Microsoft sẽ ra mắt Windows 8.1 Update 1 vào ngày 11 tháng 3?

Duy Luân
24/1/2014 23:53Phản hồi: 58
Microsoft sẽ ra mắt Windows 8.1 Update 1 vào ngày 11 tháng 3?

Trang ZDNet mới đây tiết lộ rằng Microsoft sẽ ra mắt Windows 8.1 Update 1 vào ngày 11/3 tới đây, cùng thời điểm với đợt phát hành bản vá bảo mật hằng tháng cho Windows. Đây không phải là một bản cập nhật lớn, nó chỉ cải thiện trải nghiệm của người dùng đối với Windows 8.1, đồng thời giảm kích thước hệ điều hành để phù hợp hơn với những tablet giá rẻ. Một số thay đổi khác mà chúng ta có thể kì vọng ở Windows 8.1 Update 1 bao gồm khả năng gắn app Modern lên thanh taskbar trong môi trường desktop truyền thống và nút đóng cho ứng dụng Modern. Nó cũng sẽ cải thiện việc sử dụng máy trong môi trường doanh nghiệp.

Người ta đồn rằng Windows 8.1 Update 1 sẽ có những hàm lập trình ứng dụng mới để mang Windows trên máy tính lại gần hơn với Windows Phone 8.1. Tuy nhiên, nguồn tin của ZDNet nói điều đó sẽ không xảy ra. Start menu cũng sẽ không có mặt trong bản nâng cấp này.

Nguồn: ZDNet
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kô biết có hay ho j kô
detno29
TÍCH CỰC
10 năm
Mình đã rời bỏ Win đc 1 thời gian dài 😃
@detno29 dùng mac hay linux bác
detno29
TÍCH CỰC
10 năm
@CyanErry J Mình dùng cả 2 bạn. Linux thật ra thỉnh thoảng dùng đổi gió thì thấy hay, chứ nhiều khi mình cần nhiều thứ mà nó thiếu, dùng cũng bất tiện. Còn đâu Mac mình thấy đáp ứng đầy đủ đc nhu cầu của mình, và lúc dùng cảm giác tiện lợi hơn Win hê hê 😁
pqmn92
ĐẠI BÀNG
10 năm
chạy đc modern UI ở cửa sổ ngoài desktop 😁
@pqmn92 gắn app Modern lên thanh taskbar thoai
Ko mong đợi lắm vì đã về với Win 7 😁
pqmn92
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kenny81_hp từ lúc lên 8 là mình ko có ý định về 7 nữa :D
volbmt
ĐẠI BÀNG
10 năm
1 tháng nay toàn dùng win 7, không hiểu tại sao. Mặc dù win 8.1 cài song song, chắc chán win 7 lại quay về 8.1 😁
Mấy bác rãnh rỗi ngồi cài đi cài lại giữa các phiên bản thì còn được. Chứ mình đã cài cái nào là dùng luôn. Vì th ời gian cập nhật các bản vá cho win cũng mất cả ngày rồi. Hiện tại đang rất hài lòng với 8.1 pro. 😁
đang hóng win 9 trong năm tới sẽ có @_@
Win 8 sau này ko rõ còn dị ứng driver với game hem nên cứ win 7 cho lành ~.~
@baotam2101 game mới giờ khuyến khích 8,8.1 hết rồi bác ơi :3
hunhun
TÍCH CỰC
10 năm
Cứ giảm kích thước và tương thích tốt là được rồi. Mà active by phone update được không nhỉ.
marklost
TÍCH CỰC
10 năm
😁 cài song song cả 2 nhưng dạo này thường vào wwin 8 vì free
Asphalt 8:D
@marklost cho chơi có 3 cảnh
vanphucitvh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái laptop mình chưa 1 lần cài win 7
daodunganh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Windows 8 dùng rất tốt, nhưng không thích cái giao diện UI mới lắm.
w32
TÍCH CỰC
10 năm
có mặt của "Start menu" để làm j nhỉ???
@w32 Thói quen từ thời win7 ấy mà 😁
hj3u126
ĐẠI BÀNG
10 năm
@w32 Kích chuột phải phải nút start sẽ thấy có rất nhiều trình điều khiển kể cả tắt máy, rất hữu ích đó bạn, trải nghiệm 8.1 đi bạn, pes 13, alpha 8, NFSP chạy ổn cả không thấy lỗi
w32
TÍCH CỰC
10 năm
@hj3u126 bạn k hiểu ý mình rồi, mình dùng W8 cũng gần 1 năm và đã lên 8.1 khi nó còn bản review. Và mình thấy sự có mặc của Start menu là thực sự không cần thiết. Nó được thay bằng giao diện modern UI đẹp mắt và tiện dụng hơn nhiều
Dùng song song cả 2 win vì SC2 chơi trên Win 8 cực lag. Không biết bản update này có cải thiện được ko?
Hồi Vista ra đời, thiên hạ nói "chờ win 7", thời windows 7 ra thì nói "chờ win 8" giờ windows 8 ra rồi lại cải lương tiếp "chờ win 9" ....
Thêm 10 ứng dụng hot thì hơn là update hệ điều hành.
sao bản win 8.1 này lỗi quá trời, cái ức chế nhất là lỗi lag chuột khi chơi game, MS bảo có bản vá mà cài xong vẫn chả giải quyết được gì. haiz. về lại win 8. thêm một cái ức chế là khi download ứng dụng trên store nó không tự Pin ứng dụng vào màn hình như bản win 8. được cái win 8.1 cái search nó thông minh hơn bản win 8. nói chung là em vẫn dùng win 8 thôi.😆.
Geek
TÍCH CỰC
10 năm
Up lên 8.1 thấy không thuận tiện bằng 8 nên lại phải cài lại. Chờ bản update này có gì thay đổi không.

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn mobile app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019