Microsoft sẽ ra mắt "Surface 3" vào tháng 4, không quạt, chạy Windows đầy đủ, rẻ hơn Surface Pro 3?

Duy Luân
25/3/2015 22:58Phản hồi: 102
Microsoft sẽ ra mắt "Surface 3" vào tháng 4, không quạt, chạy Windows đầy đủ, rẻ hơn Surface Pro 3?
Ảnh minh họa: Surface Pro 3

Trang WinBeta vừa tiết lộ rằng Microsoft đang chuẩn bị giới thiệu một chiếc máy tính bảng Surface mới để kế nhiệm cho mẫu Surface 2 (ra mắt năm 2013, hiện đã dừng sản xuất). Tuy nhiên nó không chạy Windows RT như người tiền nhiệm của mình mà sẽ chạy Windows 8.1 bản đầy đủ, và trong tương lai sẽ tiếp tục được nâng cấp lên Windows 10 khi hệ điều hành này chính thức được phát hành. Máy không cần quạt tản nhiệt nhờ sử dụng CPU Intel Atom hoặc Core M. Nói cách khác, chúng ta có thể xem mẫu Surface mới này như là chiếc Surface Pro 3 nhưng giá rẻ hơn, cấu hình thấp hơn.

Nguồn tin nói thêm Microsoft ít có khả năng sẽ quảng bá chiếc "Surface 3" này như là một công cụ làm việc chuyên nghiệp, trái ngược với chiến lược tiếp thị của công ty dành cho Surface Pro 3. Máy được cho là sẽ xuất hiện trước hoặc ngay tại triển lãm BUILD 2015 diễn ra vào cuối tháng sau. Trước đây Microsoft từng được cho là sẽ ra mắt một chiếc Surface Mini 8" nhưng đã bỏ vào phút chót.

Nguồn: WinBeta
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Surface chạy rất tốt rồi. Sao không lên hệ 4 luôn ta?
thao
TÍCH CỰC
9 năm
@tin_truc22 Mình nghĩ sẽ có bản Pro 4, con này cạnh tranh trực tiếp với đám tablet. Hóng cái giá.
Hóng cái giá ;)
Giờ chạy CPU Atom là k được rồi, chí ít là Core M mới nhất không cần quạt như Macbook 2015 kìa. Rất ưa dòng Surface, mà giá hơi chát 😁
hoatongoc
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyenduythuc Bạn chả cần nói móc mình 😁
Mình công nhận cái macbook mới ra quá đẹp, mình cũng rất muốn có 1 con, nhưng nói đi thì phải nói lại, cái CPU của con macbook đó hiệu năng quá cùi, nhưng thằng Intel thì bán với giá quá đắt, ngang với hàng CPU desktop tầm trung, chỉ vì nó có cái mác core i5.
@hoatongoc Móc máy gì đâu. Cái hiệu năng đó, hàn lên 1 cái bo mạch to bằng cái Blackberry PI, trở thành 1 cái mạch mà chức năng có khi còn thua Blackberry PI, thế mà cho vào trong cái thân máy ấy nó đem bán cho thiên hạ với giá hơn 1000 đô.

Nhiều người đúng là mù quáng. Chỉ vì cái mã ngoài mà quên đi thế nào là chiếc máy tính. Ngay từ ngày bắt đầu dùng chiếc máy tính đầu tiên chạy Windows 3.1 , đối với mình chiếc máy tính là thứ universal. Nó không nên có bất kỳ hạn chế nào cả.

Hiện tại chỉ có máy tính của Dell và hệ điều hành Windows kết hợp lại mới nên chiếc máy tính đúng nghĩa .
ngocbinhccn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thinhletien Bác cho em xin cái giá vào inbox nhé

Sent from my iPad using Tinhte.vn
vnndocket
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chuonchuonquan Surface Pro 3 ai nói chạy ATOM. Không biết đừng chụp cái phán, tào lao
mong con RAM được 3-4GB thì hay nhỉ
R.I.P các bác vừa mua Pro 3 😁
@htevn chắc bạn ko đọc bài 😃
TUM LUM
TÍCH CỰC
9 năm
@htevn Chưa đọc bài o_O
@htevn Ban da thu dung chua 😃
@htevn SP 3 là hàng cao cấp, con này chắc rút gọn cấu hình, nên chả sao đâu bác
rẻ hơn pro 3, lại còn chạy windows đầy đủ nữa. quá ngon.
roseghost
ĐẠI BÀNG
9 năm
đợi nó ra SF pro 4 để pro 3 giảm giá
windows vẫn là ông vua của mọi hdh
maynebuoi
TÍCH CỰC
9 năm
@ronone Ông có biết đọc không vậy? Bài này đang nói về Surface ông ạ. Tui nghĩ ông nên đi ỉa đi. Vô đâu cũng có một câu win là vua, win là vô địch.
hienld
TÍCH CỰC
9 năm
Giá dưới 10tr thì tốt. Em đã trải nghiệm SF1 và 2. Thấy rằng đây vẫn chỉ là máy sơ cua thôi. hic.
Vẫn cần 1 máy tính khác để dùng chính.
@hienld Ko có giá dưới 10m đâu.ngay cả con t200 của asus chạy atom cũng 9tr.thì kể cả sf mới dù chạy atom cũng ko thể có giá dưới 10tr.build,thiết kế,thương hiệu hơn t200.còn core m thì càng ko thể dưới 10 củ
Hi vọng là màn 12" như sfp3
đáp ứng được công việc cơ bản , không render. dựng hình nặng. chơi được game tầm trung thì vẫn đáng giá. chuyên để làm việc văn phòng thì hết xãy.
sf3 chạy core m. sf pro4 chạy i7. 1 em để làm việc. 1 em để giải trí và cầm đi đây đó kheo chơi. giá tầm 600$-1000 là hợp lí.
đù, ngon, không quạt nên có thể mỏng hơn surface 2, màn hình <10.1" được nâng cấp lên win 10 miển phí 😁 giá chừng 350$ thiên hạ sẽ đại loạn :D
@Huỳnh Hữu Toàn còn bây h thiên hạ đag nằm mơ ;))
@Huỳnh Hữu Toàn xài pentium, màn 480 thì may ra $350. Chứ bây giờ cầm 1 ngàn đô chưa sờ vào được con i5.
@Huỳnh Hữu Toàn Thế thì MS sẽ đại loạn chứ không phải thiên hạ bạn ạ. Giá có ngon cũng phải tầm 500 trở lên :rolleyes:.
lovestone
TÍCH CỰC
9 năm
SF Pro 3 quá ngon, nếu cuối năm ra SF Pro 4, nhẹ hơn, mát hơn, pin trâu hơn em sẽ lên đời ngay dù mới chỉ mua SF Pro 3 từ trước tết 1 tuần.

Sau khi có SF 3 mình bán hết laptop, iPad luôn, tuy là hơi tù vì ko chơi được CoC, đọc báo, xem phim trên giường mỏi tay hơn, pin tuột lẹ hơn iPad nhưng đúng là nó thay thế được laptop+tablet. Ra đường xách theo SF3 tương đối gọn gang hơn or laptop, or tablet or cả hai. 😃
@lovestone sao không cài BlueStacks chơi CoC chống cháy đi bạn SF Pro 3 chạy khoẻ re luôn 😁:D:D
@lovestone iem cũng thế. nói chung từ ngày mua surfacepro3 thì chả hiểu cần đám tab android, mac air, ipad làm gì. h có tiền đợi lumia 1030 là đẹp. chạy nặng đã có desk ở nhà rồi.
@lovestone Bác thử cài Bluestacks xem sao? cái đó giả lập chơi COC ngon lành
@lovestone Nếu chừng nào bạn muốn nâng cấp lên sf4 thì bạn chia lại con 3 cho mình nhé
iPad chỉ cần ra 12" và hỗ trợ mouse thì còn nầy chưa chắc cạnh tranh lại
@cardmanhinh.com chú chả bik gì bình luận
macbook còn cạnh tranh chan chát với thằng này thì thằng Ipad vé gì vào hóng. Ipad nó chạy được PC OS ah?
vnndocket
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com Máy tính bản sao đi so với Laptop vậy? Nó thực sự là một chiếc laptop kiêm Tablet nha. CPU Core i thế hệ mới, RAM 4GB trở lên, Ổ cứng SSD dung lượng lớn.
trungking
TÍCH CỰC
9 năm
@cardmanhinh.com con này chạy windows bạn ơi. Ipad chỉ là vua của dòng giải trí thôi. Còn nhắc đến công việc trên ipad thì thôi bỏ đi 😆
có tiền sắm một con cho công việc cũng như thay cho laptop
ipad để chơi game giải trí, xem phim đọc báo là quá OK 😁
@trungking đọc báo xem phim sfp3 làm ngon
haiduong87
ĐẠI BÀNG
9 năm
8" please 😔
Sf thì tiện dụng nhưng giá của nó chát quá.
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
@metalica Bởi vậy M$ mới ra con này để giá re~ hơn. Mà ko biết re~ hơn nhiều không. M$ đang đánh vào thị trường giá re~ mà. Re~ như hàng TQ mà chất lượng USA thì vẫn hơn là dùng hàng TQ
sf vẫn là nhất

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Dáng dấp ok đấy, nhưng về VN muốn cạnh tranh với các đối thủ khác thì nên down giá xuống 1 chút 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019