Microsoft tạm dừng cho phép tải bản October Update 1809 do có quá nhiều lỗi

Hassler
6/10/2018 15:0Phản hồi: 252
252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhiều anh em có thói quen download hoặc lưu file luôn vào các thư mục có sẵn trong Windows. Sau vụ này anh em chú ý nên lưu ra ổ khác ko phải ổ cài win nhé 😔
Ladan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình update lên Win10_1809 thì chạy mượt ngon lành nhưng về phần driver card GTX1050Ti có vẻ có vấn đề vì sau khi update mình chuyển đổi qua lại giữa chế độ Duplicate & Extend giữa màn hình & Tivi thì nó cứ bị đơ và ko chuyển, cũng chưa biết sửa như nào nữa trong khi đã update lastest version of Geforce
dtt_arc
TÍCH CỰC
6 năm
@Ladan Lên trang chủ NVIDIA tải driver mới đi
Ladan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dtt_arc Bạn có đọc comment của mình ko vậy? Mình đã ghi rõ là đã update lastest version of NVidia rồi mà vẫn bị lỗi ko chuyển qua lại Extend & Duplicate được mà. Bạn cao nhân nào có biết cách sửa ko giúp mình với ?
Pnmr560
TÍCH CỰC
6 năm
@Ladan Phiên bản driver geforce của bạn là bao nhiêu thế?
Ladan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Pnmr560 Mình dùng bản 416.16 - WHQL ngày 04.10.2018
Pnmr560
TÍCH CỰC
6 năm
@Ladan Bạn thử chọn mục Fresh install khi cài Geforce driver xem sao. Mình cũng dùng 1050Ti (laptop) thì chưa thấy lỗi gì cả.
tuanzs
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy cái tài liệu mình chả bao h lưu chỉ trên máy, cloud hết tuốt luốt rồi nên chả biết có bị sao ko nữa.
Máy chạy có vẻ mượt hơn. 😁
phantung83
ĐẠI BÀNG
6 năm
Từ bản 1803 đã ko update đc thì bản này càng thêm nhục.

Hỏi kỹ thuật MS thì cũng bó tay, họ nói refresh lại windows thì mới có thể lên đc. NHỤC!
(đang yên đang lành do ko update đc mà phải refresh win thì éo cần)
ONE NO!
TÍCH CỰC
6 năm
mình cũng mới up lên, bị dính lỗi mất chỉnh độ sáng màn hình chỗ hiển thị % pin
quotecailon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ONE NO! Đó không phải lỗi, mà là tính năng đó b, trong change log có nói mà.
ndt1983
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bị lỗi nhỏ về driver của card mạng nhưng dùng network reset lại là được
Lần nào cập nhật lớn thì MS đánh pan cho ae. Chuyển sang dùng hàng nhà táo thôi 😁
dtt_arc
TÍCH CỰC
6 năm
@Sao_Cung_Duoc Mình không nói phủi trách nhiệm. Mà bạn có thấy có người update ổn định. Có người bị. Coi trên diễn đàn tinhte bạn cũng thấy. Vậy không phải hoàn toàn do MS. Và MS đã có động thái.
Còn về hơn một tỷ thiết bị thì mình có chụp hình nguồn. Chưa kể đó là thiết bị cài có bản quyền. Còn những thiết bị lậu và thiết bị cài bản không có bản quyền như những quốc gia như chúng ta. Mà quốc gia vn ta thì bạn biết có những cấu hình thiết bị tự build. Thân ái
@dtt_arc Mình tìm trên mạng thì có 700 triệu thiết bị cài Win10 (tinh tế cũng có đăng tin)
Mình dùng máy HP và có win 10 bản quyền kèm theo máy, sau khi nâng cấp nâng cấp này thì bị lỗi và đã rollback lại đó bạn. Trên thế giới nhiều người than phiên lỗi mất dữ liệu nên MS mới dừng nâng cấp (chắc chắn số lượng lớn thì MS mới tạm dừng).
Vài dòng chia sẻ với bạn nhé
lendras
TÍCH CỰC
6 năm
@Sao_Cung_Duoc Không bao giờ có thể diệt sạch bug. Nhất là với sản phẩm phải triển khai trên nhiều loại cấu hình, môi trường khác nhau. Bạn chỉ nói về những người gặp lỗi vậy còn những người không gặp vấn đề gì thì sao? Lúc nào bản cập nhật mới của Windows ra cũng gặp tình huống như này nên không thể đổ hết cho hãng được.
@lendras Đây là lần thứ 2 liên tiếp MS tung bản cập nhật quan trọng dính lỗi. Với hàng triệu người tham gia thử nghiệm mà không thể phát hiện được hết lỗi thì mình thất vọng thật sự
no1cvn
TÍCH CỰC
6 năm
Đang ngồi ghost lại cây pc và đọc bài này, hôm qua update xong xuôi chả hiểu sao vào cái màn hình xanh lè luôn
vipkp3
TÍCH CỰC
6 năm
Chưa thấy bị gì dùng cũng ổn nhưng có cái tính năng kết nối với phone là không mượt lắm và chỉ có mỗi photo với sms
Ruiz
CAO CẤP
6 năm
Mua bản quyền Window 10 pro UK, nên bản cập nhật cho thị trường Châu Âu luôn trễ hơn bản US cỡ 1 tháng, nên lần nào window nó tự update cũng ổn định không có lỗi, bản update mới nhất này chưa có nên hên 😁
Dragon 88
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mk dùng inside từ ngày đầu chẳng bị lỗi j nghiêm trọng cả. Máy cấu hình thấp mà vẫn chạy phà phà
mr.pakapun
ĐẠI BÀNG
6 năm
PC trong cty mình đã lên 1809, còn laptop mình thì vẫn còn ở 1803, về nhà check update hoài mà không thấy 1809, giờ mới hiểu lí do :eek:
cũng may đang chuẩn bị nâng cấp con laptop, chắc phải backup dữ liệu trước khi đồng ý nâng cấp.
Nhận thấy sau update máy đôi khi delay 1-2-3s. Thường bị khi mở file explorer, đặt biệt là các phân vùng trên hdd hay tab trong chrome. Dữ liệu không biết vì chạy ssd 120gb nên không lưu data trên ổ C.
Ở việt nam luôn có thói quen chia ổ C và D nên không sợ mất dữ liệu. Nước ngoài phải học VN cái vụ này. Lạ là rất nhiều phần mềm chia ổ đĩa của nước ngoài mà máy tính bên đó hầu như chủ có một ổ đĩa.
OS Name Microsoft Windows 10 Pro
Version 10.0.17134 Build 17134
Các lỗi sau lặt vặt thỉnh thoảng xảy ra không biết vì sao:
  1. Không boot vào win được
  2. Khi Shute down treo mãi mãi nếu không can thiệp rút nguồn power
  3. USB driver
  4. Mất nguồn điện cấp ra khi dùng sạc điện thoại
  5. Khi mất mạng hoặc mới rút cap cắm lại không tự connect phải bấm Troubleshoot prolems mới kết nối lại được
  6. Mất password kết nối wifi, phải đăng nhập password lại mặc dù những lần trước đã đăng nhập bình thường
  7. Tự Disconnect (out) khi đang kết nối VPN
Tất cả file được đẩy hết lên onedrive từ lâu rồi, chả mất được
Tiếc quá. May vì đã lên😁.
1 hệ điều hành mà có nhiều thể loại khác nhau mà sao tương thích cho hết

như macos có vài mẫu còn lổi mà
decon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chít rồi bữa giờ lên đang vi vu chưa thấy gì !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019