Microsoft sẽ bỏ Edge, làm trình duyệt mới dựa trên Chromium, tên mã Anaheim?

bk9sw
4/12/2018 4:55Phản hồi: 227
227 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

PerfectSun
TÍCH CỰC
5 năm
Có ngốn RAM ko nhỉ :|
S777
TÍCH CỰC
5 năm
Ko liên quan chứ mình là fan của Dragon Ball. Để 2 thằng Kakarot làm Fusion Dance ngứa cu quá. Sao ko có hình Vegeta vào à?
đã nói trước rồi. MS cứ tập trung vào windows cùng office thôi. Còn những cái khác cứ để người dùng lựa chọn
Làm chi nữa, bỏ hẳn cái egde luôn. Anh em chỉ cần cái IE lúc đầu để tải Chrome thôi, chi mà mắc công vậy
cứ làm tốt cái IE là được rồi ! nó vẫn cực hữu ích với nền tảng nền web
Mình có một thành kiến là các universal app yếu đuối hơn các app desktop :rolleyes:
Các chú ơi cho e hỏi: Cái chrome trên lap của em nó bị dính cái search manager cứ quét virus xóa xong lại tự cài lại, ngoài ra lap còn mới bị thêm con cpuz.exe virus chạy ngầm miner đào ảo phải ko ạ . Có cao nhân giúp với
@tozonegalaxy89 Dùng revo uninstaller tìm nó xoá tận gốc rễ đi.
Anh em nào học nhiều hiểu sâu cho mình hỏi cái nhân đó là gì. Và nó quyết định trải nghiệm thế nào. Vì mình cũng đọc nhưng k hiểu.mình thấy duyệt wweb trên firefox hay ie hay chomre cũng mở trang như nhau chẳng qua giao diện k đẹp,phức tạp nên mình k dùng thôi
Hy vọng vẫn mượt như Edge bây giờ, vẫn dùng Edge đều đều 😃
m$ đi đúng hướng đấy
Nghe ngon đấy kkk
M$ nên bỏ luôn cái store đi, nhìn hãm thôi rồi
tbdat11
CAO CẤP
5 năm
@Hybrid Gs Tào lao, ông không biết xài Store nhưng người khác biết xài và xài rất nhiều hàng ngày nhé.
xadieu92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hybrid Gs không dùng có thể xóa đi cớ sao phải bắt người khác theo mình :v
Thật sự cũng không cần cạnh tranh nhau làm gì, Chrome đang làm tốt thì Microsoft cũng nên tối ưu Chrome rồi tích hợp luôn vào hệ điều hành cho tiện 😃
dqminhtt1
TÍCH CỰC
5 năm
Anh Google quá mạnh 😆
trkhaihoan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trước suốt ngày khoe làm bài test hiệu năng gấp đôi gấp 3 FF và Chrome mà giờ lại bỏ à ? 😃
Vuihungho
ĐẠI BÀNG
5 năm
bỏ lun cái win nữa
Cá nhân thấy nếu Microsoft bỏ edge thì mất niềm tin vào họ bởi đã quá nhiều lần bị bỏ rơi như kiểu Wp7-8-10.
cũng được
SOINGAMTRANG
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã nên vậy từ lâu, xưa giờ ai cứ khen chứ edge vẫn xài vẫn khó chịu chẳng khác gì IE, giống như bệnh dịch lây lan qua các phần mềm của microsoft vậy, đổi mới mà vẫn không có tác dụng.
1 trình duyệt tệ hại nên cho đi sớm hơn mới phải. Trình duyệt mới hi vọng có thể sync từ tài khoản google qua đc, chứ ko sync đc như EDGE thì cũng cút...dùng Chrome luôn cho nhanh 😁
@Khẩu trang xanh Edge sync bằng Outlook đó giờ, trình duyệt nào cũng cần tài khoản riêng để sync, Chrome dùng Google Account, Opera cần đăng ký riêng, Firefox cũng thế, làm quái gì nó cho sync chéo nền tảng. Trừ Safari sync đc với Chrome bằng extension vì nó chỉ có trên Mac, muốn xài trên máy Win phải sync chéo
@bk9sw 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019