Microsoft tung video giới thiệu Windows 10 Mobile, thời điểm phát hành sắp đến gần?

bk9sw
9/11/2015 19:16Phản hồi: 145
Microsoft tung video giới thiệu Windows 10 Mobile, thời điểm phát hành sắp đến gần?
Thời điểm phát hành chính thức Windows 10 Mobile có lẽ đã đến rất gần khi Microsoft vừa đăng tải một video giới thiệu những tính năng nổi bật nhất của hệ điều hành này. Đây là điều mà hãng từng làm nhiều lần với các phiên bản hệ điều hành mỗi khi sắp tung ra cho người dùng. Được biết Microsoft đang thử nghiệm nội bộ phiên bản RTM và có thể sẽ phát hành cho người dùng Insiders trong tháng này.

Đầu tiên Microsoft giới thiệu về khả năng tùy biến giao diện của Windows 10 Mobile. Đây cũng là thay đổi lớn nhất và mang yếu tố nhận diện giữa các phiên bản Windows 10 Mobile và Windows Phone. Người dùng sẽ có thể tùy biến màn hình Start với các thiết lập như đặt hình nền, điều chỉnh độ trong suốt của các Live Tiles. Kế đến là trình duyệt Edge, con ác chủ bài của Microsoft trên cả Windows 10 PC lẫn Windows 10 Mobile. Microsoft nhấn mạnh về tính năng lưu lại đọc sau Reading List và chế độ đọc Reading Mode.

Tiếp theo, Microsoft giới thiệu các tính năng mới trong Outlook. Bạn có thể gởi email với nhiều tính năng soạn thảo hơn như tạo danh sách, bảng biểu, hình ảnh, tùy chỉnh màu chữ … Khi đang soạn email, một tin nhắn được gởi đến và bạn có thể trả lời ngay từ thông báo Toast Notification mà không cần chuyển sang ứng dụng tin nhắn.

Dĩ nhiên tính năng mới nhất là Skype tích hợp trong Messaging cũng được Microsoft giới thiệu. Từ Messaging, bạn có thể gởi tin nhắn qua Skype hoặc SMS và thậm chí thực hiện cuộc gọi Skype.

Sau cùng là trợ lý ảo Cortana, Microsoft giới thiệu tính năng dịch thuật trực tiếp từ Cortana với một ví dụ kiêm lời kết: "Congratulation" trong tiếng Pháp nói thế nào, Cortana trả lời: "Felicitations".

Theo: Microsoft
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Một tay 1520 xanh lá
Một tay 930 gold
Đang hóng đây
Trungvu.qn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuhiep Cho em khoe chung với.
Một tay 730 xanh chuối
Một tay 930 trắng nõn nà.
Chờ up phát cuối thôi! Kaka
@cuhiep anh hiệp có hai máy này....
@cuhiep Hóng chắc gì đã được :v
Lúa mì 640 XL của tớ chả cần hóng cũng lên :v
haymacke
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuhiep Con lumia 930 của Bác lên Build 10581 quay video có tiếng không. Sau khi lên 930 em quay video không có tiếng, lumia Camera cũng mất rồi. Bác có bị vậy không.
traitay95
TÍCH CỰC
8 năm
Sắp nghỉ insider r
vlcdng
TÍCH CỰC
8 năm
Mau lên nào MS! Đang ôm 1520 đỏ và 920 vàng đợi đây, mỏi mòn lắm rồi 😁
tuanvu_281
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vlcdng mình ôm cái 1520 vàng 2 năm rồi :V mỗi lần nâng cấp luôn tự hỏi sao các máy cao cấp thì MS lại cho cập nhật sau cũng :V . bác có ý định làm cái 950XL k?
vlcdng
TÍCH CỰC
8 năm
@tuanvu_281 Chắc chưa bác ạ! Con 1520 vẫn xài quá ổn, mượt mà pin trâu màn đẹp, cam vẫn bá 😁 chắc đợi thế hệ sau mới xúc vì cái continium chưa hấp dẫn mình lắm... đợi e nó rồi xem đánh giá thế nào đã mới biết dc
huybinhlntd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuanvu_281 Hiện giờ Em vẫn rất hài lòng với Em nó, nếu 950Xl cho được cảm giác hài lòng như ẻm thì mới tính đổi, vì cấu hình ẻm vẫn dư giả dùng thêm 1-2 năm nữa ạ.
ngudungsua
TÍCH CỰC
8 năm
@huybinhlntd em cũng mê con 950xl nhưng thấy 810 là rùng mình rồi, đợi hiệu xuất tản nhiệt mic thế nào
eeninay
TÍCH CỰC
8 năm
@ngudungsua Tản nhiệt bằng chất lỏng mà, lo gì?
huybinhlntd
ĐẠI BÀNG
8 năm
1520 đỏ chóe đang ở WP10.10586 vẫn đang chờ lên chính thức. Hóng quá roài.
@huybinhlntd người dùng con cháu có khác. được ưu ái nhỉ
iamme255
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huybinhlntd me too 😃
an.nguyen128
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huybinhlntd ông này là nhân viên M$ à mà có 586 thế?
quansy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ôi lên đời thì máy đã không còn...Hic nhìn Wp nhớ e Lu 830....😔:(:(
ly hoang duc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao lưu dữ liệu thôi ^^
Lúc sắp ra nhấp mạnh mạnh nó mới sướng hay sao á 😃
@Duy_P900 Sắp ra cứ để cho gấu mần mình nằm yên thướng thức mới sướng
@Duy_P900 ra nhưng ko sướng em lại sang apple nhấp thêm tẹo nữa;)
ilove1520
TÍCH CỰC
8 năm
Mình chỉ cần cái kho ứng dụng phong phú thôi.
@ilove1520 đề nghị bạn tắt auto .. không người ta tưởng bạn tay nhanh hơn não đó ... giờ nào rùi còn nhắc đến kho ứng dụng ở đây ...
trc mình dùng wp rồi và có tất cả các ứng dụng cần thiết nhé , giờ không dùng nữa vì mất máy , chưa có $ để lên lại và rất mong có ngày để sở hữu lại wwp , giờ đang sài androi nè ..
@ilove1520 Mình cũng dùng cái Samsung, công nhân game nhiều thật. Nên mỗi lần đi chăn trâu là cứ cho mấy thằng kia chơi game để hắn chăn trâu dùm hết. Mấy thằng trẻ trâu thích chơi game lắm.
Cowboyz
TÍCH CỰC
8 năm
@ilove1520 Cần làm gì?
huyvu8890
TÍCH CỰC
8 năm
@Ngô Công Pháp Bạn thâm thúy ghê. Nhưng mình thích cách nói của bạn!!! Hahaha.
@ilove1520 kho ứng dụng chuẩn bị chắc là tăng gấp 3 số lượng app 😆
ronin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hóng để 930 lên máy chính
lot dép hóng e nó
moi toanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mong ra nó fix mấy lỗi cơ bản
sao mình nghe cái giọng trong CM này cứ giống cortana nhỉ, có bác nào thấy thế không
Vẫn chưa dám quay lại WP.
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dohoa13@gmail.com wp chứ đâu pải địa ngục đâu mà ko dám quay lại, chẳng lẽ bạn chỉ xài một cái dt thoi?
Pop-up
TÍCH CỰC
8 năm
Cuối cùng cũng đến, mỏi mắt quá rồi 😁
shakimaru
TÍCH CỰC
8 năm
hai tay hai chân đang chờ đợi
730 830 930 1520
J_Tuan
CAO CẤP
8 năm
Trong khi mà Microsoft viết app nhiều và hay hơn cả app chính chủ trên windowsphone thì chả còn lí do gì để tiếp tục xài wp nữa.
Sài w 8.1 cái outlook, skype, office quặt quẹo không bằng nổi một góc outlook, skype, office mà MS viết cho android hay ios.
Cortana giờ cũng sắp có trên 2 nền tảng bạn.

Chờ đợi quá lâu rồi nên chẳng còn thấy đáng 😔
kidpro1002
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguahanglam1990 Giết gì bạn ơi?
Nên nhớ tên của nó là microSOFT nhé
Mình đang xài bản 10581 rấy ổn định, mọi thứ đều rất tốt....
thuanhihi
TÍCH CỰC
8 năm
nghe cái chữ sắp ra mắt đến mỏi mòn😔
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vụ vừa rung vừa đổ chuông ?
:mad:
iamme255
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tmt_angel8x Có rồi bạn nhé, thử win 10 mobile đi
Knell0704
TÍCH CỰC
8 năm
@tmt_angel8x kiếm máy lumia lên win 10 mà thử, chứ chụp máy vừa rung vừa chuông bằng niềm tin à? Còn có gọi điện thoại mà bên kia bắt máy thì rung 1 cái nữa
@tmt_angel8x Tự nó tích hợp vào rồi. Không có tùy chọn nhé
go sa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tmt_angel8x từ 10581 đã có rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119