Microsoft OneDrive sẽ có tính năng đồng bộ phần thay đổi của tập tin, chia sẻ trực tiếp từ Explorer

bk9sw
22/2/2017 16:15Phản hồi: 54
Microsoft OneDrive sẽ có tính năng đồng bộ phần thay đổi của tập tin, chia sẻ trực tiếp từ Explorer
OneDrive sẽ có tính năng đồng bộ khác biệt (differential sync) vào quý 2 năm nay theo một tài liệu rò rỉ về lộ trình nâng cấp dịch vụ đám mây hàng đầu của Microsoft. Tính năng này về cơ bản sẽ cho phép OneDrive đồng bộ hay chính xác hơn là cập nhật những thay đổ của tập tin được lưu trên đám mây thay vì tải lên và lưu đè cả tập tin như hiện nay.

OneDrive roadmap.jpg
Ngoài tính năng đồng bộ khác biệt, tài liệu rò rỉ còn cho biết những thay đổi đáng chú ý của OneDrive trong thời gian tới như hỗ trợ đồng bộ hệ thống quản lý bán lẻ RMS, hỗ trợ tính năng chia sẻ tập tin, thư mục trực tiếp từ File Explorer thay vì phải mở ứng dụng OneDrive Universal hay trên web.

Hỗ trợ cho Office sẽ là các tính năng như xem trước ngay lập tức tập tin lưu trữ trên OneDrive, tính năng chia sẻ mới, có thêm phần đề cập @Mention và bình luận khi làm việc nhóm trên Office.

OneDrive trên tất cả các nền tảng đều hỗ trợ sao lưu ảnh nhanh từ Camera Roll và tính năng này tiếp tục được cải tiến, bổ sung tính năng nhận diện ảnh thông minh với khả năng nhận diện ký tự quang học OCR và một tính năng có tên "xóa bảng trắng" chưa rõ là gì. Ngoài ra, với những hình ảnh được sao lưu trên OneDrive thì người trong hình sẽ được tag tự động.

Theo: ZDNet
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang xài Synology, nó đã có tính năng này rồi thì phải, ko để ý lắm.
TUM LUM
TÍCH CỰC
7 năm
Mình dùng đồ họa file lớn nên rất hóng tính năng này
Messerklinge
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bọn mic này rất là bẩn tính, cái onedrive cho lumia đang 15gb gồm 5gb có sẵn 10gb tặng kèm. Tự nhiên một ngày nó thông báo cắt 10gb nếu không action sau một năm đống ảnh và tài liệu của bạn sẽ không cánh mà bay. Và đề xuất giữ lại 10gb của bọn nó là gì, là phải bỏ tiền ra để mua office 360 hoặc là bạn chả có option nào khác. Đúng là lũ khốn nạn.
@bango123 tuột thế ăn thua gì, sắp từ 10280GB về 1054GB đây này
Canhtn1986
TÍCH CỰC
7 năm
@Messerklinge Chắc bạn ăn ở sao chứ, mình đang được dùng 1 TB mà ko mất phí 😁
@Messerklinge Nó cho bạn thời hạn 1 năm để tải nó về. Ai không muốn mua hoặc ko tải về thì tự chịu lấy. mất dữ liệu thì là do bạn.
@Messerklinge Bác lấy ví dụ chưa hợp lý rồi, mình chưa thấy Mic nó lừa đảo gì cả. Bạn nói bạn mua 100m2 đất trong khi Mic nó là tặng free, bạn đã bỏ ra xu nào đâu vậy? Free rồi thì chính sách có thể thay đổi, có thể là ko free nữa là chuyện thường, khi nào bạn bỏ tiền thuê 1TB của nó rồi chưa hết hạn tự nhiên nó cắt bớt 500GB thì lúc đó hãy chửi nhé.
L.D.
ĐẠI BÀNG
7 năm
Microsoft không phải dạng vừa
thanhem66
ĐẠI BÀNG
7 năm
google drive và dropbox đã hỗ trợ share file và folder từ thế kỷ nào rồi :'( giờ anh onedrive mới có
Messerklinge
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhem66 Cái này không phải là share file/folders mà là cập nhật thay đổi file folders. Share thì onedrive cũng có từ đời ông bà cố nội.
thanhem66
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Messerklinge share folder , share file trong explorer rất kém bạn nhé , chỉ có 1 lựa chọn là "only view"
@thanhem66 Bạn ơi khi comment thì cũng phải hiểu trước, góp ý cho bạn thôi vì vào đây đều là người biết công nghệ hoặc cũng quan tâm công nghệ,
Có cái tính năng này thì chia tay dropbox đc rồi, mời mãi mới đc 9GB, dù vẫn đủ dùng nhưng thấy vẫn hẻo so với 35GB của one.
Dropbox làm chuyện này từ 4 năm trước rồi
ntdpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngày trước OneDrive trên Windows 8 có thể linh hoạt chuyển đổi giữa online và offline, các file chỉ tải trước biểu tượng thu nhỏ nên có thể duyệt qua được hết, cần tải file nào thì chỉ cần chuột phải chọn Available Offline là xong. Đơn giản bao nhiêu thế mà cắt béng mất 😔
V’t
TÍCH CỰC
7 năm
Rất đáng giá
OD này tốc độ như hạch. Từ bản mobile cho đến bản web.
Hiện tại đang dùng Dropbox, Box & Gu gồ và rất hài lòng.
phuong_pda
ĐẠI BÀNG
7 năm
Drop box có từ lâu rồi mà
nvntt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lúc trước anh Mi có tặng cho em 100GB, giờ đòi lại còn 5 GB em chứa dữ liệu quang trọng đến 20GB rồi. Bác nào giúp em với ạ, có cách nào tăng dung lượng onedrive lên 1 ít không ạ
nhancom3d
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nvntt Gửi thư mới đăng ký onedrive cho bạn bè, mỗi đk thành công thì đc thêm 500MB hay 1GB gì đó. Tối đa thêm đc 10GB.

http://www.ghacks.net/2016/04/29/onedrive-referrals-10gb-storage/
webzone.vn
TÍCH CỰC
7 năm
Lúc trước được 130GB giờ chỉ còn 30GB. Bỏ tiền ra mua Office 365 thế là có 1TB xài thả ga ^^.
Lâu lâu mua cái máy cho khách, nó cho cái bản quyền 1 năm 365, cứ nạp dần xài, chả lo, ko thì bỏ ra ít tiền khoảng hơn 1 trăm ngàn/ tháng, có thêm dung lượng, an tâm any where. Đỡ lo mất dữ liệu lưu ở ỏ cứng cá nhân, tuy có sơ cua thêm ổ di động nhưng sợ nhất rớt hoặc hư hỏng sảng. Cái gì miễn phí thì khôg thể bằng trả tiền, tuỳ nhu cầu thôi!
@kijutonet
1000GB có 350k.năm, tội gì bỏ ra hơn trăm ngàn/tháng :'(
Nhanh không dung lượng miễn phí sắp hết 1 năm 😆)
Mod có dùng onedriver không vậy? Trên win 10 onedriver cho phép share trong Explorer. các file trong Explorer nếu có thay đổi thì được đồng bộ thức thời. Mình dùng Office 365, theo mình Office 365 vốn đối. Dropbox, Google driver... là những thứ trẻ con trâu
ken1435
TÍCH CỰC
7 năm
Dropbox đã có từ lâu rồi thì phải, hồi đó mình vừa làm việc vừa save thì thấy up lên khá nhanh. Mà do dung lượng miễn phí quá thấp nên giờ ko xài nữa
lehongxuan
TÍCH CỰC
7 năm
1. Bác này không đọc bài à?
2. Mic có cho chỉnh sửa nhé, từ lâu rồi. mà chỉ hỗ trợ trên web với ứng dụng trong store thôi, còn đỡ hơn khối thằng ko có :eek:
thanhem66
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lehongxuan t đang nói trong file explorer , đọc ko hết câu cmt mà đã vội ....
chắc là tăng cường tính năng tích hợp office lens với onedrive để chụp và làm sạch tài liệu khi lưu (whiteboard trên office lens)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019