Microsoft Translator hỗ trợ dịch tiếng Việt mà không cần mạng trên iOS, dịch toàn bộ web trên Safari

sonlazio
8/4/2016 23:39Phản hồi: 83
Microsoft Translator hỗ trợ dịch tiếng Việt mà không cần mạng trên iOS, dịch toàn bộ web trên Safari
Sau khi cập nhật bản Translator cho Android hỗ trợ dịch offline vào tháng 2 thì bây giờ, người dùng iOS cũng hỗ trợ tính năng đó. Hiện tại Microsoft đang có 43 ngôn ngữ khác nhau trên Microsoft Translate và tiếng Việt là một trong 43 thứ tiếng đó. Với bạn cập nhật mới nhất, các bạn chỉ cần tải từ điển tiếng Việt vào là có thể dịch từ tiếng Anh sang Việt và ngược lại, hoặc dịch sang các cặp ngôn ngữ khác mà không cần tới Internet.

Sau khi cài đặt xong Translator, ngoài việc dùng ứng dụng thì các bạn có thể kích hoạt nó như một bộ mở rộng của Safari. Bấm vào nút Share trên Safari, chọn Microsoft Translator là nó sẽ dịch toàn bộ trang web cho chúng ta.

Trước đây, Microsoft từng hỗ trợ dịch offline thông qua Bing Translator trên Windows 10 Mobile, dịch online với Cortana trên Windows. Google Translate trên Android cũng hỗ trợ dịch offline tiếng Việt.
Tham khảo: Microsoft
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này dịch sát nghĩa hơn hay Google translate hơn? Mình hay dùng Google translate cho những từ riêng lẻ nhưng khi dùng một cụm từ hay câu thì nó dịch rất là dở.
richarmarx
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Daviddv9prada Không biết có sát nghĩa hơn hay không, nhưng kinh nghiệm là nếu đi công tác trung quốc thì Microsoft translator là lựa chọn gần như duy nhất.
@Daviddv9prada google translate dịch quá ngu luôn ấy chứ, từ Anh sang Việt thì chấp nhận đc, từ Việt sang Anh thì fail gần hết
Thanhscub
TÍCH CỰC
8 năm
Dùng cái này nhiều từ dịch sát nghĩa hơn Google Trans.
Ko có link download. 😔
@nguyensang12 lên appstore tải có mà bác
@nguyensang12 appstore có rồi bạn
Mình thấy dịch câu Microsoft dịch hay hơn😁
Đã bổ sung, cảm ơn bạn.
@sonlazio Thank mod. 😃
faterzzzz
ĐẠI BÀNG
8 năm
wp có không mọi người cho em xin link được k<3
@faterzzzz Windows phone có đầu tiên mà bạn
hd79
CAO CẤP
8 năm
@faterzzzz Có đầu tiên là cái chắc. Bạn vào store gõ Bing Trans là ra ngay
@faterzzzz Đầu đất như bạn ko hợp với wp, đúng hơn là ko đủ trình :rolleyes:
faterzzzz
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Bạn nữ giấu tên dạ cám ơn vì đã trả lời cho " đầu đất" vậy bác " đầu " gì mà rảnh tloi cho đầu đất vậy😃
@faterzzzz Đầu mình là đầu bình thường thôi, còn đầu bạn phù hợp với trồng cây hơn là lên đây hóng hớt rồi bình luận xàm, vô bổ, ko liên quan đến bài và xỉa xói linh tinh. Còn vì sao mình trả lời bạn à, vì để bạn thức tỉnh tất nhiên có thức hay ko là do bạn, khuyên bạn chuyên tâm trồng cây đừng lên đây spam làm loãng topic, ảnh hưởng đến người khác
Google vẫn hơn thì phải. Để dùng cái này thử xem sao 😁
mrd213
CAO CẤP
8 năm
App này dịch câu đọc ổn hơn GG trans, lại offline được quá ổn.
Có vẻ như dịch thuật thân thiện hơn so với Google. GG đúng là cái máy!
Để thử, không biết có khá hơn anh Gồ k ?
BOT LOC
CAO CẤP
8 năm
Đang thử. Mà không có mạng thì vào Safari thế nào mà nó dịch nhỉ.
nhìn nó dịch văn nhật đau hết cả bụng !
ASin1268
ĐẠI BÀNG
8 năm
link ko dow dược
BOT LOC
CAO CẤP
8 năm
Nếu Offline thì tải ngôn ngữ về cho nó dịch thế nào các bác.
Thích nhất cái dịch trực tiếp trong safari mà ko cần phải JB cài tweak như trước 😁
lovemotnguoi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thích nhất cái chụp hình rồi dịch
Thế thì ngon roài, cảm nhận ban đầu có vẻ dịch sát nghĩa hơn Google translate khi dịch cả đoạn văn
daiduogxah9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
toàn làm ở đâu đâu phần mềm trên window mobile thì làm như dở hơi
tbdat11
CAO CẤP
8 năm
@daiduogxah9x Bạn là một cổ máy biết nhại đi nhại lại à?

Cái này trên Windows có từ thời tám hoánh rồi bạn ạ. Người cứ như còn vẹt, chỉ biết "người khác dạy gì thì nói lại y vậy 😁"
Dịch sát nghĩa đới 😁 Yêu luôn :*
thaitd_2110
ĐẠI BÀNG
8 năm
trên WP gõ "chào các bạn" nó ra "hello you" :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119