Microsoft phát hành Windows 10 build 10240 cho người dùng thử nghiệm, là bản hoàn chỉnh (RTM)?

Duy Luân
15/7/2015 23:13Phản hồi: 1.435
1.435 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình vừa phát hiện ra 1 sự cố vô cùng khó hiểu.
Mình thử thoát email ban đầu với quyền admin và đăng nhập bằng 1 email khác User.
Bây giờ khi đăng nhập vào thì nó chỉ hiện cái email thứ 2 và ko thể nào thoát ra đc.
Khi chọn đăng nhập bằng tài khoản cục bộ ( ko dùng email) thì bị lỗi.

Vậy trong trường hợp có 2 người dùng chung máy thì bắt buộc dữ liệu và cài đặt là giống nhau ?
Khi đăng nhập 1 email mới hoàn toàn thì dữ liệu của Admin vẫn sờ sờ ra đấy sao ?

Tại sao ko thể tùy chọn đăng nhập 2 email 1 lúc, 1 admin, 1 user ?

Thế này mà có thằng dở hơi chết tiệt nào nó vớ đc máy rồi đăng nhập vào , mình ko biết mật khẩu thì cài lại win à ?????????????/
cantback
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kocannickdau Chẳng hiểu bạn nói cái gì, vấn đề account trên win 8 trở đi mình thấy nó quản lý và đồng bộ dữ liệu rất tốt rồi.
1: Mình đang dùng 2 Acc (1 quyèn Admin mình dùng làm việc, 1 User khác để thỉnh thoảng cho thằng con 3 tuổi nghịch vì sợ nó xóa mất data của mình). Hai user này dùng 2 tk email khác nhau để đăng nhập và cá nhân hoá hoàn toàn độc lập, dùng bình thường và rất ưng ý.
2: Trong User quyền Admin mình dùng soft Mail của Win và set đến 4 tk Email, vẫn dùng bình thường.
kirasam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kocannickdau Bạn có hiểu thế nào là đồng bộ ko ? Đồng bộ thì phải xài cho nó đồng thời. CÒn nếu muốn xài cách bạn thì dùng user như win 7 ; đừng xài mail MS login.
KingR
TÍCH CỰC
9 năm
Em thử update trên cái Asus t100 nhưng không có đc, đành chờ 29/7 vậy
hoanglongrua
ĐẠI BÀNG
9 năm
như thế nào nhỉ? không hiểu cho lắm, bạn có thể nói rõ hơn cho mọi người thử tìm cách sửa xem sao:p
sonbkmta
ĐẠI BÀNG
9 năm
tình hình là hnay M$ cho nâng cấp thêm 1 gói nữa. Sau khi cập nhật xong thì ổ cài win sẽ tốn thêm khoảng 15GB và xuất hiện thư mục windows.old

Để tiến hành giải phóng lượng ổ cứng bị chiếm không cần thiết này bạn có thể thực hiện lệnh Disk Clearup bằng cách Chuột phải ổ cài win => chọn properties => Disk clearup, sau đó chờ nó quét xong thì tích chọn vào mục Clear system files.

tích chọn hết mớ trong hộp thoại mở ra rồi chọn Delete
Chưa thử thì đừng chém gió bạn ạ.

Bạn đã thử với W10 chưa ? Mình đồng bộ tất cả các cài đặt và hôm nay cài lại thì chẳng có gì? Nó reset lại mới hoàn toàn . Email chính mình dung để active win 0k.

Vấn đề mình nói hôm qua hình như ko ai hiểu nhỉ.
Như thế này nhé. Bạn dung email chính của bạn với quyền admin.

Bây giờ bạn Add them 1 email khác và set quyền User.
Bạn cho cái email User đó login vào máy. Và bạn sẽ mất quyền admin luôn. Ko thể out cái Email user đó ra đc.
Ko thể làm gì và cũng ko thể login email admin của bạn đc nữa.

Thậm chí cái email đó nó sẽ vào chính phần dữ lieu , cài đặt, cá nhân hóa của bạn.

Mình nghĩ đây là lỗi thôi nhưng ai chưa thử thì đừng chém gió ra vẻ ta hiểu biết nhé.
Bản này active ntn các bác nhỉ?
Tan.Nguyen
TÍCH CỰC
9 năm
Skype trên Windows 10 bao giờ có lại nhỉ ?
Mr.ChaLa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em bị lỗi này ai giúp em với nó không cho update ạ
Synaptics driver update for Dell Touchpad - Error 0x80070103
cantback
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ô vãi Win 10 là gì hả bạn, cái này chắc cao siêu qutá mình chưa được động vào bao giờ, Chỉ không hiểu bạn set quyền cho User kiểu gì mà nó có thể chiếm quyền Admin được, cái này báo lên MS chắc sẽ có thưởng lớn đấy,

Còn mọi người đọc cái bài viết của bạn thấy cách diễn đạt cao siêu của bạn thì cũng biết bạn là một người biết dùng máy tính và "ta là người hiểu biết" rồi.

Còn mình không biết dùng máy tính đâu nên phải cẩn thận lắm, đố thàng nào đăng nhập quyền user mà mở nổi cái thư mục nào của acc admin chứ đừng nói đến những cái cao siêu lủng củng mà bạn muốn thể hiện.
kirasam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cantback chắc ổng tắt UAC , setting all user = group ad =))
@cantback Cách nói chuyện rất nữ tính của bạn làm mình ko có hứng để tiếp chuyện.

ko phải mình hỏi bạn đã thử với w10 chưa, mà là hỏi bạn kia, vì thấ ybạn ấy còn nói đc câu tử tế.
Chứ thể loại như bạn mình đéo bao giờ thèm tiếp chuyện chứ đừng nói là đặt câu hỏi nhé.
@kirasam Bạn có vẻ hơi kém về đọc hiểu ?
Đã nói rất rõ là set quyền user cho 1 email rồi thử đăng nhập thì đéo thoát ra đc.

chắc chắc cái gì ko chịu đọc mà cứ tự sướng?
cantback
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kocannickdau Gái đĩ già mồm
Bố mẹ bỏ được ít tiền ra cho đi học rồi tưởng mình có học. Vui phết.
Viết thế này mà 1 đống thằng đọc ko hiểu còn rủ nhau dạy đời.
Đơn giản là thử thôi thì éo dám.
sonbkmta
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vấn đề đăng nhập quyền admin hay user cũng đâu có j khó khăn. Từ trươc đến giờ cơ chế của win vẫn chỉ là dùng đc 1 tk trong cùng một thời điểm. Muốn dùng tk khác thì phải đăng xuất tài khoản đang dùng.

Sang win 10 thì vc này cần thực hiện bằng lệnh ctrl+alt+dell rồi chọn đăng xuất. Sau đó login lại bằng tk khác nhé!

Chịu khó tìm hiểu một chút, chưa j đã cãi nhau loạn hết cả lên.
Hỏi cách active win10 thì ko ai trả lời mà chém nhau loạn cả lên

😃
@littledragon294 Thank's pro. Mãi về sau này vẫn upgrade đc chứ? Hay tùy chính sách của Microsoft. Vì muốn mình vẫn có bản win 7 bản quyền

😃
@netvietcomputer Từ 29.7.2015 đến 29.7.2016 mà bạn o up lên win 10 thì sau này có bản quyền up lên cũbg o nhận dc bản quyền win 10
Mr.ChaLa
ĐẠI BÀNG
9 năm
ai giúp em với
Em bị lỗi này nó update ko được ạ
Mr.ChaLa
ĐẠI BÀNG
9 năm
ai giúp em với
Em bị lỗi này nó update ko được ạ
ai biết giúp em với ạ
woody0712
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mr.ChaLa tạm dùng bản driver của bản win cũ đi, khi nào anh Mic cập nhật hết thì sẽ có update thôi :v
sonbkmta
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mr.ChaLa chuột phải lên this PC => divice => bóc cái driver này ra.

Cài phàn mềm driverbooter rồi chạy. Sẽ có driver tương thích với win và banr mới cho bạn sử dụng nhé!
woody0712
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko biết sao cái update của anh mic khiến cái lap em bị báo lỗi, internal power error gì đó, hp probook 450g1, bác nào có xài cùng đề nghị đừng úp cái driver amd và 4 bản update gì đó
Các bác cho em hỏi: Tài khoản Microsoft của em có đăng kí chường trình thử nghiệm Windows 10 Mobile. Vậy giờ em dùng tài khoản này để đăng nhập vào hệ thống Win 10 PC bản build 10240 thì em có được up lên bản chính thức miễn phí không?
Rất mong được giải đáp, rất cám ơn!
@littledragon294 Vâng, rất cám ơn!
Life113
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào biết fix lỗi font chữ bị mờ trên win 10 ko ạ ? nó giống lỗi này https://www.tinhte.vn/threads/fix-loi-font-chu-bi-mo-trong-windows-8-1.2184352/
sonbkmta
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Life113 trên win 10 mình có thấy font chữ bị mờ đâu nhỉ, dùng bình thường như trên win 7 mà. Chỉ là cái giao diện giờ làm phẳng nên trông nó đơn giản hơn win 7 thôi.
Life113
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sonbkmta tuỳ từng máy thím
sao win 10 của mình ngốn ram ghê quá :oops::oops: Bặt máy lên đã gần 60%
Mình upgdate từ win 7 cũ ??
sonbkmta
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Cuồng Lộ
Thông tin nào là nó ngốn nhiều ram?
@sonbkmta vừa cài lại vin 7 sp1 rồi upgdate 10 build 10240.thấy nó ngốn ram hơn so với win 7
sonbkmta
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Cuồng Lộ Ý bạn là chỗ nó thông báo dung lượng ram khả dụng thấp hơn trên win 7 đó hả?
sonbkmta
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Cuồng Lộ chạy disk clearup xóa hết các files và thư mục của win cũ đi sẽ nhẹ nhé! còn cách xóa thế nào thì gg 😃
CHo hỏi ngoài lề tí:
Có Có cách nào cài Driver cho máy in Canon 1210 trên bản Win 8.1 64bit hoặc Win10 64bit không các bác?
sonbkmta
ĐẠI BÀNG
9 năm
@netvietcomputer hầu hết các máy in laser cắm vào nó tự nhận và tự tìm đc driver mà, mình cắm con HP 1020 vào nó nhận ngay,
@sonbkmta Ko đc bạn ơi! Mình đã chạy Win8.1 64 bit, cài các kiểu không đc. Win8.1 32bit thì tự nhận bình thường. Win 10 64bit thì chưa thử. Vì máy mình Win 7 64bit bản quyền muốn nâng cấp lên Win10 miễn phí một cách chính thống vào ngày 29/7 tới @@. Hiện tại dang chạy Win 8 32 bit ..... @@
@netvietcomputer Cái máy in cổ lỗ đó chỉ cài trên win 32bit thôi. Win7, Win8.1 và cả Win10 nữa đều được.
Ai cần active gõ thế này nhé vào cmd :
slmgr /ipk W269N-WFGWX-YVC9B-4J6C9-T83GX
slmgr /skms kms.xspace.in
slmgr /ato
slmgr /xpr
amd3k5
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangnhut123 Key khóa rùi, hết làm được rùi.
@quangnhut123 Cài này Active đc bao lâu vậy bác, dùng thử 1 tháng hay lâu hơn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019