Microsoft ra mắt ứng dụng Microsoft To-Do trên MACOS

AbihT
18/6/2019 11:17Phản hồi: 55
Microsoft ra mắt ứng dụng Microsoft To-Do trên MACOS
Sau một thời gian dài phải sử dụng webapp thì gần đây Microsoft đã chính thức ra mắt phiên bản Microsoft To-Do cho hệ điều hành MACOS, giờ đây anh em có thể cài đặt phần mềm thông qua AppStore như các phần mềm khác và có thể sử dụng hầu hết các tính năng hay của phần mềm này.

Anh em có thể tải tại link này trên AppStore

Các tính năng hay của Microsoft To-Do :
  • Tập trung vào tab My Day với tính năng "Suggested task" cho phép gợi ý các task đã lên và gán nó vào trong ngày hiện tại.
  • Truy cập được danh sách việc cần làm trên mọi nền tảng thiết bị
  • Chia sẻ được danh sách việc với người khác, cái này tiện nếu anh em quản lý team từ xa
  • Thiết lập thông báo 1 lần hoặc lặp lại theo lịch
  • Cho phép thêm các bước vào trong task
  • Thêm note vào trong task
  • Đính kèm được tệp tin lên tới 25MB
  • Đồng bộ các task với Outlook và To-Do

Ngoài ra, anh em có thể xem thêm chi tiết về Microsoft To-Do ở bài viết này.
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy anh em gì gì đó ko ưa dùng đồ ngoại lai, iWork và Safari chứ Office với Chrome cũng chỉ là đồ bỏ nói gì đến cái này. Cộng thêm với Apple ko chịu làm Apple Music cho Windows và iCloud cho Android cho nên anh em gì gì đó cứ chơi một mình đi nhé.
@ndthuan95 Tôi nói đúng mà, mà mấy anh em gì gì đó nhận thức kém nên có hiểu được như ông đâu.
cannguyenvan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@baomat1585 Cài nhiều làm gì,
dùng Evernote là đủ;
thienanh0611
ĐẠI BÀNG
5 năm
@N_K_T Haha
MantiCore1
TÍCH CỰC
5 năm
@baomat1585 Nói cái j không hiểu
matxanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
ok để dùng thử xem sao
duanhquy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chẳng dùng đến đâu. Notes đã làm quá tốt việc này, chưa kể kết hợp với calender nữa!
cannguyenvan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duanhquy ông đang xài Evernote hay OneNote
@duanhquy vấn đề là còn đồng bộ lên các nền tảng khác ngoài apple nữa, nếu ko thì MS nó làm làm gì :v
Note/Reminder/Calendar kết hợp lại cực kỳ đủ dùng, nên cũng ko nhất thiết chọn To-Do, có chăng vì UI trực quan và...đẹp hơn tí, còn mặc định, nhẹ nhàng, ngon giữa các iDevices thì vẫn là cây nhà lá vườn thôi.
concuuduc
TÍCH CỰC
5 năm
Hàng apple là ngon nhất rồi.
royal058
ĐẠI BÀNG
5 năm
@concuuduc La sao cha? Đang nói về MS app ma, ơ kìa?
concuuduc
TÍCH CỰC
5 năm
@royal058 Thì thằng mic to do này làm phần mềm chạy trên mac os? Thì mac os đã có reminder...😆
@concuuduc rồi sang windows, android có dùng được ko ? cái này là cạnh tranh với evernote hay các tiện ích đa nền tảng chứ tự ông thẩm du 1 mình thì cài thêm app ngoài làm gì
concuuduc
TÍCH CỰC
5 năm
@trongvongbankinh Trên phần tài khoản ở các máy apple, bạn đăng nhập tài khoản google hay microsoft vào thì sẽ trở thành đa nền tảng bạn nhé. Bạn có biết điều này không?
Hình như microsoft còn có wunderlist nữa thì phải
@vn_ninja Nó mua lại rồi không phát triển nữa mà bê sang To-do bác ạ
@vn_ninja nó mua wunderlist về chế biến nó thành to-do rồi kill luôn rồi
Cũng lại khai tử sớm thôi 😁
iolna
TÍCH CỰC
5 năm
Đơn giản cứ dùng reminder cho nhanh
Đang dùng Microsoft TO-DO để nhắc việc, và note.
@Hao Kiet Một trong những app tốt nhất của MS :3
Căn bản cái Reminder hiện trên Mac (lẫn iOS) đều dởm quá. Đơn giản nhưng thiếu thốn 😔
hell no
TÍCH CỰC
5 năm
Ngon, chờ MISA và các hãng pm khác viết app chuyên ngành cho macOS nữa thôi.
giống giống wunderlist. chắc có lấy ý tưởng qua lại vì mic mua lại wunderlist mấy năm trước
hiện mình dùng wunderlist cho macos + ios + android luôn chứ cái reminder của ios k dùng cho android dc
Công nhận triết lý kinh doanh của 2 ông Mic và ông Apple hoàn toàn trái ngược nhau nhưng lại đẩy 2 ông này phát triển vượt bật .

Một ông chuyên phần mềm thì mang hệ sinh thái của mình đi gieo giống khắp nơi , một ông chuyên phần cứng thì cứ ôm khư khư hệ sinh thái của mình éo cho thằng khác dùng .

Và giờ 2 ông ấy đang đứng nhất và thứ nhì .
@ngoinhala Tào lao. Ai nói Apple chuyên phần cứng. Thánh phan
@phuoc duong Vậy bạn trừ thử lợi nhuận bán từ iphone ,ipad , Macbook ra xem Apple có còn lời nhìu không ?
@ngoinhala vậy iOS/macOS là gì, apple music/iTunes???? Apple chắc chỉ chuyên phần cứng?
@ngoinhala nhầm nhá, 2 thằng đều là phần mềm, do M$ đi trước gieo giống khắp nơi nên miếng bánh nhỏ xíu còn lại Apple phải tự bảo vệ mình
khanghk
TÍCH CỰC
5 năm
ai so sáng giup với em google keep với có gì hay không vậy ?
K2.PCTDN
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ông To-do này dùng tốt, giao diện ngon hơn app Reminder mặc định của Apple làm. Nhưng cái thiếu xót trầm trọng nhất mà dân tình đã góp ý bao năm qua là làm cái badge đếm số lượng task trên icon thì mãi vẫn chưa có. Nhiều bác mới chuyển qua chưa quen dùng thì có thể quên task vì nó chả có thông báo gì cả.
concuuduc
TÍCH CỰC
5 năm
@K2.PCTDN Có đó bác. Bác chưa mò đủ sâu đấy
K2.PCTDN
ĐẠI BÀNG
5 năm
@concuuduc nhờ bác chỉ hộ em trên iOS chứ em là chịu rồi đấy bác ạ 😃 Trong Notifications của iOS còn ko có cả phần Badge để on/off, bác mò đủ sâu rồi thì chỉ em với.
Còn bác nói em mò chưa đủ sâu thì có thể đúng nhưng về mặt thiết kế UX cho một phần mềm dùng hằng ngày thì như vậy quá tệ.
Vương 99
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thích cái Google Tasks của Google hơn nhưng nó lại méo có app :/ Xài web thấy phiền hà vl.
tienna.it
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng phần Calendar trong Outlook và vô cùng hài lòng....
Mình mới chuyển qua dùng Trello và hoàn toàn hài lòng
midu-mylove
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Quốc Đạtt Mình thì dùng cả Trello, cả Todo. Thấy Todo đơn giản hơn.
CBDancer
TÍCH CỰC
5 năm
@Quốc Đạtt trello thì nhạc gì cũng nhảy 😁 :D :D
HDai9X
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Quốc Đạtt Mình cũng vậy, đang xài Trello ngon lành. Control di chuyển thẻ qua lại, nhấp 1 cú là gõ text quá tiện 😆
traza
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xài của google thôi, ms hơi chậm, apple độc quyền.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019