Microsoft: Tất cả điện thoại Windows Phone 8 đều được cập nhật lên Windows 10

Duy Luân
14/11/2014 3:25Phản hồi: 256
Microsoft: Tất cả điện thoại Windows Phone 8 đều được cập nhật lên Windows 10
Đây quả thực là một tin rất rất vui với anh em đang dùng Windows Phone 8. Chúng ta có thể an tâm rằng khi Windows 10 phiên bản dành cho điện thoại xuất hiện, chúng ta cũng sẽ được sử dụng hệ điều hành kèm theo những tính năng mới nhất này chứ không bị bỏ rơi như hồi Windows Phone 7 lên 8. Có vẻ như Microsoft đã rút kinh nghiệm để không phạm lại sai lầm này một lần nữa. Hiện Windows 10 vẫn đang trong giai đoạn phát triển nên chưa rõ những đặc điểm nào của OS sẽ tối ưu cho điện thoại, chỉ biết bản cho thiết bị dùng CPU ARM phải đến năm sau mới bắt đầu xuất hiện. Chúng ta hãy chờ xem sao.

Nguồn: Twitter
256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

manhtu07
ĐẠI BÀNG
9 năm
tuyệt vời ông mặt trời
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
9 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Sao bạn biết? Thông tin của bạn từ đâu ra vậy?
manhtu07
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duckhanh94 Vâng 😁Thánh nào nữa đây
duckhanh94
ĐẠI BÀNG
9 năm
@manhtu07 èo...mầy hay quá..12ck5 nè mầy
manhtu07
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duckhanh94 Thấy tên m với 94_ đã quen quen nhưng k dám nhận bừa là Ku Khánh 12ck5 kkkk
ttthanh14
TÍCH CỰC
9 năm
YYeahhhhhh!!!!

Ôi trời. 920 mua phải đc hơn 2 năm rồi mà vẫn đc hỗ trợ tận răng. MS chăm sóc khách hàng tuyệt vời quá! Thế mà cứ lo mãi, đó là lí do Window Phone và ios luôn đc ưa thích <3
@zaizai_88 Mục Settings nghe nói mấy bản update sắp tới sẽ được sắp theo alphabet đó.Còn về giao diện thì thiệt tình nhìn tá lả quá. Mình thấy homescreen gọn gàng thôi. may là từ bản denim thì phải có cho sắp vô folders (dĩ nhiên bạn nào thích bày hết ra homescreen thì sẽ thích live tile của Windows Phone). Mình không khoái android vì nó ôm đồm (y như Windows) dẫn tới hao pin thấy phát khiếp. Vì nhu cầu mình không nhiều, nên tối ưu dc như Windows Phone hay iOS trong khoản pin thì mình khoái hơn.

Nói chung ta cứ đợi bản 10 chánh thức của cả Windows và Windows Phone coi sao. Microsoft dạo này hành xử, dc mọi người ca ngợi, lạ lùng với mình: chắc muốn biến Windows thành hệ điều hành mở hay sao, mà đi gom mọi yêu cầu lại rồi coi cái nào dc yêu cầu nhiều nhất thì tích hợp. Trong khi rõ là không thể nào có một đôi giày mà one size fitting all được...
@ttthanh14 520 con ok luôn bác ah.sang năm là e nó 4 năm rồi
longxek8x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenmanh287 bác này chém vãi 😆 Lumia 520 chính thức bán ở vn từ 25/3/2013, sang 25/3/2016 mới đc 3 năm mà bác bảo sang 2015 đã đc 4 năm rồi =))) góp ý thôi, ko ném đá!
@longxek8x nho nhầm.hihihi
wp bây giờ khá ngon rồi. Không kém các os khác. Ứng dụng ngon cái là tuyệt vời.
@tbdat11 Ý em là cái thanh kéo như bên Android hay iOS đó bác...cái này nó chỉ có 3 mức thật nhiều khi quá sáng nhiều khi quá tối ( đặc biệt là ban đêm ) khó chịu lắm bác 😔:(
@phan đức trọng Vào trong profile có thanh chỉnh độ sáng kéo được tùy chỉnh đó
@vnstockguru Bạn dùng bản nào thế??? Một khi đã chát là k thể quay lại nếu như ko ấn nút home!
@blueseaN9 Cái nút mờ mờ bên góc trái dùng để Toggle giữa Facebook và Messenger. Bản 15.1 (vừa update hôm 13/11).
xacuophn
ĐẠI BÀNG
9 năm
không có wp @@
dafug
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xacuophn đuôi hả bác hay đọc hiểu có vấn đề -_-
Liệu có bao gồm cả mấy máy của HTC???
@Tony_HD Đang xài 8x và cùng chung thắc mắc
KAXIHAN
TÍCH CỰC
9 năm
@KeiSuKê TMT Cái này phụ thuộc vào quan điểm của HTC nữa, nôm na là còn phải xem cái thái độ 😁
thaolq1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rang giu con 1520 va hong.
Là la lá la... :3 920 của em vẫn không bị bỏ rơi... Chờ tới ngày lên Windows10. :3
Ứng dụng nhiều hơn IOS hay Android thì càng tuyệt vời hơn...
@Tatsuya.Shiba khó đó
@Tatsuya.Shiba Ứng dụng cho bao nhiêu gọi là đủ hả bạn 😃
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@Tatsuya.Shiba không cần nhiều quan trọng là chất lượng
tq.thangvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@exciterc đúng vậy, hoàn toàn ủng hộ quan điểm này. Bác là người dùng sáng suốt.
Tin này là hay nhất đấy.
gom lua mua 1520 😁
Tuyệt vời, hóng Win 10 :p
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tin mừng cho người dùng Windows phone 8. Mong là Microsoft sẽ hỗ trợ chúng ta về dài hạn.
longdevilo
ĐẠI BÀNG
9 năm
WP chỉ bị có store chưa đc đa dạng và cùng 1 app nhưng lại kém hơn iOS và Android
@longdevilo không chỉ kho app đâu bạn, nếu dùng wp thì nó ra nhiều vấn đề còn khá kém trong trải nghiệm sử dụng (không phải vấn đề hệ điều hành đóng)
WP vẫn còn chán lắm ! 😃
MrTy85
ĐẠI BÀNG
9 năm
Từ khi mua thương hiệu Lumia, window phone ngày càng cải tiến với tốc độ chóng mặt, chả trách nokia quay lưng với window phone mà chơi với ăn roi...

Plus: wp 10 dự sẽ là rất ngon đây... wp 8.1 đã là khá là tốt rồi
Bắt đầu thấy yêu WP rồi ,chờ 1 ngày không xa để từ bỏ Android để đến với đội WP !
@trantrungtu like-
đại đế
bill gay đại đế_đại đế_đại đế
@trantrungtu mua đi rồi thấy cái Xbox của nó kinh tởm đến mức nào! Hãy mua và cảm nhận! bạn sẽ thấy phí chục triệu của mình bỏ ra để có đc cảm giác like shit !
thiencau1993
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngon, hóng Window 10 với giao diện trên lumia😁
Window đang hồi sinh với win 10 ?
Nhưng thời gian cụ thể

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095