Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft tại Nhật thử nghiệm tuần làm việc 4 ngày và năng suất lao động tăng đến 40%

bk9sw
4/11/2019 5:29Phản hồi: 145
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cần được nhân rộng cả thế giới
@baomat1585 Mơ chứ nhân được ở đây.
labillnet
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thấy hiệu quả đúng.. mình làm cty tuần 5 ngày thấy chăm chỉ hơn, sẳn sàng OT nếu nhiều việc, hơn là phải làm cty tuần 6 ngày dù về đúng giờ.
Đội tính lương theo giờ như em mà làm thế thì chết 😁
@caocaolatre199x Tính lương theo giờ mà làm 80% công suất trở xuống thì chết con người ta hết.
Rất chuyên nghiệp.
hungmap0090
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thà không làm thôi làm thì làm tốt nhất. Ý kiến hay
Tommy KN
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ước ao
dlcky
TÍCH CỰC
4 năm
làm 4 ngày nhưng mà mấy tiếng 1 ngày thì không nói
@dlcky bạn không đọc bài hay sao? dĩ nhiên là 8 tiếng 1 ngày rồi. nếu nghỉ 3 ngày 1 tuần mà lại tăng lên 10 tiếng 1 ngày thì đâu còn nghĩa lí gì nữa?
dlcky
TÍCH CỰC
4 năm
@caocaolatre199x Người nhật mà bạn, 9to9 là bình thường
@dlcky không có đâu bạn ơi. bình thường chúng nó cũng 8 tiếng 1 ngày tuần nghỉ 2 ngày. đúng giờ là về. mình đang ở Nhật đây. không nên thần thánh hoá ng Nhật quá làm gì.
bá đạo 1 làm 1 nghỉ kkk
Hàn với Nhật thì thôi rồi. Làm tới mức đột quỵ mà chết thì hay ho gì.
Mình từng làm cty công nghệ Nhật. Ngày làm 12h, nhưng đó là cống hiến 4h ko tính lương. Cần thì t7 cn vẫn làm hoặc ot 24/24. Đó là cống hiến. Đã nghỉ.
Cty mình thì muốn nghỉ lúc nào mà cảm thấy mệt ..ko trừ lương thưởng... Tết nghỉ 1 tháng ...thưởng nguyên năm lương ... Mình chủ cty 😁
jing
CAO CẤP
4 năm
quán mát xa tẩm quất gần nhà xem ra đã đi trước thời đại khi mà họ cho nhân viên nghỉ làm ban ngày, và làm việc vào ban đêm

Ban đêm trời mát ko cần điều hoà, nhân viên lam việc hăng hái hơn hẳn

Có lẽ các ban ngành nên học tập theo?
Hay đó
aloso88
TÍCH CỰC
4 năm
Hay đấy, nhưng muốn áp dụng chắc phải nghiên cứu kỹ, áp dụng tùy bộ phận, tính chất công việc
conghoda5
TÍCH CỰC
4 năm
Khi nào đến Việt Nam?
Đang làm ở cty này, ngày nào cũng làm thêm 0.5h ko được tính tăng ca mà khi về tụi nó nhìn như người ngoài hành tinh, "dám" về "sớm".
bibeo89
TÍCH CỰC
4 năm
1 ngày 12 tiếng là đủ
vậy mà tq đang muốn 996.thật sự với cá nhân mình nếu giao cho mình cv của 1 tuần và kèm thêm một ít nữa với yêu cầu làm tốt sẽ được nghỉ 3 ngày thì mình cũng sẽ cố gắng làm tốt hết
Giáp Nam
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bản thân tôi, thứ 7 làm việc cũng cảm giác hiệu quả hơn những ngày khác, ko mệt mỏi, ko trì trệ, có lẽ do trong đầu lúc nào cũng nghĩ, mai CN rồi 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019