Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Microsoft tạm ngừng phát hành bản cập nhật Windows RT 8.1 vì vấn đề chưa được tiết lộ

Duy Luân
19/10/2013 23:2Phản hồi: 65
Microsoft tạm ngừng phát hành bản cập nhật Windows RT 8.1 vì vấn đề chưa được tiết lộ

Microsoft mới đây đã ngừng phát hành bản cập nhật Windows RT 8.1 chỉ hai ngày sau khi phiên bản hệ điều hành mới này chính thức cho phép tải về. Trong một phát ngôn đăng trên trang hỗ trợ, Microsoft nói họ đang "điều tra một tình huống ảnh hưởng đến một số lượng giới hạn người dùng cập nhật thiết bị Windows RT lên Windows RT 8.1. Do đó, công ty quyết định tạm thời gỡ bỏ bản update Windows RT 8.1 ra khỏi Windows Store. Chúng tôi đang làm việc để khắc phục vấn đề này nhanh nhất có thể". Hãng không nói rõ "tình huống" hay lỗi phát sinh ở đây là gì, nhưng vài báo cáo nói rằng máy sau khi cập nhật thì không thể khởi động lên được nên người dùng phải phục hồi lại thiết bị của mình. Chưa rõ bao giờ thì bản cập nhật sẽ xuất hiện trở lại. Bản Windows 8.1 thì không bị ảnh hưởng gì.

65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Biết ngay :p

Nguyên nhân là hư boot data trong khi update

Dẹp cái RT đi cho rồi, có bán đc đâu mà cứ để chi không biết! Hay đây là "phân khúc giá rẻ" của Mic nhỉ???
@doinho bộ nào giờ RT đắt hay sao. con surface RT rẻ k bằng 1 nữa con surface pro.
tomtit0805
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kinh nghiệm là các bản mới của hđh khi mới ra mắt thường chứa nhiều lỗi, do đó mình thường chờ một khoảng thời gian nhất định, sau đó mới update.
hunhun
TÍCH CỰC
10 năm
@tomtit0805 đấy gọi là cho chuột bạch chết hết, chuột cống ra xơi 😁
@tomtit0805 Thế thì chờ 8.2 thui ... 🆒
Đang dùng Windows RT 8.1, phải nói là hết sức hài lòng, ngay cả bộ gõ tiếng Việt không giống ai của Microsoft. Có dùng thử, có gắng kết lâu dài mới thấy được Windows RT hữu ích thế nào so với iOS hay Android, chứ ban đầu dùng thì thấy không gì thực sự ấn tượng cả.
lhlan
TÍCH CỰC
10 năm
@thuongquoc Bộ gõ vẫn chuối hả bác? Chán nhỉ.

Outlook đã chạy tốt chưa ạ?
@lhlan
Bộ gõ vẫn như cũ bạn ơi. Nhưng dùng quen thì thấy tiện hơn TELEX. Còn về khoản bỏ dấu thì vẫn tệ, không thay đổi.
Mình dùng iCloud mail trên Outlook thấy ngon lắm. Còn Y! hay Gmail thì khỏi nói rồi.
Nhìn chung đến giờ thì nhìn lại thấy số tiền bỏ ra ít hơn so với cái mình nhận được. 😃 Nhu cầu chính của mình cũng chỉ là Word, Excel, PowerPoint, Outlook, Facebook, PDF nên thấy chỉ có Windows RT là hợp nhất rồi, không cần x86 hay cấu hình mạnh.
Còn về pin thì lâu hơn Windows RT 8 nhiều. 😃
@thuongquoc mình sắp tới tính làm em 2520, nghe bạn nói có lẽ là bạn có kinh nghiệm sd win Rt r, có thể cho mình biết 1 vài cảm nhận tốt của bạn với win RT này k?
RT = Rất Tồi.
@che1982
vãi bác ! em đang nói đến bộ gõ mà ..... là bộ gõ đó chứ ko phải là cái máy !!! 😁
che1982
ĐẠI BÀNG
10 năm
@voldemot Chả hiểu cái ông Microsoft như nào nữa, có mỗi cái bộ gõ telex mà ko đưa vào ... thị trường VN chắc nó coi như rác.
@che1982 lên 8.1 mất jb rồi bác ơi huhu
che1982
ĐẠI BÀNG
10 năm
@jiepsimotmi Đành đợi vậy bác ơi, ko có unikey, dùng bộ office của surface cũng như không 😔
ndacthien
TÍCH CỰC
10 năm
Dau hieu het thoi cua 1 cty lon.
PS: chang hieu sao sang nay go tieng viet kg hoat dong
Ước gì em nó có thể là RT=rất tốt hay rất tuyệt nhỉ!
hunterlovex
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fanyingni Rất Tuyệt
Hẹ hẹ nghi án khai tử win rt đang hé lộ.
May quá , mình đã kịp cập nhật lên rồi 😁
thấy tổng quan thì màu mè hơn nhìn hơi rối .. nhưng lại mượt hơn nhiều 😃
các ứng dụng và thanh charm bar vào phát đc ngay .. ko phải ngồi chờ cả phút như win 8;)
@Tuynday chuẩn bị dính lỗi chứ ở đó mà may :D
nhoc_huhu
TÍCH CỰC
10 năm
@Scorpius DLord Win rt ms bị chứ bạn, mình win8 lên có thấy sao đâu....
Chắc bị Cr@ck nhanh quá, ngừng để vá đây mừ
sicore
ĐẠI BÀNG
10 năm
RT thì dùng làm sao nhỉ! bản pro còn cái mà nghịch. đang chơi với đa nhiệm quen tự nhiên sang win8 thành lai đơn nhiệm. bước lùi của công nghệ là đây. bác Bill cũng hiểu nên đang cố gắng sửa sai. mà sai thì rất khó sửa. cứ đang làm việc này mà phải đóng nó chuyển sang làm việc khác thì khó chịu phải biêt.
techmaniac
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sicore Hoi khí không phải bác dùng Windows RT bao giờ chưa? Bác chém làm em thấy phát rét luôn.
😃 mình mới cập nhật lên RT 8.1 thấy chạy ổn và mượt hơn cả lúc trước...bản cập nhật 8.1 đợt này nhiều điều thú vị. Với 1 người thiên về công việc văn phòng và lên web thì RT 8.1 là ổn rồi
- Nhưng anh em cho mình hỏi là cách vào phần nào để hiện thị hết các app lên nhỉ ( kể cả app mình đã để ẩn ý) , bản 8.0 ở ngoài màn hình giao diện UI có phần all app kick vào là nó hiện lên hết. Bản 8.1 này đang mò mò mà vẫn chưa đc hjhj ( chưa biết nên hỏi ae chỉ bảo nhé)
vista1105
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhuongkkk2 Bạn vuốt xuống lên từ màn hình modern sẽ hiện lên all app, sau đó bạn pin app.
techmaniac
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhuongkkk2 Cũng đang dùng RT 8.1 rất ổn, bác muốn hiện all apps chỉ cần trượt cái màn hình Start lên trên là thấy ngay. Kết nhất quả Outlook 2013
vista1105
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngoại trừ vấn đề bộ gõ telex, mình khá hài lòng về RT
Thank vista1105 nha hjhj;)
ò ò, tưởng 8.1 Pc chứ, nó mới update tối qua xong 😃 hết hồn, mà thật, dẹp RT xác nhập chung vào phone cho rồi, android, IOS làm hết mà ông MS này chậm với cả chạp
quocvieth
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn nói sao chớ hện tai windows store đang dơnload update vo laptop của tôi khi tôi dang type dòng chử nầy ??? lúc 10:00PM 10/19/13 tai usa đây

TIN VỊT ?????
@quocvieth window RT mới bị thôi =.=
sao của mình không thấy update đc nhỉ :mad:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019