Mighty Vibe - iPod shuffle cho Spotify được nâng cấp, giá không đổi chỉ 86$

Knah
16/10/2018 15:4Phản hồi: 42
Mighty Vibe - iPod shuffle cho Spotify được nâng cấp, giá không đổi chỉ 86$
Mighty mới đây vừa ra mắt sản phẩm mới nhất của mình với tên gọi Mighty Vibe. Đây là chiếc máy nghe nhạc thế hệ thứ 2 của họ với nhiều nâng cấp từ phần cứng như: thời lượng pin tốt hơn, kết nối bluetooth được cải thiện, cho đến phần mềm. Với những nâng cấp đó, Mighty Vibe vẫn có giá không đổi chỉ 85.99$.

Mighty là dự án gọi vốn cho chiếc máy nghe được khá thành công với số vốn gọi được lên đến 800.000$. Đây được mệnh danh là chiếc iPod shuffle for Spotify vì thiết kế đơn giản và khả năng kết nối lấy nhạc từ tài khoản Spotify Premium của người dùng. Sản phẩm được giao hàng từ giữa năm ngoái tuy nhiên gặp phải một số vấn đề về kết nối bluetooth và thời lượng pin ngắn ngủi chỉ vỏn vẹn 4h sử dụng. Có lẽ vì lẽ đó nà Mighty đã nhanh chóng ra mắt Mighty Vibe với hi vọng lấy lại lòng tin của người dùng,

Mighty Vibe vẫn sở hữu thiết kế nhỏ gọn với kẹp áo tiện lợi giúp người dùng có thể kẹp quanh cổ hoặc tay áo để dễ dàng sử dụng trọng các hoạt động thể thao. Vibe được trang bị ăng ten mới giúp kết nối Bluetooth ổn định hơn, khoảng cách kết nối xa hơn và tương thích với nhiều thiết bị hơn. Thời lượng pin của sản phẩm tăng từ 4h lên hơn 5h sử dụng. Còn lại các tính năng khác đều rất cơ bản và không có gì thay đổi so với thế hệ trước.

Để chép nhạc vào Mighty Vibe, người dùng cần download ứng dụng Mighty vào điện thoại của mình, sau đó đăng nhập tài khoản Spotify vào ( phải là tài khoản premium) và tiến hành Sync nhạc vào thiết bị. Với bộ nhớ trong 8Gb, Mighty Vibe có thể lưu trữ 1000 bài hát từ Spotify. Ở lần nâng cấp này, Might đồng thời cũng nâng cấp luôn phần mềm của mình với giao diện trực quan hơn, kết nối tốt hơn và xử lý nhanh hơn.

Mighty sử dụng cơ chế sạc thông qua cổng 3.5mm như các máy iPod shuffle. Hiện Mighty Vibe đã bán ra với 3 màu đỏ, xanh và đen. Người dùng quan tâm có thể đạt trực tiếp trên trang chủ của hãng và chờ từ 3-5 ngày để giao hàng.

Nguồn: Mighty
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhỏ xing tiện 😃
nhỏ gọn đẹp. mà giờ toàn dùng điện thoại với tai nghe không dây.
@vansanghd93 như này khéo làm 1 con máy nghe nhạc cũng to tầm này cũng ổn lắm @@
@toivaem986 cái điểm mạnh nó đánh vào là sync với spotify mà bác 😁 Ko thì đã ko có cái để nói 😆)
tiderace
TÍCH CỰC
5 năm
@hung_hy88 Còn khi có 1 cái Smartwatch thì chỉ cần sắm thêm cái tai nghe bluetooth là khoẻ nhất
@qweasdqewasdqwe Nhưng có vẻ ko dành cho đại đa số người dùng, kể ra apple làm cái ipod nhỏ nhỏ thế hệ mới thì hay. cơ bản nó bền @@
Sparc
TÍCH CỰC
5 năm
Giống Sansa Clip lượt bỏ màn hình
Nếu ai đang dùng tai nghe true wireless thì khỏi chuyển sang con này 😁
Foxxxxx
ĐẠI BÀNG
5 năm
màu mè đẹp phết, cái này cho mấy bác đỏi hỏi cao hơn chút. chứ em thì toàn điện thoại phang 😁
ptk8588
TÍCH CỰC
5 năm
nhỏ gọn cũng tiện đấy chứ, mình chạy bộ nghe nhạc nhiều lúc cầm cái điện thoại thấy nó cũng vướng víu quá.
@ptk8588 Combo này sẽ phù hợp với bác "smart watch + true wireless"
ptk8588
TÍCH CỰC
5 năm
@youngstuden78 cái dở của smart watch là spotify nó còn rất hạn chế. Mình đang dùng smart watch gear S3 của Samsung, chủ yếu cũng chỉ để theo dõi quãng đường đã chạy với số calories thôi, nhưng đôi lúc khá hoài nghi với con số calories của con này thấy ko chính xác cho lắm. Còn tai nghe wireless thì mình đang dùng con Sony 950N1 rất ok, pin trâu, một lần sạc mình chạy cả tuần cũng được, bass khỏe dập nhạc mạnh nghe chạy cũng xung hơn.
@ptk8588 Wow tai to thế cơ à, vận động mạnh có ổn ko với lại mình nghĩ sẽ nóng 2 bên tai lắm.còn smartwatch có bộ nhớ cứ chép nhạc yêu thích rồi chạy thôi.khỏi sportify nữa cho mất công.vả lại mình cũng ko là dân chuyên nghiệp nên giá trị đại khái đo đạc được mình cũng ko quan tâm lắm bác nhỉ
ptk8588
TÍCH CỰC
5 năm
@youngstuden78 con 950N1 wireless nên ko lằng nhằng dây nhợ, thiết kế ôm rất kín và vừa tai nên mình có vận động mạnh, chạy nước rút cug ko sợ bị tụt hay rơi. Cái hay của Spotify ko phải nằm ở nghe nhạc chất lượng cao (mà nói thật thì nhạc chất lượng cao cách mấy mà nghe qua wireless thì cũng như mp3 128kbs thôi. 😁), thằng Spotify nó hay ở chỗ nghe được list nhạc được chia sẻ từ người dùng khắp nơi trên thế giới, nên bạn sẽ nghe dc nhiều bài lạ, kiếm ra nhiều bài hợp gu với mình, với mấy cái list nhạc chọn lọc theo từng thể loại của nó cug khá hay (relax, motivation,...)
Xưa thấy mấy cái kiểu này. Giờ thì Apple watch và airpod tiện hơn
@thanh_satria Tiện hơn nhưng kèm theo là 1 đống tiền nữa bác ạ, cái này giá nó có hơn 1 nửa cái airpod xíu
@hung_hy88 Kiểu đã có sẵn rồi tận dụng luôn bác. Chứ nếu muốn mua để nghe nhạc tập thể dục thì mua cái này kinh tế hơn
Shine Shin
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vẫn phải sync nhạc vào , nghe spotify đa số chạy album và nghe trực tuyến ít khi nào add nhạc về :v vậy khác quái gì cái máy nghe nhạc bt cắm usb tải nhạc về đâu nhỉ. Đc cái nhỏ gọn còn chất lượng phát âm thì chả biết hơn ipod k
GỌn nhưng bây giờ ít người dùng bởi vì mang theo cái phone đã là gánh nặng bất khả kháng rồi. Mang theo cục này nữa thì thừa...cân. Tập thể dục mà không mang theo phone thì cung hơi phiền. Nhiều khi thấy chuyện gì lại còn cái cái để chụp hình và ....nhiều chuyện . Tôi mua cái băng đeo cánh tay vừa đi bộ nó rất tiện nhưng vài hôm trước thấy tụi nó giựt một cái của người ta bây giờ thì dẹp vô túi chắc cú . Mịa dí theo nó cũng đông lắm nó rút kim ra dọa thì đám đông chạy tán loạn lun . trong đó có tui . Hehehehehe
@pond1597 chờ esim sử dụng được ở VN thôi.
@pond1597 có đai đeo đụng đó
Dày thế ah
Không cop nhạc lậu vào được à ?
Đẹp nè! Ko phải mang điện thoại lỉnh kỉnh trong lúc chạy bộ, điện thoại giờ cũng tầm 200g rồi.
bocugaumeo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xin hỏi các bác trên đây, có biết chổ nào bán ko ..???
Xài iconx sướng nhất cóp nhạc vào là chạy luôn ko cần mang dt nữa
Có bộ nhớ để chép nhạc thì k biết có cho chép nhạc m4a hay mp3 k nhỉ?
Trông khá nhỏ xinh. Mình thì ít nghe nhạc và hay xem youtube.
hunhun
TÍCH CỰC
5 năm
con này có chống nước và bluetooth ko ae, nhiều khi chạy gặp trời mưa
màu Cyan đẹp quá 😃 nhỏ - gọn - nhẹ nhàng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119