Microsoft sẽ cho ra mắt Surface Pro 5 vào Q1/2017: màn hình 4K, bút stylus sạc qua tablet?

ART+
30/12/2016 18:53Phản hồi: 94
Microsoft sẽ cho ra mắt Surface Pro 5 vào Q1/2017: màn hình 4K, bút stylus sạc qua tablet?
Dẫn lời báo cáo từ Trung Quốc, DigiTimes cho biết Microsoft đang lên kế hoạch cho ra mắt Surface Pro 5 vào Quý 1 năm 2017, máy được cho là sẽ có màn hình Ultra HD, trang bị bút stylus có thể sạc qua thiết bị chủ bằng cách gắn qua từ tính. Nguồn tin cũng nói rằng Microsoft sẽ hợp tác thêm với Quanta Computer, bên cạnh Pegatron như thường lệ, để sản xuất Surface Pro 5.

Surface Pro 4 hiện tại đã được ra mắt từ hồi tháng 10/2015, và có lẽ đã đến lúc Microsoft cần nâng cấp dòng máy tính 2 trong 1 này. Trước đây chúng ta có một vài tin rò rỉ hiếm hoi về Surface Pro 5 như máy dùng CPU Kaby Lake, bộ nhớ trong 512GB, USB-C, pin dung lượng lớn hơn.

94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

độ bền nâng cấp ntn
anh523110
TÍCH CỰC
7 năm
@bomduc Chịu thua bác. Thách bác dám làm ấy.
trailatk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenacer Tay ấy nói đúng đấy, mìng đã từng dùng 1 thgian và thấy chất lượng ko tốt lắm đâu, vỏ nhanh xuống cấp mà sơn thì nhanh mòn nhẵn bóng. Nói chung dùng 1 lần thấy không tốt như mình tưởng
@anh523110 Mình thắm bà đẻ xong về rơi nhẹ mà vẫn trong túi vỡ luôn :l
Hoangkaron
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ptb_2007 Nó hỏi nhãm thế cũng tl, bó tay ông này 😁
đến thời bộ nhớ khủng . cứ nghĩ đến 16g giờ thấy ớn.
mà a mic này ko phân phối chính hãng vn nhể
obamabiladen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenmanh287
Tải có 1 bộ dvd 9 thuy nga 3 đĩa mà 21gb😔:(:(:(:(
@nguyenmanh287 chưa phải là thị trường lớn nên anh chưa độ bộ vào
đừng cắm bút vào đít sạc là được
bút mà cắm sạc qua cái khe sạc trên máy là ko ưa ồi =))
Screen43
ĐẠI BÀNG
7 năm
@gotomo you're the true tinhter
@gotomo Đọc bài chưa mà phát biểu, nếu đọc rồi mà không hiểu thì ngậm miệng lại
potm90
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bomduc Mình nghĩ nó sạc không dây bạn ơi. Kiểu như hít vô là nó auto sạc ấy
@thebach nóng như đống ...nhỉ =)). đụng chạm gì đến bàn thờ nhà bác à.
Mình chỉ hóng con sf book 2
@fanclubcongnghe Có mỗi cái chân chống thôi mà nó ra 2 dòng hốt tiền. Ước mơ con SFB có màn hình có chân tự đứng như con SFPro thì mình cũng hốt SFB, dù gì con Pro vẫn có tính năng di động hữu ích của nó, con SFB cho tháo màn hình rời mà kg tự đứng được thì mất hẳn tính ưu việt

Cái vụ pin cho cây bút thì tự sạc quá hay, mặc dù 1 cục pin AAAA có thể xài trên 1 năm nhưng khi hết pin đi mua khó khăn quá
@Giàng A Chuối Theo mình nghĩ mỗi cái có cái hay cái dỡ của nó
Sf book mà có chân chống sau thì xấu lắm
anh523110
TÍCH CỰC
7 năm
@Giàng A Chuối Bạn vào trang Fado.vn mà mua. Nó còn bán nguyên một bộ AAAA của Amazon sx luôn mà giá lại rẻ nửa.
@Giàng A Chuối Sài gòn bán Pin này nhiều mà, Search Energizer AAAA là ra 😃. Mới mua 2 pack xong
Màn 4k tới nơi rồi, tiếc là mắt ifan chỉ nhìn đc đến retina là ngừng tiến hóa 😁.

Ifan (tinhtepedia) loài động vật có vú mắt chỉ phân biệt đc đến 326ppi :D.
@Apple Haters 2.01 Cho bạn 2 cái màn liệu bạn phân biệt được. iMac có màn 5k cách đây hơn năm rồi.
@dandykts Chú nói thì cứ việc nói là chú nói, tại sao lại hỏi ý ng ta thế này thế kia? Ý ng ta ra sao thì cũng rõ ràng, chẳng lẽ chú đọc kg hiểu sao?
@dandykts
trên tivi thì độ phân giải cao hơn thì tốt hơn vì màn hình nó to,, fullHD ko rõ bằng 4k, lên đến 4k vẫn thấy dc điểm ảnh tuy bé

Còn trên dt màn hình bé tí thì đến retina là mắt người đã ko nhìn thấy dc điểm ảnh rồi, nên apple mới ko nâng cấp độ phân giải nũa, hiểu chưa ? đơn giản mà
dandykts
TÍCH CỰC
7 năm
@thanhtoan88 ông nghĩ tôi ngu hay sao mà ko hiểu? vấn đề là mấy thằng nhãi ifan cứ cãi ngôn. FHD không thấy nhưng chắc chắn vẫn sẽ có sự khác biệt với 2k. fhd giờ phù hợp cho smartphone dưới 5.5 in ,còn 2k thì trên 5.5 thôi. Thế là nhất. Nhưng đây là tôi nói là màn hình laptop hay sf thì 4k nó là sự khác biệt hoàn toàn
tYu
TÍCH CỰC
7 năm
kiểu cắm vào đit chỉ có ở apple thôi mấy bạn,bút của MS sạc bằng cách gắn qua từ tính,dọc thân bút chứ ko kiểu chổng ngược đầu bút ra ngoài 😆
@tYu Vì thím Cúc thích thế nên nó phải thế
hp2013
TÍCH CỰC
7 năm
Mới bị hư con sf pro 4 sau 5 tháng mua. Hàng của mic mong lung lắm, cẩu thả vội vàng bán ra thị trường nên sinh lắm lỗi.
@ptb_2007 Reset điên cuồng rồi, giờ chắc chỉ có nước cài lại máy để xem phải lỗi phần mềm ko thôi, mà làm biếng cài lại máy quá
ptb_2007
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kobebryant Thánh bạn luôn ! SF mà bạn cài lại hệ điều hành như laptop hoặc desktop ? Bạn cài hệ điều hành điện thoại được, thì mình tin bạn cài hệ điều hành SF được.
@ptb_2007 Mình ko biết, mới xài Tablet Win lần đầu nên ko rành cứ nghĩ như laptop ngày xưa cài ầm ầm thôi. Giờ máy cứ bị chớp màn hình chán ghê, lúc mua về có bị đâu, xài 4 tháng thì giở chứng nên nghĩ có thể do phần mềm
@ptb_2007 Bạn đưa qua bên mình cài lại win cho bạn nhé. Có gì mà ko cài được đâu ạ. Chỉ là win 10 pro thôi mà. Lỗi phần mềm do cập nhật thôi bạn
Luckylue
ĐẠI BÀNG
7 năm
Rất tiếc nó là MS chứ ko phải AP =)). Chỉ có ông Ap mới nghĩ ra cái kiểu sạc quái dị thế thôi.
Hy vọng Usb C chứ cái sạc giờ dị quá + mang đi lại hơi vướng
Sau thời Job liệu chúng ta còn có được sự sáng tạo của Apple, phải thú thật ở thời điểm hiện tại Mic mới là cty định hướng cho các sản phẩm công nghệ trong tương lai.... ai chửi em chịu.. !
Stingmk2349
ĐẠI BÀNG
7 năm
đọc lại bài, mắt nhanh hơn cả noron thần kinh chạy luôn rồi.
Màn mac mới còn ko đc 100% srgb 😁
@Apple Haters 2.01 Tuy màn hình của tất cả các loại i* kg cao về độ phân giải nhưng OS của nó hỗ trợ về đồ họa tốt, tương tự SS kg có OS tốt nhưng bù lại kỹ nghệ phần cứng màn hình tốt. Lấy mềm bù cứng hay lấy cứng bù mềm thì tổng thể vẫn đạt thôi.
@Apple Haters 2.01 Quan trọng là màn ai kia đủ trăm phần trăm ko, chứ ng ta đủ hay ko kệ ng ta, mình lo chuyện mình trc đi nè haha
ntlvn
CAO CẤP
7 năm
Cái SF pro này dùng chán òm à. Bữa cty khách hàng đến thuyết trình vác máy ra, đang từ power point chuyển sang mở file PDF datasheet mà nó đứng máy mất 5ph. Bên mình hơn nửa đi ra khỏi phòng họp.
Mình cá là số người mua MacBook mà cảm thấy hài lòng hạnh phúc với nó nhiều hơn sản phẩm của anh Mic nhiều.
@ntlvn đ
@Masterbee NGhe bác đó nói là biết chưa phổ cập tin học rồi:rolleyes:.. cái thuyết trình mà không chạy được thì dẹp mẹ cái Mic cho rồi.😁.. mấy cha nội toàn đút usb chứa virut mãn tính làm treo máy..đưa qua mac nó cũng toi thôi...🆒😃
ptb_2007
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ntlvn Trời, chuyển qua lại giữa các phần mềm hay khởi động chương trình trên Surface pro cực kỳ nhanh nghen bạn.
@ntlvn Máy lỗi thì phải
Win 10 scaling đã lởm rồi còn chơi màn hình 4k làm gì không biết nữa. Thà cứ để full HD như thời SF Pro 1/2, tăng kích thước vật lý, dùng tấm nền IPS màu chuẩn là được rồi! Chạy đua độ phân giải làm quái gì chứ. Rõ khổ.
mình cũng mua cho công ty mấy cái suface pro 3, nếu xài kĩ để ý update các bản cập nhật sẽ ít bị lỗi vớ vẫn, hôm nọ pro 3 cứ xài được tý tự off sleep update bản cập nhật khoảng tháng 10 giờ chạy ngon lành.
Vì nhu cầu công việc phải online thường xuyên nên gom lúa mua bản suface 3 có lte nhưng vì giá chat quá nên xài tạm ipad air 2 LTe , chứ xài rồi mới thấy bất cập của bàn phím ảo và không có chuột.
Được cái gọn gẽ, đi công tác tha hồ remote hoặc teamviwer về văn phòng. Chỉ khổ mấy lần code mã hay nhập liệu thì hơi mỏi tay thôi.
Nên tuơng lai vẫn khao khát suface pro có Lte 3G hơn.
Vậy Pro 4 sắp được giảm giá rồi . yeah
ptb_2007
ĐẠI BÀNG
7 năm
@letranbinh Từ 2/12 đến nay, MS giảm giá SF4 khá mạnh, thấy phát thèm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019