Microsoft Word đạt 1 tỷ lượt cài đặt trên Android

Didu
15/7/2019 4:24Phản hồi: 121
Microsoft Word đạt 1 tỷ lượt cài đặt trên Android
Ứng dụng chỉnh sửa văn bản Word phiên bản Android vừa đạt kỷ lục mới khi lượt tải về chạm mốc 1 tỷ lượt. Không chỉ Word, các ứng dụng khác trong bộ văn phòng như Excel, PowerPoint, OneNote, OneDrive cũng đạt hơn 500 triệu lượt tải. Riêng ứng dụng email Outlook là hơn 100 triệu lượt cài đặt.

Con số 1 tỷ lượt cài đặt là rất lớn và đáng chú ý với Microsoft. Cần phải nói thêm rằng, trong đó bao gồm cả thoả thuận cài sẵn bộ văn phòng mà Microsoft ký với các hãng sản xuất điện thoại Android.

Bộ Office cho iOS hay Android đều là miễn phí và người dùng được sử dụng các tính năng cơ bản. Nó nằm trong chính sách đã giúp Microsoft thành công khi không tập trung phát triển OS riêng, thay vào đó làm các sản phẩm cốt lỗi cho hệ điều hành của các đối thủ.

Nguồn: The Verge
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có dùng thử Ofice di động vài lần nhưng bất tiện. Chỉ để đọc văn bản chứ chỉnh sửa chỉ có thể là trên máy tính
@tuanminh9889 Tuỳ nhu cầu thôi bạn. Tôi viết lách các kiểu bằng combo iPad Pro 9.7 + Logitech K380 ngon ơ. Tất nhiên là ra ngoài chứ về nhà thì chỉ ôm Thinkpad ;)
@vn_soft Sai, là khai sáng cho các con chiên ngoan đạo và cảm quá bọn di giáo 😁
@trung76 Vậy nên mới free cho máy có màn hình nhỏ :v
@tuanminh9889 tù vì màn hình nhỏ nên chấp nhận
đôi khi có hợp đồng, công văn lính gửi muốn điều chỉnh thêm tí cũng ok
chứ đt mà đòi ngon như laptop thì lạy luôn 😁
còn ipad hay tab thì màn to rồi, cũng chỉ tầm 50% chứ sao full như laptop hay PC đc :D mấy thánh mod tinhte diễn cho vui thiên hạ thôi
đúng là thế giới không thể thiếu những gã khổng lồ
aviator93
ĐẠI BÀNG
5 năm
@manhmanh989 Bộ này của bọn MS là độc nhất vô nhị rồi. Mình đang muốn dùng sharepoint server mà chưa làm chủ được, nó có cái workflow ngon quá mà nặng quá. Đang góp lúa làm con server 8 core 32gb ram để chạy nó đây.
BNK
TÍCH CỰC
5 năm
@vnv88 Thật vậy ko bác, sao mình xem ở link này thì thấy họ nói private data mà nhỉ https://support.office.com/en-us/article/share-your-office-365-home-subscription-b389b9ce-3ae3-4a82-9017-39d79972fcba

https://support.office.com/en-gb/article/learn-more-about-sharing-your-office-365-home-subscription-155c850a-65b6-4a1a-9b28-b84e16b07bfc
vnv88
TÍCH CỰC
5 năm
@BNK Chết dở, mình nhầm bộ Business với 365 Home. Xin lỗi các bác.
BNK
TÍCH CỰC
5 năm
@vnv88 Uh, bởi vậy nên dù mình còn khá nhiều license của "office 365 A1 for students" (office online only, 1TB onedrive... ) nhưng ngại ko share vì không đảm bảo tính riêng tư này 😆
rất khó để thay đổi sử dụng bộ của google.
huynhdd
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng mà chẳng có ruler, chẳng có tab, chán vãi ra luôn 😆
troy28790
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huynhdd sao ko có. Tại ko biết xài thôi
@huynhdd Chỉnh sửa đơn giản, xem là chính thôi. Màn nhỏ thêm ruler, tab thì còn nhìn đc gì nữa.
huynhdd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@troy28790 Bác chỉ cho em hiện cái ruler trong word của android với, thật sự mày mò từ word, google doc trên máy tính bảng mà không có, tại em làm hành chính, văn bản theo format, mà không có ruler, tab thậm chí paragraph cũng ít chức năng, thật sự thì có thằng này Andropen office là giống word nhất mà giao diện khó nhìn 😁
Microsoft đã thay đổi nhưng nhiều người vẫn anti
@ragefighter Linux có thu phí bản quyền cơ à 😃
kulele
CAO CẤP
5 năm
@ragefighter Cháu ơi, chú xài htc đây mà cũng ko gỡ đc facebook khi chưa root máy nhé 😃
nk0ktran96
TÍCH CỰC
5 năm
@ragefighter con đàn bà này cứ cãi cố nhỉ
@ragefighter anh ơi , tụi kia chửi anh đàn bà kìa , anh phản biện lại đi ... cuộc vui chóng tàn quá 😁
trên android mình toàn cài WPS office
congmanh1991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@gauto988 Mình cũng dùng wps, mà chỉ để đọc thôi, éo làm gì đc
@gauto988 WPS ngon nhưng gỡ rồi, lý do hàng Tàu
@gauto988 Mình cũng toàn dùng cái này, vì xem là chính nên để lúc nó full lên xem rộng rãi,chỉnh sửa nhẹ cũng được.
@Darklord.Py Mình thì biết nó từ KingOffice. Mình ko bài TQ nên vẫn tin dùng nó 😃 vừa nhẹ mà lại ổn định
cài vô để đọc thôi chứ dùng gì được, nếu có thì dùng thay cho ghi chú
Vẫn ưa dùng đồ của Google trên đt hơn
@anhkiet1011 Mình "thay thế" gần hết ứng dụng google rồi ngoại trừ gmap, playstore, translate, photos + drive
@anhkiet1011 dùng iPhone cài mỗi Gmail, Youtube, Maps và Drive, nhưng Drive giờ ít dùng rồi, vì có Office 365 + 5TB Onedrive
dat225
TÍCH CỰC
5 năm
@Darklord.Py Ông ngoại trừ gần hết dịch vụ chính. Best of "thay thế gần hết".
Mình xài WPS, tất cả trình office đều có trong nó, kể cả PDF. 😁
Toàn là cài đặt mặc định khi bán máy ra, lol :p
m.khoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ông Nội cuKhang Nhất là Samsung luôn cài mặc định cho dù là máy giá rẻ cấu hình yếu xìu cũng nhét bộ Office của Microsoft vào cho bằng được 😁
@Ông Nội cuKhang Nhỉn có nét giống cu nào ấy nhỉ
Mình từng xài word, excel trên IOS hay Android thấy nó nặng quá. sanng dùng WPS bao gồm tất cả, có cả PDF mà chạy nhẹ. có thể sycn từ website trên pc về ios luôn không cần kết nối cáp
uy tín của MS đối với bộ ứng dụng office trên máy tính là quá lớn nên đối với người dùng phổ thông mà nói, khi vào store nhìn thấy hàng office của MS mà cứ tải về dùng thôi
Toàn bị ép dùng, chứ có muốn dùng đâu !!!!!
zcmgyu
TÍCH CỰC
5 năm
@Mừng Ơi Là Mừng Ủa, không thích dùng thì xoá, sao lại bị ép???
Đang xài 365 thấy tiện vô cùng, không cần laptop làm gì, vì nhu cầu không quá kinh khủng như các bạn trên này
azhongcaizi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chỉ dùng để đọc nội sung còn chỉnh sửa vẫn phải trên pc
trước cũng cài nhưng sau bỏ vì mình xài file lớn xài trên dt khó quá nên dùng teamview trên dt qua pc làm luôn
Office trên smartphone vẫn chưa được tối ưu hóa bằng trên máy tính,nhiều tính năng không sử dụng được như trên máy tính,chẳng hạn như chỉnh sửa văn bản,kẻ ô,cột.
Chắc kiểu ss cài sẵn trong máy thôi.
Gates
TÍCH CỰC
5 năm
@cuhiep Sai bét nhè ra. Nó cài là cả bộ đều lên 1 tỉ rồi.
Miệng chỉ là loa thôi, đừng xài như cpu 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019