Microsoft phát hành Windows 8.1 RTM và Visual Studio 2013 RC cho lập trình viên

bk9sw
9/9/2013 18:14Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks bác, đang down. 😃
firehorse
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản leak có tuần trc rồi mà

Sent from my Galaxy GT IXI using Tinhte.vn
chờ bản chính thức ra cài luôn
kiranote
ĐẠI BÀNG
11 năm
@giavtham Bản MSDN và bản chính thức cũng chỉ là 1 thôi bạn à
Mình khoá lại rồi bạn, vì nay mình không có thời gian cập nhật key nên mình khóa lại.
dangduy123
ĐẠI BÀNG
11 năm
chào bạn thecuong_87. bữa trước nhờ bạn active windows 8 pro rồi, giờ update hay làm thế nào để lên 8.1 pro hả bạn?
@dangduy123 Giờ update thông qua window store thì chưa up được bạn. Bạn muốn xài thì tải cài lại rồi active by phone lại nhé.
Tài khoản dream spack của mình vẫn chưa có hiện tượng
leanduy
ĐẠI BÀNG
11 năm
AK vâng, không quote được. Mình đang dùng ie 11 đây 😁
cvn
TÍCH CỰC
11 năm
Mình có Windows 8 pro cài sẵn trên Surface Pro. Lúc bóc tem máy thì Windows tự kích hoạt thôi, mình chẳng có code gì hết. Thế thì đành chờ bao giờ có chính thức trên Store thì upgrade thôi chứ ko down file về tự up được các bạn nhỉ?
kiranote
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cvn dùng factory reset windows trong Change PC Settings thì cũng giống như cài lại win, chỉ khác là bản quyền máy vẫn được giữ lại bạn à, reset bằng cách dùng file install.wim ấy
firehorse
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cvn Down về tự cài cũng được, nó sẽ tự add key khi cài nếu bạn chọn đúng phiên bản; nhưng tootas nhất là dùng chương trình sao lưu key lại, sau đó add vào

cvn
TÍCH CỰC
11 năm
@firehorse Cảm ơn bạn!
Chọn đúng phiên bản nghĩa là sao hả bạn? Mình tưởng chỉ có một lựa chọn (pro hay không pro) thôi chứ. Với cả nên dùng phần mềm nào để lưu key hả bạn.
tranhuyvc
TÍCH CỰC
11 năm
.
mình vừa check MSDN vẫn chưa có bản RMT của window 8.1 chỉ có bản preview thôi. MSDN của mình của FPT UNI..
dung the, yeu bac nhat do bac the cuong a
em show hang cho cac bac xem nay
firehorse
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã cài trên con vivotab smart me 400c rồi build 9600 (bản leak có đăng trên tinhte roi, 1 link fshare đó) ; so với bản preview đúng là tốt hơn nhiều; wínstore cug cải thiện; hiện đầy đủ app chứ ko phải cái hiện cái ko như trên bản 8

@firehorse to cai cach day 2tuan rui, dung ngon hon ban preview nhieu, ha long voi no lam
hóng em VS 2013 mãi
Các bạn cài rồi cho mình hỏi là Kasperkey với Norton có cài được chưa vậy?
bản preview thì không được không biết bản cài được hong
doichantran
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lucifer01 Chưa nhé, chắc đợi đến 18/10 để các nhà phát triển fix để phù hợp với Win 8.1. Đang hóng.
Cần gì phải là lập trình viên. Nhiều người đã sài 8.1 RTM một thời gian rồi. Qua MD5 thì thấy không khác gì bản rò rỉ trước đây cả
buinhulac09
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đã cài và 1 vấn đề khá nghiêm trọng với em là nó ko nhận wifi phát kiểu ad hoc từ điện thoại. các pro có cách nào ko ạ😁
sondocnhan
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhưng chưa có driver thì cũng bằng không
dinhdoong
ĐẠI BÀNG
11 năm
ra từ từ thôi , chip e còn dùng i3 đời đầu, vs 2012 còn giật nói gì tới 2013
máy đang xài win 8 bản quyền mà up kiểu cài mới như vậy có mất bản quyền ko ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp