Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft Office sẽ hỗ trợ viết, ghi chú, vẽ, tô đậm bằng Apple Pencil, có update trong tháng này

Duy Luân
5/11/2017 23:22Phản hồi: 28
Microsoft Office sẽ hỗ trợ viết, ghi chú, vẽ, tô đậm bằng Apple Pencil, có update trong tháng này
Microsoft chuẩn bị cập nhật bộ ứng dụng văn phòng Office của mình trên iOS để hỗ trợ bút tốt hơn (Digital Ink). Đây là tin vui cho những anh em nào thích ghi chú bằng bút Apple Pencil nhưng lại cần sử dụng tài liệu định dạng Microsoft để dễ dàng chia sẻ với đồng nghiệp, thầy cô, bạn bè. Ví dụ, trong Word bạn có thể dùng bút để tô đậm những chỗ quan trọng, ghi chú lên file tài liệu được đối tác hay thầy cô phát cho, hoặc vẽ nhanh các đồi thị và ghi chú lên trang giấy. Bạn cũng có thể vẽ ra những hình ảnh trong PowerPoint để diễn tả ý tưởng của mình nhanh chóng hơn bao giờ hết. Tất nhiên người dùng hoàn toàn có thể chọn màu, chọn kích cỡ đầu bút như bao app hỗ trợ bút khác. Tất cả những thay đổi bạn đã thực hiện với bút sẽ được lưu vào file tài liệu, đảm bảo mở ở đâu, máy nào cũng đọc được.

Một thay đổi khác liên quan đến Excel cho iOS: sắp tới bạn sẽ cuộn qua bảng tính của mình nhanh hơn nhờ một thanh gạt nằm ở cạnh màn hình. Anh em nào thường phải làm việc với các bảng tính nhiều nghìn dòng sẽ thích chức năng này.

Hiện chức năng Digital Ink và cuộn nhanh chỉ mới phát hành cho người dùng Office Insider thử nghiệm, còn bản update chính thức sẽ có trong tháng này.

Nguồn: Microsoft
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zutowa
TÍCH CỰC
6 năm
thấy Apple là vua chưa, Microsoft cũng phải support
tuanbkk51
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zutowa Ông nên đọc lại về định hướng của MS, nó sẽ hỗ trợ tối đa các phần mềm cho nền tảng khác để người dùng yêu và gắn bó với sản phẩm của họ, đừng phát biểu kiểu gây war và thể hiện mình là thằng trẻ trâu 😆
leanhtuan159
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zutowa ở dưới giếng lâu quá, Mị quên hiện tại luôn rồi 😃
lovesocnho
TÍCH CỰC
6 năm
@zutowa Bạn thật nông cạn. Ahihi
@zutowa Sheeple phán hung hãn quá 😁
MS nó định hướng phần mềm từ lâu, MS Office chính là vũ khí tấn công Android và iOS đầu tiên, sau này app MS sẽ tràn ngập smartphone, đến lúc đó hồi sinh và truyền công lực cho Windows 10 Mobile cũng chưa muộn :D
bumbum2010
TÍCH CỰC
6 năm
Cứ dùng hàng đại ca là có người phục vụ tận răng thôi
Dở hơi mà chống lại như Qualcom là sạt nghiệp nhé, cứ yên phận bán hàng như sàm là đại ca chia cháo cho húp phẻ re
Nhiều đứa phát biểu hay rứa, mic định hướng là công ty phần mềm mà, chỗ nào sinh lời thì đầu tư chứ, vua apple cái khỉ gió gì
ngqnamanh
TÍCH CỰC
6 năm
Rồi android lại có thôi. Chứ thằng Office Mobile trên windows có rồi mà hỗ trợ nhập liệu qua bút
@ngqnamanh Các bản Office cho PC đều có rồi mà. Android thấy trên trang support của MS cũng thấy có đề cập là có mà
Đúng là MS đang thay đổi chiến thuật, thay vì chiến đấu trên nền tảng mobile họ chiến bằng ứng dụng 😃 cho các nền tảng khác. Kiểu như nếu ta không oánh bại dc họ thì hợp tác
BBLand
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhlonghp mảng mobile MS quá chậm chân, hãy như MS ban đầu, chuyên phần mềm, làm mạnh mảng đó là ok rồi
@thanhlonghp Giống con ngựa thành troy. Không trực chiến được thì đào xâu vào lòng địch.
storm487
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho mình hỏi cái office trên ios nó hỗ trợ docx ko nhỉ, hay chỉ doc thôi, vì mình hay đọc truyện trên ipad
@storm487 Nó khuyến khích chuyển sang docx nữa là…
@storm487 Mặc định MS hỗ trợ và khuyến kích người dùng convert sang docx mà 😁 Bạn hỏi hơi bị lạ :D
ByY.6261
TÍCH CỰC
6 năm
Các hãng hỗ trợ lẫn nhau, nâng cấp phần mềm, nâng cao trải nghiệm người dùng. Người hưởng lợi => khách hàng (trong đó có tui). Vậy nên các chàng nhất là máy chàng seeder bớt chữi, bớt so đo, a dua đi nha.
Sao nó ko update cho Surface cho mình được nhờ nhỉ
@zeus8410 Đùa hả ta? Office 2016 có rồi mà. bạn vào word, chọn tab Review nhìn góc bên phải có Start inking đó
@zeus8410 Có rồi mà. Cập nhật bản mới nhất chưa? Vào tab Review là có
@zeus8410 Ý là update cây bút apple cho surface mấy ông ơi
@zeus8410 Phần cứng mỗi hãng mỗi khác mà update cái gì.
@qquocddatdk Thì thế mới ước.
LiemPT
CAO CẤP
6 năm
Mình thấy OOffice cho cả iPhone iPad của mình đều có tính năng đấy rồi mà. Trên AppStore bản cập nhật cũng ghi như thế mà:

BD90A125-CDF0-46CD-862F-2323F98B166E.png 4A570BA6-9C17-4D0E-8BD8-8E4C497E2ABD.png
lovesocnho
TÍCH CỰC
6 năm
Chiến lược khôn ngoan. Vua phần mềm thì phải thế chứ!
Do không có chuẩn mực chung nên mỗi hãng làm 1 cây bút khác nhau. Giá mà có 1 interface chung thì dân làm software đỡ khổ nhỉ. Riêng hết cũng có cái hay vì mỗi hãng làm mỗi khác, có nét riêng, dễ cạnh tranh và thúc đẩy phát triển nhanh hơn!
thuytn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tuyệt với ông mặt trời, cứ hỗ trợ tốt cho người dùng là e ủng hộ thôi!
Đến bao jo office for mac mới thay đổi. Trời ơiiiii
sparky
ĐẠI BÀNG
6 năm
tiện thể cho mình hỏi có ứng dụng(cho PC) chat/làm việc nhóm/call nào mà có khả năng viết vẽ không bác, công việc e cần làm việc từ xa và rất cần ứng dụng như thế. thanks!
Buồn cho WP nhỉ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019