy ổn định vì quanh đi quẩn lại cũng xài vài thứ cơ bản nhất, mấy thứ sau này là râu ria mà xài chạy chậm, lag, treo máy thường xuyên
Nên quay lại 2007 cho lành
Ngon đó.
Không dùng office nhưng thích đồ mới. Lên thôi.
Hay :3 nâng cấp là tốt :3
thienwin6789
ĐẠI BÀNG
6 năm
vẫn dùng office 2007 vì quá quen thuộc với giao diện của nó😁:D:D
Mình đã có office 2019 rồi, đang mò thử, trước mắt thì thấy giao diện rất đẹp, còn thì chưa biết, anh em nào thấy có gì mới cho biết để mình rút ngắn thời gian mò nhé, thank...
Ko bik Excel có hay lag đứng và cpu cao ko nữa
Thấy cps thông báo
có quan tâm đến hiệu năng, còn tính năng thì dư rồi
Sao mình tải bản "ProPlus2019Retail.img" về cài nó tự động cài Full hết trọn bộ vào luôn mà không cho mình tích chọn lược bỏ những cái mình không cài nhỉ các bác... Help, có ai bị giống mình không
@xxxx64xx52xxx73 Bạn xem lại thử tìm bản cài đặt khác xem sao ? Mình cài chọn bình thường mà.
Talawhat
TÍCH CỰC
6 năm
Đợi key by phone các bác nhể?
đã check, phải đợi vài tuần nữa hoặc sign out tài khoản công ty ra, để tạo tài khoản mới để trial business pro của Mic. Tks mọi ng nhé, lại back về bản 365 cũ thôi 😔.
ncxn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chỉ quan tâm bản plus one buy forever

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019