[Mindmap] Chuẩn bị gì cho chuyến bay dài

cuhiep
15/8/2018 1:36Phản hồi: 287
[Mindmap] Chuẩn bị gì cho chuyến bay dài
Xin chia sẻ với anh em những gì mình chuẩn bị mỗi khi bay đi đâu đó xa xa (thường là chuyến bay hơn 3 tiếng). Việc ngồi trên máy bay thời gian dài cần được chuẩn bị để bạn có một chuyến bay thoải mái và chuẩn bị tinh thần cho các thay đổi có thể xảy ra. Mời mọi người xem qua MindMap dưới đây của mình.

Mình sẽ làm một buổi livestream để nói về vấn đề này và trả lời các câu hỏi của anh em. Dự kiến sẽ vào lúc 9 giờ tối ngày 16/8 này, (tối mai) trên FB và YT Tinh tế. Mời anh em đón xem.
  • Facebook.com/tinhte
  • Youtube.com/tinhte
Kết quả bốc thăm: Chúc mừng bạn @khanhtrang23

Anh em có kinh nghiệm gì khác thì chia sẻ luôn với mọi người nhé

287 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phumap
ĐẠI BÀNG
6 năm
mang theo khẩu trang chứ có những ông cởi giầy ra là xỉu ngay
em nghĩ cần bổ sung thêm bao tay cho người bị lạnh tay, khăn quấn cổ để giữ ấm cổ với những bạn dễ ho do không khí lạnh, một ít thuốc như tiêu chảy, cảm...
@nguyễn huỳnh khải Cám ơn em, em cứ góp ý nhé, vì thêm nhiều ý kiến thì tốt
Heisenb3rg
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyễn huỳnh khải Bay dài nên chọn ghế phía trong sát cửa sổ vừa có cái tựa vừa đỡ bị phiền khi đang ngủ bị gọi dậy cho đi ké
Mang theo kẹo cao su vì bay đêm khi ngủ dậy mồm rất hôi
Lolo69
TÍCH CỰC
6 năm
@hnyuk49 Vào toa lét đánh răng được mà...
like cho bác Hiệp, nhưng mà bác nên đọc lại 1 lần trước khi post chứ =..=, đâu có nhiều chữ đâu mà nhiều lỗi chính tả quá :v
@tuthanhnhan.arch Chắc bác mới vào Tinhte hả..thời gian sẽ làm bạn quen dần thôi 😃
VietT
TÍCH CỰC
6 năm
@tetepro "nón lưỡi trai" ông nội ơi. ông sửa lỗi chính tả người ta mà ông cũng sai nốt :v
@uochuý1489Quốc Huy mình có ghi ở trên là biết ổng sai chính tả mà =..=. Mình chỉ nói là xuất ảnh thì đọc lại thôi, chứ ổng viết 1 đoạn chữ thì kệ =)), vào tinh tế gần chục năm rồi bạn :v
@VietT kaka tại con iMac 5k sửa lỗi chưa ngon
Nên đem thêm thuốc men dự phòng ko may có chuyện gì xảy ra như sốt, say máy bay,...
Heisenb3rg
TÍCH CỰC
6 năm
@thinh060903 Mang lọ becberin đi là chuẩn 😆
BLNS
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hnyuk49 Em cũng thế, nhưng đi đâu cũng ôm lọ berberin theo cho nó lành
Vâng, trên đó bật máy lạnh rét thấy bà mà bác xui ae nên thả rông thì .. 😁 Với lại mang theo đồ vệ sinh cá nhân cơ bản như bàn chải đành răng, nước súc miệng (loại nhỏ), dung dịch rửa tay cá nhân nữa.. Theo kinh nghiệm đi máy bay của em là thế.
binhtam
TÍCH CỰC
6 năm
@xuan anh NG Đâu có được mang chất lỏng lên máy bay
Hoang NM
ĐẠI BÀNG
6 năm
- Bay lâu thì bỏ túi đồ amenities vào balo, máy bay chuẩn bị hạ cánh thì vệ sinh cá nhân cho sảng khoái.
- Trang phục thì quần jogger lưng thun ống túm, áo thun và thủ thêm áo khoác vào balo đề phòng lạnh là tốt nhất.
- Thủ thêm chai nước nhỏ mắt và xịt mũi dạng khoáng, vì ngồi lâu trong không gian kín và máy lạnh hay bị khô khó chịu.
....
Mời các bác tiếp ạ
Sonie95
ĐẠI BÀNG
6 năm
bài viết chuẩn cơm mẹ nấu nhưng nữ sẽ thường mang thêm gối hơi cổ ,bịt mắt để thoải mái ngủ và khẩu trang tránh lạnh mũi gây khó chịu. Mình thì hay mang mũ vành tròn để vừa che ánh sáng vừa tránh hơi lạnh phà vào 2 bên tai
Việc quan trọng hơn hết là nhớ mang theo não 😁
Vé máy bay đầu tiên chứ nhỉ??
okangel
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chuẩn bị thêm 1 cái gối ôm cổ thật êm... chợp mắt 1 cái hết 3 tiếng =))
Heisenb3rg
TÍCH CỰC
6 năm
@okangel Nhiều máy bay ngon giờ có cái đỡ cổ rồi cũng đỡ. Nhưng vẫn nên mang theo phòng để ngủ cho ngon
Mindmap . Nó là cái gì ?
okangel
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhthuvc là kiểu sơ đồ tư duy hay bản đồ tư duy đó =))
đem theo sạc dự phòng 20.000 dc ko anh em
吴国明
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tienthanht919 Được bạn nhé. mình mang cục xiaomi 20,000 không có ai nói gì, nhưng phải có thông số trên cục sạc nhé. nếu không thì nó vứt sọt rác đấy.
binhtam
TÍCH CỰC
6 năm
@tienthanht919 Đừng để trong hành lý ký gởi là được
poll
Trứng
6 năm
@tienthanht919 bác cứ lấy sô mah chia 1000 rôi nhân với volt của pin dự phòng . nếu wh dưới 100wh thì bác đem đc ko sao ca nhưng cũng giới hạn số lượng chỉ vừa đủ, còn wh từ 100wh-160wh thì phải dc sự chấp nhận của nvien hãng hàng không,tren 160wh thì không được nhé ..!!
@poll hay quá. giờ em mới biết cái này. thế mặt bằng chung cục pin 20000mah có đi được ko bác?
Chuẩn bị tiền là đầu tiên chứ.
vnv88
TÍCH CỰC
6 năm
Nón lưỡi trai, quần vải thun chứ nhỉ. :/ Mình đọc không quen, thấy nó thế nào.
duytran79
TÍCH CỰC
6 năm
Chuẩn bị đi Hàn rồi bay 4 tiếng,đọc bài này thấy hữu ích😃
@duytran79 đi Hàn bay 6 tiếng lận
@Methylamine Tùy xem bạn ấy bay từ đâu chứ. Không lẽ bay từ Mỹ sang Hàn cũng chỉ có 6 tiếng?
duytran79
TÍCH CỰC
6 năm
@Methylamine Hơn 4t thôi bay từ nội bài
@khanhtoan.nguyen Quên mất, mình cứ mặc định dân tinhte ở SG
namtrung70
TÍCH CỰC
6 năm
Rất cần thiết
hoangunited
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bay đường trung (trên 4 tiếng) và nhất là bay đường dài (trên 8 tiếng) thì tốt nhất phải là để dành tiền upgrade lên hạng premium economy hoặc business thì nó mới thoải mái được. Chứ ngồi Economy thì dù chuẩn bị kĩ cỡ nào thì cũng chỉ đến mức trải nghiệm không khó chịu chứ thoải mái thì không thể.
saunho86
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói méo ai tin nhưng mình chưa đi máy bay bh.
phanjantho
TÍCH CỰC
6 năm
@saunho86 Nếu vậy bạn nên đọc tham khảo vì nó rất hữu ích cho bạn sau này.
binhtam
TÍCH CỰC
6 năm
@saunho86 Mai mốt có đi mà được ngồi gần cửa thoát hiểm thì nhớ test nha, chú ý kéo dứt khoát là được
Cảm ơn ad. Lên máy bay toàn ngủ gật gờ hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019