Microsoft sẽ bán gói hỗ trợ thêm 3 năm Windows 7 cho các doanh nghiệp chưa muốn lên Win10

Nam Air
10/9/2018 6:49Phản hồi: 103
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái giao diện trong trong ấy vẫn đẹp làm sao
chắc xuống win 7 quá
Ethanol
TÍCH CỰC
6 năm
Thị phần hiện tại của thằng win 10 vẫn thua win 7, cái bóng của win 7 quá lớn giống như xp đã chiếm lĩnh của win 7 trước đây. Win 10 không bao giờ có cửa qua mặt được win 7 về thị phần.
uniqvinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ethanol Cũng không hẳn.
http://gs................/os-version-market-share/windows/desktop/worldwide
Máy mình win 10 bản quyền mà sao mỗi lần cập nhật lại bj lỗi automatic repair là sao ?
W10 chạy chậm bỏ bà. W7 vẫn chiến game tốt.
boss8x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Công ty mình chủ yếu dùng win 7 bản quyền, mặc dù cấu hình máy rất mạnh, office 2016 quá ngon r
Mic chiều khách hàng vãiii :eek:
dm gì mà bọn tư bản mỹ...thích mỹ muốn chết mà bày đặt...tốt hơn thiên đường cộng sản của m nhiều..haizz
Artosis
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng muốn xài lại Windows 7 mà con chip đời 8 với motherboard nó không có support. Không có driver với lại hay bị lỗi vặt
nguyendata
TÍCH CỰC
6 năm
bác nào cài dc driver w7 tren i3 th8 chỉ mình cách cài được ko. tại mỗi khi cài vào thì nó ko nhận chuột và bàn phím. cảm ơn
trunglb
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giờ còn ai bán WinXP ko nhỉ? Mình muốn mua mà các hãng phân phối máy tính gọi hỏi rồi nhưng ko ai còn bán cả, hệ thống máy tính bên mình vẫn dùng winxp nhưng do phải lắp thêm máy nên phải mua bản quyền, đã cài thử Win7 nhưng phần mềm cũ ko tương thích bị chậm,tự động thoát, hơi lác nên phải cài lại winxp
ngochai1814
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trunglb Nếu hỏi các cửa hàng hoặc nơi bán lớn thì đúng là không còn máy chạy xp.... Nếu tìm ở quán nhỏ lẻ chắc vấn còn 1 số con vẫn cài được, nếu không bắt buộc đề nghị công ty mua máy tính cũ thôi, nhiều con cũ nhưng cấu hình vẫn khủng.. .
Mình cũng làm pm yêu cầu tương thích nhất là xp lên hiểu.... May pm của mình cũng còn chạy tạm được trên win 7
trunglb
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngochai1814 Ý mình muốn tìm mua bản quyền win XP, chứ ko dám cài lậu
seek4l0ve
ĐẠI BÀNG
6 năm
Win 7 vẫn là sự lựa chọn của mình. Đơn giản, tiện dụng, nhẹ nhàng hơn win10. Kể từ win 8 trở lên là không thể yêu đc cái giao diện của nó. Cái laptop mua từ 2012 mình vẫn cài winxp, công việc giải trí vẫn vi vu đều
Chỉ lo giờ microsoft đánh vào các nhà sx phần cứng, đồ mới không hỗ trợ hệ điều hành cũ thì người dùng mới nâng cấp thôi chứ với người dùng bình thường thì win 7 thậm chí win xp ở khối cơ quan vẫn còn sử dụng đầy
Cá nhân thì mình vẫn xài win 7 cho con dell cùi đã thử lên win 8 và 10 nhưng vẫn ko thích bằng win 7 😁 nói chung mình thích đơn giản hơn
hocnv09
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cơ quan mình nhà nước quy mô nghìn người mà hỗ trợ win 10 bản quyền r nè, mình lên luôn dùng năm nay ngon lành Chả thua kém j win 7 😁
Lên cả office 2016 luôn, quan trọng là phải có đội ngũ CNTT mạnh mẽ thì k có j vướng cả
open0
CAO CẤP
6 năm
Win7 chạy ngon ổn định, hiện tại mình thích hơn win10. Tuy nhiên win10 hiện đại, bảo mật tốt hơn hẳn.
ngochai1814
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhà có 6 máy .. 1 xp, 4 win 7, 1 win 10....
Xp chạy nhẹ nhàng, mượt
Win 7 chạy ổn định...
Win 10 thì ghét giao diện (mình không thích giao diện phẳng), ghét cập nhật liên tục, ghét việc khó cài đặt tương thích các pm chuyên dụng....
nguyendata
TÍCH CỰC
6 năm
mình cùng ý kiến của bác. W10 nó up liên tục ak
dongmind
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình lại cảm thấy win 10 chạy tốt hơn win 7, ý kiến cá nhân

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế