Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mình đã nhầm về sạc không dây...

Duy Luân
29/7/2019 12:26Phản hồi: 627
627 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tonyyang
ĐẠI BÀNG
5 năm
8910 đang đợi công nghệ mà chưa thấy hổ trợ ad ah
0888800882
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sạc ko dây tiện
Thạch 42
TÍCH CỰC
5 năm
Dùng s10+ chưa sạc không dây lần nào, sáng ngủ dậy rút sạc dùng tẹt ga wifi 4g các thứ đến đêm vẫn còn hơn 20% lúc đi ngủ cắm sạc tiếp thế là xong.
evenger
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quan trọng không vừa sạc vừa dùng được
LouisHo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@evenger Như vậy sẽ ko nguy hiểm và đỡ chai pin hơn 😁
keyspy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chậm hơn, nóng hơn, tốn điện hơn, dễ chai pin hơn đúng không nhỉ?
nybinh
CAO CẤP
5 năm
Mình thì hoàn toàn ngược lại. Cái Note, iPhone và Watch đều có sạc không dây nhưng mình xài cái sạc đôi của Samsung chừng mấy ngày đầu. Còn lại chỉ là sạc có dây. Không dây chỉ nằm có 1 chỗ nhưng sạc lại không có nhanh như có dây. Tiện thì mình xài cả năm rồi cũng chưa thấy tiện. Giờ nó bụi tùm lum.
trungking
TÍCH CỰC
5 năm
Điện thoại mình ko có tính năng sạc ko dây chứ có cũng sài =))
Khỏi lọ mọ cái lỗ để cắm sạc rất ư là tiện.
Mình cũng ăn ở tốt mà chưa thấy ai tặng nè
HungLuu99
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ở trên bàn làm việc thì luôn để sẵn dock sạc không dây cho cả iPhone, Apple Watch với Airpod. Ngồi là để hết lên luôn. Còn khi cần gấp thì vẫn dùng sạc nhanh có dây
babo119us
TÍCH CỰC
5 năm
khi nào sạc ko dây đạt hiệu suất gần hoặc tương đương vs sạc dây thì dùng,nó chỉ tiện khi sạc qua đêm vì sạc chậm tốt pin,nhưng ban ngày thì ko tiện tí nào vì thà cắm dây 30' r dùng còn hơn,cường độ dùng máy của mình hoặc đại đa số ae hơi cao,trừ những ae ngồi văn phòng và làm việc chính với pc-laptop ko quan trọng sạc nhanh chậm thì dùng đc
@babo119us Sạc không dây nào cũng hơn sạc đi kèm iPhone
ThTrà
TÍCH CỰC
5 năm
@babo119us Sạc không dây cũng có sạc nhanh mà bro
gaming-amd
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đút vào vẫn có cảm giác sướng hơn là để lên trên,kiểu như... 😁
ThTrà
TÍCH CỰC
5 năm
@gaming-amd Lạy bác này, đút ra đút vào mới sướng, còn đt mà đút kiểu đó nhanh chai pin nha bác
@ThTrà Cái loại đút vào để nguyên thì nghe qua đã thấy bỏ đi rồi 😆
cái này là cái hiển nhiên mà giờ mới nhận ra á 😆 nhớ hồi nào cũng tranh luận với mấy ông nói rằng bản chất vẫn là sạc có dây, mình thấy hài quá, dùng đi rồi biết có tiện hay ko. Mình nghĩ sớm muộn cũng sẽ có sản phẩm bàn làm việc tích hợp sạc ko dâ. Bản thân mình còn dùng 2 đế sạc ko dây, 1 để nhà và 1 để bàn làm việc cty. Từ đó hầu như ko bao giờ phải lo về pin khi sử dụng nữa dù cho s8+ pin cũng chả phải là tốt.
Namhle
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bài viết nội dung mình cảm thấy sao sao. Mà sạc không dây cho iPhone X sao m thấy nó nóng kinh khủng khiếp
A k mua đúng r ip sạc không dây tào lao cm mua lm j 😆)))
vakhoait
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình sài lúc mới ra rồi nhưng chủ yếu sạc cho dòng Note, còn iphone tới giờ con 5S vẫn chưa hỗ trợ 😁
abuu
ĐẠI BÀNG
5 năm
dân chơi smartphone đã từ bỏ cái sạc không dây từ lâu rồi, giờ này Táo lại lượm cái công nghệ cũ để gắn cho thằng Xs. Tôi dám chắc là không ai xài Sạc không dây quá 1 tháng đâu, rồi lại vứt lăn lóc cho mà xem, do: sạc không nhanh bằng loại cắm trực tiếp, thứ 2 là máy rất nóng khi sạc, xót của lắm.
digikei
CAO CẤP
5 năm
@abuu Mới đầu cũng ko sạc, nhưng bây giờ lại thấy rất tiện. Để trên cty 1 cái, nhà 1 cái, ko xài cứ đặt lên. Tối ngủ đọc báo xong là để lên, tắt điện ngủ, không lọ mọ dây nhợ gì, khoẻ re.
@abuu MÌnh dùng từ hồi sạc cho con No 930 thấy quá tiện nên mua đt giờ tiêu chí có sạc không dây cũng là 1 lựa chọn ưu tiên 😆 mấy cái không nhanh, nóng nó không bằng tiện nên mình có thể bỏ qua.
trongtin045
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rất thích sạc không dây nhưng công nghệ hiện tại sạc chậm quá! Note 9 từ 15% -> 100% mất 1h15' còn sạc không dây 10W mất tới hơn 2h. Hi vọng tương tai sẽ được 20, 50, 100W
hieusd
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu có ipad hay airpod càn sạc nữa thì vẫn vãn phải cắm thêm cục sạc có dây thôi, cũng chả tiện hơn tẹo nào.
MrPham031
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ko nghĩ mod Duy Luân chậm thik nghi công nghệ vậy. Mình dân thiết kế nên dùng sạc ko dây từ thời Note 7 (2016), rất thoải mái và tiện lợi. Cuối 2017 làm con xe mới là chọn lun option sạc ko dây, tậu thêm luôn bộ kẹp kiêm sạc ko dây gắn trước vô lăng, vào xe chỉ việc vất đt vào đúng chỗ là nó sạc, khỏi cần quan tâm dây cắm. Nói chung tiện, nhất là dùng kèm smart watch và tai nghe Bluetooth nữa thì khỏi nói.
@MrPham031 Lỗi của Luân chủ quan 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019