Microsoft sắp ra mắt ứng dụng Photos cho Android, chuyển ảnh giữa PC và điện thoại dễ dàng hơn?

Duy Luân
3/12/2017 21:6Phản hồi: 39
Microsoft sắp ra mắt ứng dụng Photos cho Android, chuyển ảnh giữa PC và điện thoại dễ dàng hơn?
Microsoft được cho là đang phát triển app xem ảnh cho Android, điểm mạnh của nó sẽ là tính năng truyền tải hình ảnh đơn giản giữa điện thoại với máy tính. Hiện bạn đã có thể sync ảnh giữa PC với mobile bằng OneDrive hay các dịch vụ đám mây, nhưng với những ai không sử dụng những thứ đó là app Photos mới này sẽ là giải pháp tốt cho họ. Chưa có thời gian cụ thể nào cho việc ra mắt app này. Bản thân app xem ảnh trên Windows 10 cũng sẽ được làm mới trong bản update kế tiếp với những tính năng làm phim, hiệu ứng đặc biệt, theme ảnh, thậm chí có thể thêm cả sticker 3D và cho phép chèn chữ. Hiện những cải tiến với app Photos của Win 10 cũng đang được Microsoft thử nghiệm nội bộ và sẽ đến tay người dùng Insider trong ít lâu nữa.

Remix-3D-1.jpg Stickers.jpg Remix-3D-2.jpg Companion-form.jpg
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nonliving
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình chưa thấy tính năng này thực dụng lắm nhỉ :s
@nonliving Ối giời ơi, em thì mong mỏi nó từng ngày đấy. Vì thói quen sử dụng nên em dùng cả đt và lap và desk. Nhảy đi nhảy lại vẫn có thứ mình cần tiện hơn nhiều bác à, như kiểu đồng bộ bên táo ấy.
Trước giờ vẫn phải Gdriver nhưng nếu anh Mi cho ra cái này thì tuyệt vời với em. Tất nhiên em sẽ cân nhắc với Gdrvier cái nào nuột hơn thì dùng thôi.
kietbull
TÍCH CỰC
6 năm
Thằng ngu Microsuck làm cái app xem ảnh mặc định của wimdows ngu vc, ví dụ anh em có một ảnh nằm dọc và muốn rotate nó sang ngang thì ấn vô nó sẽ tốn vài giây sau mới bắt đầu làm, từ wins 8 tới giờ vẫn chưa fix được cái lỗi này.
@trkhaihoan Cái này chắc mới có :v thanks bác
@trkhaihoan Anh em là dân công nghệ thì không nói vì có thể lục lọi, nhưng những người bình thường thì họ sẽ có thói quen dùng như các đời windows là xài mouse wheel.

Tiêu biểu là như mấy chị ở công ty mình.
@kietbull Hy vọng họ sẽ cải tiến cái vụ xoay tốn thời gian của Microsoft. Đôi khi họ không để ý đến lỗi như thế do không ai thèm phàn nàn và họ nghĩ như thế là lợi ích.
tuhai944
TÍCH CỰC
6 năm
@kietbull KO tởm bàng mỗi khi mở ảnh 2 cái vạch đen trên dưới nó che mất bức ảnh, lại phải click mới ẩn, thật là Hãm
thuc37na
TÍCH CỰC
6 năm
UI cũng khá đẹp, mỗi tội chậm :mad:
Tốt nhất là đừng bắt cài thêm driver hay phần mềm gì nữa, lằng nhằng lắm. Kiểu như USB ý, cắm phát ngập đốc ăn ngay là tốt nhất 😁
@Manh Nam SHBC Hơi khó, vì có biết bao nhiêu hãng sãn xuất. Ngay cả Android cũng cần có bộ library (tương tự như driver) đấy. Có hệ điều hành thì chắc chắn phải có trình điều khiển phần cứng (driver), đó là cơ bản
USB cắm vào chạy luôn của bác là củng cần driver đấy, nó được cài sẵn vào windows rôi
@ALO_BOY2005 Nói chung là hdh nào cũng cần driver,kể cả s40 :v
conkinhong
TÍCH CỰC
6 năm
Ms đang âm thầm xâm lược androi bằng cách tao ra hệ sinh thái chuân rồi lần lượt thay thế không cần tạo ra hệ điều hành ẫn có
@conkinhong để chống cháy thôi chứ app của google app nào app nấy tốt gấp vạn lần của M$ :v
binhtam
TÍCH CỰC
6 năm
@trongvongbankinh Maps: google ăn
search: google ăn
mail: chưa chắc gmail ngon bằng outlook 50:50
office vs Gsuite: office ngon mà tương thích cao hơn
browser: chrome ăn nhưng edge có tương lai

chưa kể launcher các kiểu

nói chung là không phải MS quá tệ, cũng ngon đó
@binhtam Đang nói mấy app cho di động thôi bác ơi, đưa office vào thì ko hãng nào có cửa với Ms rồi, mấy app di động như xem ảnh thì gg photo ăn đứt, app đồng bộ thì drive ăn đứt one drive, gmail ăn đứt outlook ít nhất là ở tốc độ và đồng bộ với các dịch vụ khác, chrome thì khỏi nói, laucher ms gọi là đổi gió chứ sao ổn định bằng mặc định của android
binhtam
TÍCH CỰC
6 năm
@trongvongbankinh Mình nói office mobile thôi đó chứ, mail và drive mọi người còn đang debate nhiều, mình thích cả hai hãng. Nhưng bạn nói G làm app ngon gấp vạn lần thì thật là bất công cho Ms
power1
TÍCH CỰC
6 năm
Không biết các bác có gặp vấn đề này không, mình khi chuyển ảnh từ PC vào điện thoại, nếu chỉ vài ảnh thì không sao, cứ lên tầm 100 200 ảnh là kiểu gì cũng trục trặc. Đang chuyển thì khung loading giật giật báo lỗi, lại phải rút dây cắm lại, xem copy đến đâu rồi chuyển tiếp. Mình dùng cái Google Pixel nó cho up ảnh gốc lên Gg Photos nên mới phải chuyển như vậy, thực tế làm rất mất công.
Thang0206
ĐẠI BÀNG
6 năm
@power1 Mình thường dùng Asus file manager để chuyển file qua trình duyệt. Nhanh hơn là cắm cáp 😁
truongbird
ĐẠI BÀNG
6 năm
@power1 Chắc là cổng cắm bị lỏng rồi
@power1 Mua iPhone xài đi chú ơi! Bảo đảm ko dùng cáp kiếc gì nữa, chụp đâu ảnh có ở đó (tất cả thiết bị đồng bộ icloud: iphone, ipad, pc, mac, tv...)
vô dụng so với google photo và app backup and sync cho window
M-ART
ĐẠI BÀNG
6 năm
Microsoft đang trở lại là chính mình. 1 công ty phần mềm.
tophit
TÍCH CỰC
6 năm
Đang dùng google photos, chụp ảnh ở điện thoại, một phút sau mở máy tính ra đã có ảnh. Không việc gì phải đồng bộ hay gửi ảnh lằng nhằng gì ...
@tophit Thêm hàng thêm cạnh tranh, mình có lợi thôi bác 😁 em cũng toàn dùng Gdrvier nhưng để xem anh Mi cho cái này ra có ngon ko, có khi em chuyển :D
@tophit chuẩn luôn
Làm ơn bỏ hai các viền ăn mất bên trên và bên dưới ảnh là được rồi! Nhiều khi coi hình cứ tưởng lúc mình bấm máy canh khung hình không chuẩn! -_-
cacaca
TÍCH CỰC
6 năm
Đang dùng Google Photo cũng thấy ổn nhưng ảnh hay bị trùng quá!
jing
CAO CẤP
6 năm
microsoft đang đuổi theo google,
mình sài mỗi win, còn lại ko dùng dịch vụ nào của microsoft,
hôm nay vừa update windows 10 16299.64 xong hiện thị sai màu, tự động sign in outlook dựa trên key win. chứng tỏ microsoft đang đau đầu vì users ko login bằng outlook, khiến cho app store ít người dùng.

nhìn thấy đoạn chữ "stop signing in to all microsoft apps automatically" chưa ?
microsoft đã tự ý login cho mình, nếu ở bên mỹ là kiện cho nó vỡ mặt luôn

ko dùng dịch vụ nào của ms thì ko nên login, nó lại theo dõi chứ làm j đâu

thất bại mảng smartphone là thất baị đau đớn của ms, cái tội thiết kế toàn ô vuông, nhìn đã ghét
@jing Kiện cái con khỉ, đồng bộ tài khoản qua nhiều app khác nhau là thứ mà nền tảng nào cũng làm. Không muốn thì đừng có tạo tài khoản. Nhảm vkl...
Thằng Mic làm cái gì cũng nửa nửa rồi bỏ. Ngán nó lắm rồi
datltq
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái photos trên W10 tính năng auto enhance bá đạo lắm. Chơi cả RAW luôn. Nhiều hình chụp xong vào nháy 1 phát auto quất lên thẳng FB chả cần chỉnh gì nữa.
tuhai944
TÍCH CỰC
6 năm
Ai đó xin hãy nói với MS làm ơn bỏ dùm con 2 cái vạch mầu đen trên dưới mỗi khi mở ảnh với ạ. 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019