Microsoft OneDrive sẽ có tính năng đồng bộ phần thay đổi của tập tin, chia sẻ trực tiếp từ Explorer

bk9sw
22/2/2017 16:15Phản hồi: 54
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SV.goss
ĐẠI BÀNG
7 năm
Rất nhiều bác chưa từng dùng hoặc chưa hiểu rõ thuật ngữ mà vẫn vào chê như thật. (Tình trạng chung các post trên tinh tế, nhất là bên mảng di động).
anhleduc0405
ĐẠI BÀNG
7 năm
sao cái này hay bị mất tài khoản, tài khoản mình dùng, bây h vào quên mật khẩu mà xác nhận lại k lấy dc, sdt của mình thì thấy đã thay bằng số khác, k biết làm sao lấy mã xác thực
ndlong
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu mà thêm tính năng giữ lại bản sao thì hay luôn nhỉ. Khỏi cần dùng đến svn 😁
@ndlong Hiện đã có History cho toàn bộ file định dạng office
ndlong
TÍCH CỰC
7 năm
@nnkjsc Mình thích cho all file thôi tại mình sync dự án mà 😁
VUHEO
TÍCH CỰC
7 năm
Tốc độ phải nói là tệ nhất trong tất cả các Cloud Driver. Bị kẹt bởi cái MS Office nên phải dùng nó.
Mod có nhầm không nhỉ. Mình nghĩ tính năng này đã có rồi mà
@Scorpion1611 Share link thì có lâu rồi, mình nghĩ microsoft sẽ làm trò gì đó nhanh hơn, kiểu như share cái hình qua messenger trực tiếp 😃
@Scorpion1611 Mod có dùng đâu, được là biết
Đang dùng OneDrive để đồng bộ hình ảnh. mỗi lần đi du lịch không phải xoắn về dung lượng bộ nhớ điện thoại. Kết hợp với win 10 thì quá tuyệt để xem lại trên máy tính. Thấy 1tr3 cho office 365 mỗi năm là đáng đồng tiền bát gạo.
NgoJewelry
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình xài Dropbox, tập tin của mình chia sẻ trực tiếp với khách hàng nên nhiều lúc lỡ tay lưu luôn là máy tính chịu thua, nhưng khi lên Dropbox nó sẽ lưu lại hết cho mình 1 loạt cho mình, chỉ cần restore lại là ok.
OneDrive mình cùng dùng và cũng rất tốt, nhưng cơ động Dropbox vẫn ngon nhất.
hoanghai_hc
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho em hỏi google drive có tính năng này chưa ah ?
khitnv2
ĐẠI BÀNG
7 năm
Như vậy có nghĩa là Microsoft có quyền truy cập cả vào nội dung chi tiết của tài liệu chứ không chỉ là danh sách tài liệu. Liệu độ bảo mật có tốt không? Liệu Microsoft có đứng đằng sau thu thập thông tin cho cơ quan nào không?
Tiện ích luôn đi kèm rủi ro, anh em nên lưu ý với những tài liệu của mình.
tan9639
TÍCH CỰC
7 năm
@khitnv2 Host hay cloud nào cũng vậy cả thôi, kể cả email, skype, facebook, đồ bạn để nhờ nhà người ta thì người ta hoàn toàn có khả năng truy cập.
ndlong
TÍCH CỰC
7 năm
@khitnv2 Bạn để ý Google hắn biết mọi thứ về bạn đấy thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019