Mình đã chuyển mạng giữ số thành công từ Mobifone qua Viettel

hoasen
9/8/2019 12:2Phản hồi: 398
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

congtoan
ĐẠI BÀNG
5 năm
0933.624xxx từ mobi chuyển qua viettel, mất 14 lần làm thủ tục mới chuyển được. cực lắm khi chuyển mạng từ mobi qua viettel.
quen nhau thì dễ, chia tay thì hơi khó chút, nhưng nên kiên trì vì người mới lúc nào cũng dang tay đón chờ 😁
cơ chế chuyển đổi sim từ mạng này sang mạng khác vẫn còn khó khăn, nhiều lúc gây ức chế cho khách hàng sử dụng, ai đời cho con để của mình sang cho người khác dễ vậy hihe
letfly
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ngoc KaKaKaKa Nhưng Vina, Viettel dễ hơn nhiều nha. Có Mobi cùi cố tình không cho đi thôi
người chuyển qua, người chuyển lại, nhà mạng nào họ cũng muốn giữ chân khách hàng lên họ sẽ làm khó dễ thôi ạ 😔(
ACuoon
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nên cẩn thận bọn nhà mạng hiện nay thường tặng data kiểu 1GB, 2GB rồi ép cam kết không chuyển trong 2 năm, nếu nhận là dính luôn khỏi đi. Lần trước mình chuyển từ Vinaphone qua Viettel nó cũng không cho và đánh lỗi vi phạm hợp đồng. Gọi lại chửi 1 trận là cho đi liền trong 15 phút
LongLak
TÍCH CỰC
5 năm
Bác quá may mắn, chứ mobifone hành khách hàng kinh khủng lắm. Chỉ có câu ghi nhận và sẽ trả lời. Chờ ông Chủ tịch hay Tổng giám đốc trả lời quá. kakakakakaka
JTL_dragon2
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đợt truóc làm cho bà xã từ mobi sang vina cũng không lâu lắm
Xem bài mà cứ tưởng đang đọc truyện tình cảm dài tập.
Mình ở tỉnh nên cứ viettel cho sóng mạnh thôi
Mình có một số dt tính đổi từ mobi sang vịt teo mà nó phiền phức nên thôi
Hic, bác may mắn ghê, em đây chiến đấu với mobifone gẩn nửa năm vẫn chưa được, huhuhu
hoasen
CAO CẤP
5 năm
@meohoangdochanh Bị vi phạm cam kết hả bạn
@hoasen Nó cứ bảo vậy, nó tự đổi thông tin cá nhân mình 2 lần trong hệ thông để ngăn mình chuyển mạng, tự gia hạn một gói mà mình ko yêu cầu để nói mình vi phạm cam kết, nói chung là dùng bất kỳ thủ đoạn nào...
hugo1m8
CAO CẤP
5 năm
@meohoangdochanh Tình cảm sâu nặng quá rồi nên e ý chưa muốn cho bác ra đi. 😁
@hugo1m8 Kakaka’
security02
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mỗi nhà mạng có chính sách riêng cứ song song mà dùng
Trong cty mình có đứa kia đổi mobifone sang viettel, mà nó cũng lây nhây hơn 2 tháng hết lý do này lý do nọ rồi đi lên đi xuống cuối cùng cũng không đổi được thế là mua luôn sim viettel và bẻ sim kia vứt luôn vì quá tức.
holokids
TÍCH CỰC
5 năm
Các bác từ Mobi chuyển đi tầm 15% là mobi sóng sánh ổn ngay.
hoasen
CAO CẤP
5 năm
Có bạn làm Cả tháng mới được á 😃
😆 Chuyen di dung la khong de 😃)
Black0_o
TÍCH CỰC
5 năm
Bực nhất kiểu cù nhầy
Chi tay bọn Mobi lâu rồi
l0ngku
TÍCH CỰC
5 năm
Mobi khi đăng ký cái dịch vụ gì nó đều bắt cam kết sử dụng đến tận 2 năm,nên không chuyển dc,mobi trừ tiền kinh đầu
@l0ngku Bác làm căng lên nó sẽ cho chuyển nhé, bởi vì cam kết này nó tự đưa ra, trong quy định khi đăng ký cũng ko có. Hoặc bác gọi thẳng lên tổng đài tiếp nhận thông tin phản ánh việc chuyển mạng giữ số của Bộ TTTT 18006099 để họ làm việc với Mobi.
l0ngku
TÍCH CỰC
5 năm
@fantasy_991 Cảm ơn bác,đang tính chuyển sang vina chứ mobi nó trừ ghê quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019