Microsoft thừa nhận NoDo gặp vấn đề về màu hiển thị, lỗi do HTC

babybungbu
13/5/2011 22:23Phản hồi: 177
Microsoft thừa nhận NoDo gặp vấn đề về màu hiển thị, lỗi do HTC

Microsoft mới đây đã thừa nhận bản cập nhật NoDo cho 2 sản phẩm HD7Trophy của HTC bị hiện tượng loang lổ màu trên màn hình hiển thị. Nguyên nhân của hiện tượng này được hãng phần mềm "đổ tội" cho nhà sản xuất Đài Loan vì đã không tuân thủ các yêu cầu về cấu hình phần cứng. Theo nhóm hỗ trợ của Microsoft, HTC tự ý thiết lập độ sâu màu 32-bit cho 2 thiết bị trên, khi được cập nhật, bản NoDo tự động chuyển chuẩn màu về 16-bit. Quá trình này đã gây ra hiện tượng loang lổ màu như hình minh họa trong bài viết.

Tuy nhiên, những người dùng HTC HD7 và Trophy xem ra không đồng ý với quan điểm "lỗi nhẹ, không ảnh hưởng lớn" của Microsoft. "Nó thay đổi hoàn toàn màu sắc trên thiết bị, ở tất cả các tác vụ như ứng dụng, games, hình ảnh, video, màn hình lock, marketplace.... Đặc biệt có nhiều chỗ màu sắc bị loang lổ nghiêm trọng", dẫn lời Santiago Castelo, một người dùng sản phẩm Trophy.

[​IMG] [​IMG]

Nguồn: Slashgear
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn loang lổ giống con lap của em khi hỏng card màn hình chỉ hiển thị dc 16 bít, lỗi này nặng chứ nhẹ gì
hỏng card mà cũng hiển thị đc là ghê lắm rồi, triệu chứng đó phần lớn là vì hỏng driver vga thôi.
WP7 cập nhật lần nào cũng có vấn đề nhỉ, trước là với samsung, giờ là HTC, chắc LG hoặc Dell chuẩn bị là nạn nhân tiếp theo thôi :|
Tại sao lại phát biểu vậy chứ! Có phải ai cũng muốn thế đâu?
mrtitus
ĐẠI BÀNG
13 năm
"Lỗi màu này nhìn chung không ảnh hưởng lớn đến trải nghiệm của hầu hết người dùng. Mục tiêu của Microsoft là đảm bảo thiết bị hoạt động một cách tối ưu nhất", trích lời Aled T thuộc nhóm hỗ trợ Microsoft."
Hơ hơ! thằng Microsoft trả lời hay thật-----> ý là: Đảm bảo cho thiết bị hoạt động tốt nhất........ còn người dùng thì kệ chứ vì ai bảo thằn HTC tự động nâng lên 32 bit làm chi.
em nghĩ ảnh hưởng nhiều chứ bác.mới cầm vào con máy thấy cái màn hình loang lỗ.màu hiển thị như mấy con hàng nhái thì chả muốn trải nghiệm các thứ khác nữa luôn 😁
mrtitus
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế thì mình mới bảo bọn Mcrosoft trả lời hay. hic hic
Trong các hãng lớn thì HTC dùng màn hình công nghệ kém nhất mà. Màu sắc không tốt. Có lẽ là rẻ nhất.
shinobi0502
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hoàn toàn đồng ý với bác. Màn hình FPT sáng và rất thật
Thật nhất thì thấy SE, SS , Apple chứ HTC sao so = dc nhỉ?
Bác này nói hay quá, như phán thánh không biết có biết cái gì không nữa :D
Lật sang mấy trang sau đi.
Mình có lời nhận là mình sai rồi đấy
Đang tính đổi IP4 sang HTC lại phải nghĩ lại thôi
tungjty
TÍCH CỰC
13 năm
Chán với cách làm ăn của ông lớn MS, cái gì cũng đổ lỗi cho nhà sx chứ ko chịu nhìn nhận trách nhiệm hệ điều hành mình quá chuối, hãy nhìn android mà xem có bi những lỗi vớ vẩn như vậy ko dù cho HTC nâng cấp độ sâu màu lên 32bit. Nạn nhân kế tiếp chắc hẳn là LG, Dell thôi.

Từ khi chia tay với hd7 thì hứa với lòng mình ko dám quay lại với wp7 nữa =)).
Sống cở mở đầu óc chút đi bro! Trước đấy không tốt, sau này tốt thì cứ sài thôi. Làm gì hứa với lòng "nghiêm trọng" dzậy!
em cũng có lời hứa như là của bác ^^
omega911
TÍCH CỰC
13 năm
Cái đó gọi là "Một lần bất tín, vạn lần bất tin" đó
cũng có thể gọi là: " một lần bị rắn cắn, nửa năm sau vẫn sợ sợi dây thừng" 😁
omega911
TÍCH CỰC
13 năm
Có liên quan gì đến câu của mình không nhỉ
ultimate
TÍCH CỰC
13 năm
Không hiểu Microsoft nghĩ gì khi luôn chỉ để OS của họ hỗ trợ 65k màu trong khi các thiết bị bèo nhéo nhất giờ cũng 256k màu rồi, còn lại là 16 triệu màu (32 bit).
Thảo nào nhìn màu trên con HTC HD7 lởm thế. Thằng bạn vẫn cố sống cố chết khẳng định WP7 hỗ trợ 65 triệu màu 😆
chỉ có màu sắc trên hd7 lởm thôi, còn trophy đẹp lắm, dùng màn hình s-lcd chứ không phải loại vớ vẩn, riêng con omnia7 mặc dù không phải 16 tr màu nhưng mình thấy hiển thị còn đẹp hơn con captivate cũ của mình, ít nhất hiển thị màu trắng cũng không bị rỗ, thấy các chấm ly ti
springbay
TÍCH CỰC
13 năm
Thật sự đến giờ vẫn thất vọng vơi WM7! mặc dù là fan của WM!
giống hệt con win xp cũ của mình dùng 8bit màu 😃
Sao WP lại để màu 16bit thế này nhỉ 😁. Lạ thật.
bác nào có nguyên hình của e này ko cho e xin làm cái wallpaper cho e galaxy của e với, e xin chân thành cảm ơn 😁
RIM
CAO CẤP
13 năm
Hic, thế mà mình cứ tưởng là khi copy ảnh vào Trophy thì Zune nó nén lại nên ảnh mới mất đi độ mịn. Hóa ra là...
Chả hiểu sao nhé, tôi là 1 người đam mê SmartPhone và thích vọc vạch các HĐH, nhưng khi thằng Microsoft này sản sinh ra WinPhone7 thì nó chả gây tí ấn tượng nào cho tôi cả. Nên cho đến giờ tôi vẫn mù mờ chẳng biết cái HĐH WinPhone7 cụ tỉ nó ra làm sao, mà cũng chẳng có hứng thú sắm 1 em để ngâm cứu nữa !
MarsMan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Haha, bác này giống em. Nhìn cái giao diện ảm đạm là em đã không muốn thử rồi. Không gây ấn tượng gì đặc biệt...
IBMr52
ĐẠI BÀNG
13 năm
cứ thử 1 lần rồi xem, biết đâu bạn sẽ thích ngay mà, khà khà...
Ủa kỳ vậy!
Cái HD7 của mình đâu có bị loan màu....Mình củng mới cập nhật vài ngày nhưng mình cập nhật bằng Mac.
iLeo
CAO CẤP
13 năm
WP7 lởm khởm thế này bảo sao thằng SE nó cũng chẳng dám chơi cùng
cugieo
TÍCH CỰC
13 năm
dùng google android đi thôi, đảm bảo ko thất vọng như Windows Phone 7
Mình update liên tục HD7 vẫn đẹp có sao đâu.
WP7 yêu cầu phần cứng khắt khe quá ai mà dám sài 😆
giờ lỗi lại đổ cho nhà sản xuất phần cứng, Không biết bán cập nhập sắp tới có lỗi gì phát sinh nữa ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019