Microsoft: Trí tuệ nhân tạo của chúng tôi sẽ giúp con người, không phải thay thế họ

Duy Luân
16/1/2017 22:47Phản hồi: 75
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tsx
TÍCH CỰC
7 năm
chỉ có mít tờ nổ là đi trước thời đại khi tuyên bố sử dụng 1 cái dt mà "sướng hơn" 30% chứng tỏ trí tuệ nhân tạo bắt đầu tự suy nghĩ rồi 😃
Tình hình là e có 2 con gear s3 Frontier mới mua hôm qua, giờ có việc cần bán lại, bác nào thầu ko?
mấy tính năng nhân diện tiếng nói, cảm ứng. MS đều là công ty nguyên cứu nhiều trước cả apple. Nhưng windows giao diện giờ vẫn cảm ứng ko ngon, nhân diện giọng nói thì thua apple. Apple làm mac os có tính năng nhận tiếng Việt khá ngon. MS bing thấy chả bằng 1 góc google search(lĩnh vực gần với AI). Thế nên tương lai chưa biết thế nào. Ko phải làm trước, nnuyên cứu nhiều là ngon
@hieupy89 Cá nhân mình nghĩ, AI ở đây là AI nhiều thứ, không chỉ riêng là trợ lý ảo... Cũng không thể đánh giá là AI có hổ trợ TIẾNG VIỆT thì AI tốt hơn. Lỡ trong tiếng anh mà cortana nó thông minh hơn thì sao.Nếu bạn có coi review sản phẩm hololens của MS thì bạn sẽ thấy mức độ thông minh của thuật toán của MS, mình nghĩ nó cũng là một loại AI vậy ( hỗ trợ người dùng như cách MS nói).
Siri có trước, quan trong là thằng nào làm tốt hơn. Gần đây tinhte có bài so sánh trợ lý của google và apple đấy, rõ ràng là apple lép vế hơn nhiều.
up209d
TÍCH CỰC
7 năm
@hieupy89 Thì chính Siri của Apple ra trc Google Assistant bao lâu bây giờ cũng có hơn được Google đâu. Suy cho cùng ms vs apple cũng đều là
kẻ lép vé trong cuộc chơi, mà ít ra là ms nó còn có tương lai hơn, nhìn những gì nó làm với hololens. Còn Apple có cái gì ?

Ps: Không hỗ trợ tiếng việt không có nghĩa là nó kém hơn, hãy lấy tiếng anh làm chuẩn đi.
@up209d Đúng rồi tương lai như winphone phải hơm...kg hỗ trợ tiếng việt trong khi VN là đất nước gần 100 triệu dân đứng thứ mười mấy thế giới, trong khi android, ios, mac hay thậm chí linux ít ng xài mà nó vẫn làm ngon lành. Ng việt hay tự ti quá nhỉ, tự xem mình là nhỏ bé đến nỗi kg cần ng khác làm gì cho mình cũng tự khen. Nhân tiện chửi thằng apple luôn tới giờ chưa có tiếng việt cho sỉri.
@dktran01 Chính xác, đều là công nghệ tiên tiến- một sản phẩm của tương lai, quan trọng là thằng nào làm tốt nhất thôi.
Thỉnh thoảng anh lại tung gió 😁 Vẫn hóng Apple định nghĩa lại thế nào là AI...
nhiều cái MS làm được nhưng làm rất ẩu, cải tiến rất chậm, nhiều cái ko làm mặc dù nó dư sức.
ví dụ như gõ tiếng việt. android với ios hỗ trợ từ ngày tháng năm nào. WP lẹt đẹt. MAC os đã có sẵn bộ gõ TV, linux hỗ trợ từ kho. MS win vào VN từ ngày tháng năm nào chả thấy bộ gõ đâu. Cảm ứng ra SP đầu tiên nhưng tới giờ vẫn lẹt đẹt. Cái nhận giọng nói TV nó dư sức làm nhưng nó ko thèm làm. Ngayf trước cái lỗi auto run éo có gì hết 10 năm ko thèm fix. Ra đường nhiều người ko biết cái lỗi đó bản chất như thế nào nhưng người ta vẫn đọc tên nnư thật,...
=>chả ai tin MS làm tốt cả.
video so sánh

@hieupy89 android gốc có bộ gõ tiếng Việt sẵn trước cả WP hả? o_O
@hieupy89 mình hiểu ý bạn nói. Nhưng. nó giống như là đi soi mói điểm xẩu của người ta vậy, một cái xẩu nhỏ nhưng bị phóng đại quá lớn ( cá nhân mình nghĩ là do ác cảm), rồi chẳn bao giờ nghĩ đến mặt tốt của người ta. Liệu bạn có cần thiết MS làm bộ gõ talex VNI, trong khi hãng thứ 3 có thể làm nó tốt hơn... => nếu MS làm tất thì developer sinh ra làm gì ? Bạn nên nhớ windows là hệ điều hành được dùng rộng rãi, vì thế nó phải đáp ứng được nhu cầu phong phú của các loại người dùng => Yêu cầu có developer phát triển từng mảng nhỏ, còn MS chỉ làm tốt cái hdh thôi ( liệu bạn đã trả tiền bản quyền cho MS từ thời windows xp-> win10 chưa ?) . Còn surface, thế hệ đầu tiên thì lẹt đẹt còn được, nhưng thế hệ 4 mà lẹt đẹt là lẹt đẹt về gì, doanh số hả ? Bạn có đang dùng ? hay là có ác cảm ? Bạn không thấy trào lưu máy tính siêu nhẹ, tích hợp bút,... bla bla bla mà MS gây dựng lan sang cả IPAD PRO, asus, samsung, dell, hp, .... . Cái câu "chả ai tin..." bạn đừng đánh đồng như thế, đó chỉ là ý kiến cá nhân bạn thôi.

Về cái video bạn share cho mình, đây là lần xem thứ 5 hay 6 của mình rồi, bạn biết nó làm từ khi nào chưa, bạn nên xem video tinhte làm cách đây mấy ngày, hoặc xem nguồn đáng tin cậy hơn, để có cái nhìn nhiều mặt hơn. Thân.

tiện thể đây là cái sp4 của mình. dùng và cảm nhân thôi
có hai cty mà bạn không nên nghe chúng nó chém gió về sản phẩm

1 là microsoft

và 2 thì ai cũng biết

SAMSUNG
hyper89
TÍCH CỰC
7 năm
Hãy coi những lời hứa vài năm nay của Microsoft rồi coi có nên tin anh này không
Vua nói láo
Cmmt đậm chất troll mà mấy b quote lại làm gì?
Xàm nó đủ thông minh để tự tiến hóa
Đừng nghe những gì MS nói, hãy nhìn những gì MS làm!
marilonluu
TÍCH CỰC
7 năm
Những lời nói dối thì luôn ngọt ngào.
HuynhNgLe
TÍCH CỰC
7 năm
Tạo ra máy móc có thể học hỏi, tự sửa chửa bản thân, thậm chí suy nghĩ. Chắc cũng ko lâu để cái máy đó tự nhận ra tại sao nó phải phục vụ con người?!

Cứ tự ru ngủ bản thân, ah ừ, có cái kill switch rồi, ko gì phải lo đâu. Thiết kế nó thông minh quá mà sao nó ko tự tìm cách loại bỏ cái kill switch đó được?
ổ này lắm anti M$ nhỉ
Chau757
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xã hội phát triển, muốn tang năng suất thay con người bang máy móc, điều đó đúng một phần nhưng mình cứ tính thì lúc trước nhà máy sx cần 1000 nhân công để làm thì với máy móc chỉ cần khoảng 5 kĩ sư thì năng suất cho ra cao hơn so vs 1000 người đó nhưng sản phẩm bán ra thì phải có người mua, mà người ta muốn mua cái gì thì phải có tiền, kiếm tiền thì phải đi làm vậy thay con người bang máy móc hết thì số lượng người ko có việc làm sẽ nhiều vậy thì chỉ còn người giàu có mua mà tỉ phú thì chỉ chiếm rất rất ít. theo mình nghĩ vs sự phát triển như hiện nay thì công nghệ ko còn là công cụ giúp con người nữa mà con người đang dần trở thành nô lệ cho điều đó. (ý kiến cá nhân xin đừng ném đá )
axionv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Chau757 chính vì thế Tây nó mới phát sinh ra dân chủ, khi không thể tìm được công việc mới thì họ có thể đòi hỏi được nhà nước trợ cấp và dùng tiền đó để tiêu xài trong nền kinh tế, nhiều người nói rằng như vậy là không công bằng đối với những người nỗ lực kiếm tiền, thực ra nếu không có những khoản trợ cấp như vậy thì nền kt và xh của họ sẽ khủng hoảng nhiều hơn, pt chậm hơn.
Chau757
ĐẠI BÀNG
7 năm
@axionv Xin lỗi vì kiến thức của mình còn hạn hẹp nên bạn có thể lý giải cho mình sao những khoản trợ cấp cho người that nghiệp, vô gia cư,.. lại là một nhân tố phát triển nền kt và xh vậy? chẳng phải Trump cũng đg muốn bác bỏ cái Obama care hay sao? khoản trợ cấp quá lớn sẽ trở thành gánh nặng cho chính phủ và doanh nghiệp?
axionv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Chau757 những người thất nghiệp và vô gia cư nếu ko được trợ cấp họ có thể bị chết hoặc suy yếu về sức khoẻ và tinh thần vì thế chính phủ sẽ giúp họ để họ duy trì cuộc sống cho tới khi tìm dc việc làm, khi họ quay trở lại cv họ sẽ đóng góp cho xh nhiều hơn khoản đã nhận; khi có vấn đề trong nền kt 1 số người sẽ thất nghệp, nếu số đó không nhỏ và họ không tiếp tục tiêu dùng nữa sẽ kéo theo nhiều dn khác khó khăn và tiếp tục xa thải nhân viên -> khủng hoảng kinh tế, trợ cấp thất nghiệp sẽ giúp họ bớt lo sợ trong khoảng thời gian tìm việc mới và tiếp tục tiêu dùng, nền kinh tế ít bị ảnh hưởng xấu. Trợ cấp cũng chỉ tương đối thôi, không thể nào 1 ng ở không mà được sống sung sướng cả, mức độ bao nhiêu tùy vào từng hoàn cảnh, năng xuất lđ của dân, mỗi thời điểm của nền kt và quan điểm của từng phe phái khác nhau nó sẽ thiên về hướng chính sách này chính sach kia, obama đã quá sa đà vào các cs gây lãng phí, Trump thì muốn dồn lực cho nền cn nước Mĩ trong thời điểm này , nhưng đa số các cs hỗ trợ vẫn sẽ còn. Khi ktpt năng suất lao động tăng cao hơn nữa thì họ càng có đk để làm từ thiện, hỗ trợ nhiều hơn và tiếp tục sản sinh thêm nguồn lao động.
Chau757
ĐẠI BÀNG
7 năm
@axionv Cảm ơn bạn nhiều
Chẳng trông chờ vào hãng lớn nào cả...trông chờ vào mem tinhte vậy
Đừng nghe Mcr nói, hãy nhìn những gì Mcr làm 😆)
Thằng Ms càng ngày càng nói phét giỏi
Trong tinh tế này lắm thằng ngu vãi.

Chúng nó nghĩ cả nền công nghệ TG chỉ có cái iPhone thôi thì phải.

Ngay bây giờ ko có iPhone, ko sao cả. TG và mọi người vẫn sinh sống hoạt động bình thường.

Ngay bây giờ ko có Windows và Office, ngay lập tức bạn có thể ko có điện và internet để sử dụng, ra siêu thị có thể ko thanh toán được, các hệ thống ngân hàng, bệnh viện, an ninh ... và hàng loạt thứ khác kéo theo sẽ ko hoạt động được.
@cuongtrangvip2810 Ko có iphone thì bạn và nhìu người hóa thành cái mây đơ đơ chỉ biết nghe lời ô chủ và ..ngu ngốc
xem phim "school rock" cho vui nhé
bạn là ngừoi giáo điều , xem bói tính cách cho bạn đầu năm lun
Đang tích hợp bộ ai cognitive service của M$ vào dự án web base application đang làm, thấy khá ngon mỗi cái api chưa hỗ trợ tiếng việt nhiều 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019