Microsoft Surface Pro 3: 12" tỉ lệ 3:2, Core i7, 800gr, 9mm.. từ 799usd

cuhiep
20/5/2014 15:51Phản hồi: 781
781 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bây h toàn dùng máy để bàn, laptop ngày trc mua cũng toàn để bàn, ra ngoài dùng ipad thôi, di dộng j mấy đâu.
dùng con này thì nhất rồi còn gì, mình đang góp tiền cho dịp world cup này làm 1 con hí
leecom
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có 1 điểm ở Surface Pro mà những ai dùng rồi đều biết là khả năng take note cực tốt. Với Stylus đi kèm và OneNote, người dùng có thể dễ dàng viết gần như là như trên giấy với độ trễ cực kỳ thấp. Cái này thì ipad hay Galaxy còn phải chạy theo dài dài.

Mình đang dùng Surface Pro 2 và hoàn toàn hài lòng với khả năng take note của nó.
tughen70
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trừi ơi, e này quyến rũ thật 😃 đẹp lung linh rồi :v
Nhiều bạn nhận xét chủ quan và vẫn nhì nhằng cái chuyện sức mạnh của nó, và tính cơ động, cộng với bảo nó chẳng mạnh như lap,hay làm tablet core ix để làm gì, thừa với nọ kia. Mình dựa trên quan điểm logic vì có tí hiểu biết về máy tính + với chút máy tính bảng + nhận xét theo nhu cầu bản thân thì :
1 sp3 là máy 1 laptop mang hình dáng tablet vì sao vì cấu hình,cấu hình ram core ix,4/8g ddr3, và chạy win8.1 nền x64, lap thực thụ chứ giờ mang tất cả tablet mạnh cài win 8.1 x64 này chạy được chắc khóc. Ngay lap cùi tí còn cài còn ì ạch chả chạy đc nữa là.
2 nói nó là tablet đơn thuần không sai cũng ko đúng, ms đã nói rồi mà m thấy đúng, nó giải quyết vấn đề muốn có 1 lap và 1tab, 2in1.
3 sức mạnh là không thể bàn cãi, vì core i,chạy win 8.1 nền x64, ram 4/8g ddr3,hd4400 tương đương lap khá, vì vậy các bạn đừng mang các chip Ax của app, hay vài cái tegra của nvidia,hay snap 8xx của qualcomm hay exynos sam dù có 3 vạn 9 nghìn nhân cũng phải gọi core ix dòng U này bằng cụ tổ sư xxx.
4 tablet cần gì cấu hình này, vâng nói rồi nó không là tab đâu, nhìn giồng tab thôi, nó là lap, tôi giải trí, tôi làm việc chỉ bằng 1 thiết bị, về ứng dụng cả về làm việc lẫn giải trí, ios,android,hay ngay cả windowsphone miệng còn hôi sữa không chấp.
5 quá ghét cái giá mặc dù nghĩ nó cũng phải đáng thế vì mang cấu hình lap khá nhét vào cái bảng kia thì chả tốn $, với cả nó bán cả win bản quyền nên có khi giá cũng đội chăng. Giá hợp lí mình rao ngay lên nhattao quê mình lap và pad liền ngay lập tức để mua sp3. Giờ thì chỉ ngắm thôi.
Vãi "i7-8GB RAM-512GB – $1949", thôi thì chịu khó mua em lap 1000$ to 1 tý, nặng 1 tý còn có thêm card màn hình mà rẻ bằng 1/2 vác đi oánh game vậy, hợ hợ 😕
nhìn vào rất gì là thích mắt 😃;)
Nhược điểm là trông vẫn hơi dầy, mỏng hơn tí nữa thì có phải hoàn hảo không.
Ngang giá em macbook air nhỉ; mình nghĩ nó vẫn là Ultrabook biến thể thôi chưa phải tab; sao không gọi là Ultrabook cho dễ bán 😃
Đọc qua 1 lượt comment thì thấy đại đa số vẫn thích dìm hàng của M$ 😁 Các bạn công bằng 1 chút được không?
1/ Các bạn mong chờ gì hơn với thời điểm hiện tại, không một cái tablet nào có độ cơ động cao như SF3? Ipad? Android tablet? Đừng thần thánh hoá dùm mình cái.
2/ Các bạn chê giá mắc: đúng là rất chát so với mặt bằng chung. Nhưng nếu bạn mua 1 con tablet trung bình cũng 10 củ, 1 con lap cùi cũng 10 củ = 20 củ rồi.
3/ Các bạn chê nó thô, chê app thiếu: Lại dìm hàng, thiết kế như vậy mà còn chê được thì đúng là dìm hàng thật rồi. Vấn đề app thiếu? không biết mấy bạn cần bao nhiêu app mới thoả mãn? 1triệu app?? 2 triệu app? nhu cầu cơ bản là Social networ, office, game, music,.. có đủ cả. Chẳng lẽ bê nguyên cái Marketplace về mới chịu hả?
4/ Các bạn bảo Core i chỉ để loè, chỉ để Marketting gì gì đó? Không hiểu là các bạn có suy nghĩ khi nói ra những lời như vậy không nữa? Hỏi 1 câu đơn giản thôi: DOTA2 có chơi được trên Android hay iOS không? Con Acer P3 cùi còn chơi được đó 😃 nên con SF3 này thì chắc cũng không vấn đề gì đâu.

Mình không bênh vực cái gì, nhưng hy vọng mấy bạn nên nhận xét khách quan tí.
không có cổng HDMI à
hosino
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không có 4G, cấu hình lại mạnh như trên thì pin e là không đạt 9 tiếng như quăng bom. Quá tham vọng và quá ôm đồm, làm việc thì dùng máy bàn là nhất, lướt liếc thì cứ IPad mà múc
tughen70
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hosino Nói như thím này thì k bao giờ có 2 in 1 và có thể là nhiều trong 1 chứ cổ hủ như thím này thì công nghệ không bao giờ có sự đột phá
Be_Stu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hosino Testing consisted of full battery discharge while Internet browsing over WiFi. Internet browsing was tested browsing 25 popular web pages. All settings were default except: Wi Fi was associated with a network, Auto-Brightness disabled, and Bluetooth Radio was turned off. Battery life varies with settings, usage, and other factors.

Pin trong điều kiện sử dụng bình thường với cấu hình như thế là đạt rồi. Còn dùng để chạy game nặng thì ngay cả iPad cũng tụt pin chóng mặt 😃
Cuongrobe
ĐẠI BÀNG
10 năm
[Hỏi ngu] Surface Pro 3 có dây sạc dài ko mọi người? Kiểu lúc dùng như laptop có thể cắm sạc liên tục dùng được không nhỉ?
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
ng ta pr nên nó thế, nói quá lên cho nó máu 😃 nhưng phải công nhận con này ngon 😃
Anh em nào có nhu cầu mua máy không , alo cho tôi nhé nhưng phải đến 31/8 mới có hàng ở Úc.

image.jpg image.jpg
Quá ngon

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn mobile app
🆒
http://www.computingcompendium.com/p/arm-vs-intel-benchmarks.html?m=1 bạn vào đó coi.con core i3 đó là dòng cho laptop nha.trước mình đọc là người ta lấy con core i3 PC chạy giả lập android,bench có 1 nhân mà hơn xa chip s4 pro đó. A7 64 bit hay có 69 bit thì cũng thế thôi 😁 Năng lực xử lý thì ARM còn khuya mới lại x86 dc
@nhokkute_nike8008 Vãi cả 69 bit 🆒
cám ơn bro 🆒
quất lun Core i7 Ram8GB ổ cứng 512GB lun cho máu! vác thằng Surface này đi làm éo sợ con laptop nào hết!
buonvimua
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ước gì microsof tặng mềnh một con này 😃
appleno1
TÍCH CỰC
10 năm
Mình nghĩ thằng này so với Macbook thì cũng chưa đúng lắm
Hóng đối thủ thật sự của SF3 - iPad pro 🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp