Microsoft Office cho Mac sắp có thay đổi lớn để ra mắt tính năng mới nhanh hơn

Duy Luân
24/9/2017 21:58Phản hồi: 95
Microsoft Office cho Mac sắp có thay đổi lớn để ra mắt tính năng mới nhanh hơn
Microsoft nói rằng họ đang chuẩn bị cập nhật lớn cho bộ Office của Mac, trong đó có thay đổi lớn về mặt cấu trúc lập trình để giúp ứng dụng trở nên linh hoạt hơn, dễ bổ sung tính năng mới hơn, phát hành bản cập nhật nhan hơn. Hiện bộ Office cho Mac không nhận được nhiều cập nhật tính năng như bên Windows, và sự thay đổi nói trên sẽ làm cho người dùng Mac hài lòng hơn khi bỏ tiền ra mua gói Office 365. Tất nhiên, những thay đổi lớn như thế này lúc nào cũng sẽ phát sinh lỗi, Microsoft nhờ anh em nào máu thì test thử trước bản Insider để xem có vấn đề gì không và phản hồi lại cho họ. Trong đợt cập nhật kế tiếp cũng sẽ có thêm chức năng mới nhưng Microsoft chưa đề cập cụ thể, lần gần như Office cho Mac được update là để hỗ trợ thanh Touch Bar trên các MacBook Pro mới.

Xem thêm: Dùng thử Microsoft Office 2016 bằng Touch Bar: dễ thấy chức năng nhưng phải cúi đầu nhiều
Nguồn: Microsoft
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mac được ưu ái quá rồi
htux
CAO CẤP
7 năm
@Hồ Quang Dương Đang xài Mac, phải công nhận là office trên đây rất cùi. cả onedrive nữa.
menx
TÍCH CỰC
7 năm
@chubeloatchoat Lại nghe kể hả bạn ơi
kazumi
TÍCH CỰC
7 năm
@Trung Deanly Nhưng có Hệ điều hành nào hơn Win từ 1995 chưa, và Office cho Win dùng ngon hơn nhiều. Bạn dùng 2 máy, 2 hệ điều hành đi sẽ hiểu nhé
huydiem.mr
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hồ Quang Dương Đang dùng cả 2 và không hài lòng với Office trên Mac, đặc biệt là phần format định dạng của 2 bên không đồng nhất
14025025
TÍCH CỰC
7 năm
công nhận dùng 365 ngon, + thêm 1T onedrive nữa 😁 nhưng outlook trên Mac thì ko đăng nhập được bằng tài khoản Google (của mình, ng khác thì ko biết)
@vicktorbui Cái đó bạn vào google account là làm được mà!
@14025025 Bạn vào Google account của mình, rồi vào phần Sign-in & Security, sẽ thấy mục App Password, bạn vào tạo pass và copy cái đó vào outlook là ok!
@vicktorbui Bạn vào Google account của mình, rồi vào phần Sign-in & Security, sẽ thấy mục App Password, bạn vào tạo pass và copy cái đó vào outlook là ok!
14025025
TÍCH CỰC
7 năm
@meohoangdochanh cảm ơn bác nhé 😁
kazumi
TÍCH CỰC
7 năm
Vẫn dùng Office 2011 cho Mac, thấy cũng được mà
kazumi
TÍCH CỰC
7 năm
@aksuzuki Tại MacPro 2011 vừa rồi ko Up lên được HDH mới, nhưng bản chuẩn bị ra thì chơi được rồi. Chơi được thì sẽ update chứ. Hê
@kazumi Inbox cho mình xin link với
Yeucongnghe-
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kazumi Cho mình sin bộ nhé
@kazumi Bạn ơi, inbox link cho mình với.
Cám ơn bạn nhiều.
Người dùng Mac toàn đại gia . Microsoft tha hồ chặt chém . Hahaha
ntherol
TÍCH CỰC
7 năm
@minhthuvc Quan điểm đó lỗi thời rồi, giờ dân nghèo toàn xài Mac.
@minhthuvc Do người Việt quan niệm mua máy và ăn cướp bản quyền nên mới "rẻ", chứ nếu thực mua bản quyền Windows với lại Office thì chưa chắc ai mới là "đại gia". Người dùng MacÓS hay Windows nếu có tinh thần tôn trọng pháp luật và tôn trọng quyền tác giả, quyền sở hữu trí tuệ thì chi phí trả ra cũng phải nhiều lắm!
@minhthuvc Giá trả bằng win mà, bớt
viettan28
TÍCH CỰC
7 năm
@minhthuvc Office 365 thì liên quan gì đến Mac vs Win. Giá như nhau hết mà
Lại chuẩn bị ưu ái hơn con ruột rồi. Như windows moblie 😁
@Bạn và 500 Anh Em Hơn thế mẹ nào đc . Chỉ 80% thôi nhé . Kekeke
@Bạn và 500 Anh Em bác biết tại sao nó đc ưu ái k. vì hiện tại nó k dc ngon như bên win nhé.
maclife
TÍCH CỰC
7 năm
Ra bản nào là trên Mac có cờ réc ngay ^_^
@maclife bác bỏ ngay cái trò share app ..... đi.

share nhiều làm em lại phải dùng 😆
khổ thân , thế này thì dân văn phòng ai muốn dùng windows nữa hihi
@tobe2405 Office cho win ngon hơn nhé.
findandkill
ĐẠI BÀNG
7 năm
Outlook Express:
- Không có chức năng Archive Mail
- Chế độ coi mail Conversation không thể hiện liền mạch. Mục đã Sent cùng tiêu đề không thể hiện
- Không có chức năng Action để thu hồi email đã gởi. Cái này cực kỳ quan trọng.

Các ông lớn mặc dù có khả năng làm được các chức năng đó. Nhưng hạn chế để lôi kéo người dùng sử dụng trung thành với Windows.
Hóng bản update cho bản Office 2016 thôi, thấy cùi hơn bản cho win 69 lần ấy
@Sr_9x Bạn so sánh quá khập khiển
1 thằng ở nhà cha mẹ đẻ
1 thằng ở đợ nhà dì ghẻ
Thằng nào đc cưng và chao chuốc hơn
Bạn nghỉ ms muốn đem app office cho apple lắm ah
Bất đắc dĩ thôi
Mình có con Mac 2015 đi thay lớp chống chóa bị bong tróc theo chương trình 3 năm của Apple. Mình thay ở trung tâm bảo hành ủy quyền của Apple. Khi lại đó họ nói phải kiểm tra máy xem đủ điều kiện thay không ? Họ nói vì sợ bị ngoại lực tác động cố tình để được thay. Họ thu phí 500k và nói nếu đủ điều kiện thay thì họ thay, còn không vẫn mất 500k.
hongson890
TÍCH CỰC
7 năm
@John Chris Trung tâm nào ảo vậy, của mình cũng là mid 2015 đây, đi thay chống lóa chả mất phí nào hết.
hongson890
TÍCH CỰC
7 năm
@John Chris Thay ở số 2, Yết Kiêu, Hà Nội
dreameater
ĐẠI BÀNG
7 năm
office trên mac chạy cưc kì chậm, máy mình mở word icon phải nhảy 6 cái mới lên
quantn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dreameater Trước giờ nó vẫn thế mà bác ! E kiên nhẫn dùng tới lui 5 năm vừa W vừa M cái office này, cuối cùng phải sang W, e cần cho công việc hàng ngày.
@dreameater Công nhận, dùng cái Office trên Mac liên tục hiện cái quả bóng 7 màu luôn, đặc biệt là MBP màn Retina thì đơ dã man, MBA màn cùi 768p thì lại đỡ.
Nvhung2103
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dreameater Chả hiểu máy các bác thế nào chứ máy e macbook pro mid 2012 chạy mac sierra 10.12.5 ssd sandisk 240 mở ooffice 2016 1 giây vào luôn, của e bản crak nhé
102girlsCom
ĐẠI BÀNG
7 năm
cảm thấy office trên mac chậm vl
hoangbaobin
ĐẠI BÀNG
7 năm
@102girlsCom Mình sử dụng Office cho Mac nhanh lắm bạn à. Máy mình là cùi bắp: Mid 2012 - SSD Crucial 257gb - Ram 16gb. Nó vẫn mượt bạn à.
102girlsCom
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangbaobin Máy mình ealy 2015, ssd pci, ram 8gb cảm thấy chậm lắm bạn à. Đã xoá và cài page, number để thay thế
Mình xài office trên macbook touch bar thấy ổn
Riêng outlook ko bt sao đòi nhập pass email miết ,ghét chuyển qua spark nghe nói spark ko lợi hại bằng outlook nhưng đc cái ổn định ko đòi pass lung tung giao diện đẹp vã lại nhu cầu quản lý mail của mình xài spark là ok rồi
Nghe nói đêm nay lên Mac OS mới ạ, mọi người có hóng không ạ 😁
alienthai
TÍCH CỰC
7 năm
Mình dùng Mac mà buộc phải cài window để dùng office - không hiểu sao office cho Mac dùng ko nổi - ko biết các bác dùng có bị vấn đề như thế ko..
quantn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@alienthai 😆) Chính xác ! Xài M và cài W để chạy officce 😃)). E cũng rứa luôn !
Dong999pro
TÍCH CỰC
7 năm
@alienthai Có mình đây. Cũng đang có ý định đó. Office cho Mac chỉ để chống cháy.
viettan28
TÍCH CỰC
7 năm
@Dong999pro Cũng trong hoàn cảnh tương tự. Sd ofice trên win anaxx mượt hơn
Applenick
TÍCH CỰC
7 năm
Bộ Office của Mac dùng vẫn không chê được !
Hy vọng bổ sung nhiều chức năng hơn (nhất là mail)
hoangbaobin
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangpm Bạn dùng Office 365 trên Mac bạn sẽ thấy hầu như đủ chức năng, hẹn giờ gửi email và các Apps kèm khác.
hero_102
ĐẠI BÀNG
7 năm
KLQ nhưng thấy bác kê 2 cục dưới đit con Mac nên em phải kê ngay, mặc dù mua 1 năm mà xài 1 lần. 😆
Onesec
ĐẠI BÀNG
7 năm
Con mac trong hình bàn phím gõ tê râu. Chất lượng hơn hẳn đời cũ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019