Microsoft Office cho iOS có cập nhật, đã hỗ trợ iCloud Drive

Duy Luân
17/2/2015 13:47Phản hồi: 32
Microsoft Office cho iOS có cập nhật, đã hỗ trợ iCloud Drive

Microsoft hôm nay đã cập nhật bộ Office dành cho iOS để hỗ trợ duyệt tập tin lưu trên iCloud Drive. Điều này có nghĩa là người dùng iPhone, iPad có thể mở và chỉnh sửa tài liệu của mình trên iCloud mà không cần phải thoát khỏi Word, Excel hay PowerPoint, tất nhiên mọi thay đổi sẽ được đồng bộ xuyên suốt tất cả các thiết bị có đăng nhập cùng Apple ID đó. Để sử dụng tính năng mới nói trên, khi chạy bất kì app Office nào, trong giao diện mở tập tin, bạn hãy nhấn vào nút "More". Trong thời gian tới Microsoft dự tính sẽ tích hợp thêm nhiều dịch vụ lưu trữ trực tuyến khác vào bộ ứng dụng văn phòng của mình trên cả iOS, Android cũng như Windows 10.

Tải về Microsoft Office dành cho iOS

Nguồn: App Store
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dạo này có vẻ MS khá là chịu khó quan tâm đến nhà Táo ghê, lôi kéo được thị phần này trên di động có khi doanh thu còn cao hơn hàng chính chủ ấy chứ.
@king_of_mar1311 MS chứ không phải GG
@king_of_mar1311 cái đó là chắc chắn chứ không phải là "có khi" bạn ạ ^^ Thị phần của WP chỉ là con muỗi so với iOS mà lại !
ngon thật, hoan hô microsoft!!
willxlazy
TÍCH CỰC
9 năm
Không liên quan nhưng có bác nào mong chờ dài cổ bộ office 2015 cho mac os như em ko.

Gì chứ OFFICE hiện tại tích hợp dropbox là quá ổn rồi.
HieuVoSG
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bravo
tuxedo075
TÍCH CỰC
9 năm
Chưa dùng. Không biết có ngon hơn hàng chính chủ iworks ko.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
chừng nào apple nó làm cái tablet 15 inch có thể làm sao mà gọn dc xuống cỡ 10 inch mình mua.
Dạo này thấy các hãng chăm đá sân khách quá nhỉ?
việt nam chưa suport nhỉ 😃
NGUOIMOI158
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao chưa hổ trợ đọc file và save cho google driver nhỉ ?
thao56
ĐẠI BÀNG
9 năm
@NGUOIMOI158 http://www.techrum.vn/threads/microsoft-office-tren-di-dong-va-web-se-ho-tro-tat-ca-dich-vu-luu-tru-dam-may.20055/

Sắp có rồi bác. Ms giờ mở hơn và k đọc quyền như trk nữa. Hy vọng Táo vs GG cũng vậy.
😁 một khi google docs hoặc iwork có thị phần thì sẽ là án tử cho ms office ... phải nói bộ iwork của apple dễ sử dụng, hiệu ứng đẹp và trực quan hơn ms office. Ms mà ko nhanh tay cạnh tranh thì hối ko kịp, có vẻ tỉnh táo hơn thời steve balmer rồi.
@thenhantinh Zune, Windows mobile, Windows RT, windows vista, Microsoft kin, windows me

Từ khi iphone ra mắt ms đã phải khai tử ít nhất 2 sản phẩm, đổi CEO dù ông cũ vẫn sống nhăn răng, vậy mà bạn bảo tình hình không có gì đáng ngại. Người ta còn đặt câu hỏi nếu windows 10 thất bại thì mảng mobile của ms sẽ đi về đâu?

Cái office trên ipad mà ko free thì sớm muộn gì dân tình cũng đổ sang dùng các ứng dụng thay thế, mình nói thật ms còn sống khỏe là do độc quyền chứ không thì giờ cũng đang vật vã.
@Apple Haters 2.01 Zune? Sở trường của MS sao, không, sở trường của MS ko phải bán thiết bị, Xbox chỉ là thành công hiếm hoi.
Window mobile? không phải là không có thành công, tuy nhiên đây là một mảng rất bé và mobile không phải là sự chú trọng của MS như hiện tại.
Win Vista? Win Me? Microsoft đã thua chính họ hay tại bởi Apple, Win Me và Vista ra đời thì Apple đang ở đâu mà dám nhắc đến, chưa kể thành công của Win 7 đã lu mờ hết sự thất bại của Vista.
Nói chung mảng Mobile chưa bao giờ là thế mạnh của MS, họ chỉ đang bám đuôi Apple và Android mà thôi. Window Phone chưa thành công chứ nói gì đến thất bại, vẫn chập chững bước đi. Mảng mobile MS chưa bao giờ là ông chủ, nếu có thành công đó có lẽ là điều thần kỳ, còn thất bại đó là hiển nhiên. Giống như mạng xã hội vậy, Face, Twitter là kẻ mạnh, đến ông lớn như Google với Google+ còn chưa thành công được. Thế bạn nghĩ Window 10 có làm iOS và Android phải lo sợ mất thị phần không? Khi mà Android và iOS đang bá đạo như vậy thì không có nhiều cửa cho W10, có chăng chỉ thêm được chút nào mà thôi. Trong khi thị phần của iwork, gg doc còn thảm hại hơn cả WP so với iOS, Android, vậy bạn nghĩ có lý do gì để mà lo sợ?

Bạn cứ nói cái office mà ko free thì dân tình đổ sang cái khác hết, thế tại sao bao năm nay window vẫn bán đắt cắt cổ, office cũng đắt mà thị phần vẫn lớn thế hở? Mọi người mù hết sao? Office cỡ iwork, gg doc có vài loại trên PC nhé. Tại sao vậy nhỉ? Tại sao iOS trên iP chém nhiệt tình mà người ta không bỏ hết sang Android, Apple vẫn mạnh và bá đạo như vậy? Tại sao bao nhiêu hệ điêu hành mã nguồn mở như linux, ubuntu... để cho 2 thằng chặt chém Window và MAC nắm hết thị phần.
Bạn nói câu vô nghĩa quá, sống khoẻ là do độc quyền, ừ thì ai chả thế, MS độc quyền Win, Office, Apple độc quyền Mac, iOS, Google độc quyền Android, Search..., EVN thì độc quyền điện, Metro thì xăng dầu... tóm lại ý bạn là gì? Nếu giờ các công ty đó sản phẩm đi làm từ thiện hết thì chắc chắn họ sẽ vật vã rồi, thằng nào chả thế.
@thenhantinh Thôi bạn về nhà thờ ms của bạn đi, cãi cho cố. Mồm leo lẻo ko thất bại nhưng cái mảng mobile ngon ăn nhất thì đang vật vã, mấy thằng mua mtb win rt giờ chắc đang hạnh phúc lắm.
@Apple Haters 2.01 Mình chả thờ ai cả, mình đang dùng ipad và ip đây thôi, cái gì tốt thì đùng, cái gì đúng thì nói thế thôi. Đang nói office thì tự nhiên lảng sang mobile rồi nói thất bại này nọ, rõ hài. Chắc tí cũng nói office thất bại nốt, hay iwork chiếm hết thị phần đây? Phân tích đúng thì thôi, chả thừa hơi lý sự với cái loại cùn như bạn. Mình không hiểu bạn có nắm được tí nào về kinh doanh đâu nhưng cái kiểu nói cho free tức là kém cỏi hay lo sợ thì cũng sợ luôn cái đầu óc thiển cận của bạn. Không biết bạn có chơi game online hay không nhỉ, có biết lợi nhuận của bọn cho chơi game free to play còn lớn gấp vài lần còn paid to play đấy.
daituongquan
ĐẠI BÀNG
9 năm
nói chung iwork ko tương thích tốt với file của MO, nên vẫn dùng MO đồng bộ với ondrive tốt
Ko chơi với Office nữa. Giờ qa GG Drive lâu rùi :p
Micro là đỉnh nhất khỏi phải nói
hohnah
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói chung MO vẫn thân thiết với người dùng hơn,từ khi biết xài máy tính là đã xài MO rồi,dẫu biết rằng con người nên tiếp cận những cái hay,cái mới khác nhưng với những nhu cầu cơ bản thì MO đã quá đủ
Tiếng Việt không cho cài, cay nhỉ!
hoaluuly1
ĐẠI BÀNG
9 năm
quá tuyệt vời
Lsao tải về vậy mấy bác...
S777
TÍCH CỰC
9 năm
Mình mở file bằng WORD hay EXCEL, lúc sau back lại thì ko thấy file lưu ở đâu trên Ipad hết? Các bác chỉ giáo với. Tks!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019