Mình định mở tài khoản techcombank mà rối quá bạn nào từng mở rồi thì chỉ giúp với.

Mr KOP
18/10/2019 6:1Phản hồi: 20
Đang dùng cả Timo và Tech đây.

Thẻ tech của mình là Visa Debit. Duy trì số sư tài khoản trung bình hàng tháng >2tr thì sẽ không thu phí duy trì tài khoản. (2 mấy k/tháng k nhớ lắm nếu k đạt số dư tối thiểu 2tr/tháng). Phí thường niên (Vísa 120k, miễn phí năm đầu). Rút ATM Tech 1.100đ/lần, ngoài Tech 11k (k rõ lắm vì chưa rút bh. Có thể rút tiền mà k cần thẻ cứng... Tối đa 20tr/lần rút tại ATM. Chuyển tiền thì cũng nhanh nhưng không bằng Timo (Timo chuyển cái báo liền).

P/S: App Timo mà ông kêu ngu thì tôi lạy. Dạo này hay bị lỗi hệ thống (chắc do VPBank) thôi chứ cái app này ngon nhất ngành NH luôn rồi.
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang dùng cả Timo và Tech đây.

Thẻ tech của mình là Visa Debit. Duy trì số sư tài khoản trung bình hàng tháng >2tr thì sẽ không thu phí duy trì tài khoản. (2 mấy k/tháng k nhớ lắm nếu k đạt số dư tối thiểu 2tr/tháng). Phí thường niên (Vísa 120k, miễn phí năm đầu). Rút ATM Tech 1.100đ/lần, ngoài Tech 11k (k rõ lắm vì chưa rút bh. Có thể rút tiền mà k cần thẻ cứng... Tối đa 20tr/lần rút tại ATM. Chuyển tiền thì cũng nhanh nhưng không bằng Timo (Timo chuyển cái báo liền).

P/S: App Timo mà ông kêu ngu thì tôi lạy. Dạo này hay bị lỗi hệ thống (chắc do VPBank) thôi chứ cái app này ngon nhất ngành NH luôn rồi.
@dylerb 2tr lãi 7% 1 năm có 140k, tính 2tr trung bình tháng, ví dụ nó chốt lúc 5h chiều, thì 5h có 2tr là được, hoặc dư >= 2tr * số ngày trong tháng (vd 2tr * 30 ngày = 60tr, 1 ngày đủ 60tr thì 29 ngày còn lại ko có tiền cũng dc free)
@novemberrain007 ngu cái bàn phím, chưa cập nhật ui cho ip có tai thỏ nên bấm số 0 lâu lâu n1o dính xuống cạnh dưới ... mà mới xem lại app bank khác cũng thế ~~!
@Minh TNK À nghĩa là hôm nay mình lĩnh lương 20tr, mai mới rút thì có 10 ngày giao dịch cái gì cũng free phải hơm?
@dylerb Không, nó tính theo tháng. 31 ngày mà bạn để dư 61tr9 thì tháng sau vẫn trả phí quản lý bth.
吴国明
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ra quầy đăng ký bạn ơi. xong nó làm cho cái thẻ và tài khoản đăng nhập. chuyển khoản free, hạn mức giao dịch 3 tỷ/ ngày. Ngon hơn mấy bank khác nhiều.
Đang xài thẻ techcom chỉ thấy nó chuyển tiền thì ok, app thì dùng cũng được nhưng vẫn thấy thua app timo về độ mượt. Thêm nữa rút tiền atm cây ngoài thu phí cao tại dùng thẻ visa debit.
@Victor Hwang bác sao á chứ, timo dạo này đơ toàn lỗi, nhiu lúc chuyển tiền mà toàn báo lỗi app ko
@vovandong2522 Chắc tui ko xài nhiều nên ko bị quá. 😁
đăng ký tài khoản dễ òm chứ gì, nhưng techcom chuyển free thôi chứ rút cùng hệ thống cũng tốn tiền nhé.
@kobebryant bác, rut tiền sao tốn tiền dc bác, minh rút mây năm rùi mà
@vovandong2522 https://www.techcombank.com.vn/khach-hang-ca-nhan/the/the-thanh-toan/bieu-phi
qhuy729
ĐẠI BÀNG
5 năm
có gì đâu mà rối
nói chỉ đăng ký mở thẻ ATM bình thường , ko có visa debit hay credit gì hết là được
ttquan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chuyển tiền thì tech vs timo như nhau, timo được cái rút atm free mà dạo này lỗi tùm lum hết, nản thật. Timo mà xử lý lỗi thì thấy ngon hơn tech nhiều bạn ah , chuyển tiền rút tiền khỏi phải suy nghĩ phí này phí nọ
Tech thì chuyển tiền hoặc thanh toán online là chính thôi bác, chứ rút thì cũng tốn phí, nên rút bằng timo. Mà không biết tech bị gì hoặc cái thẻ em bị gì mà không hổ trợ chuyển tiền qua số thẻ, khi chuyển qua số thẻ toàn báo lỗi phải chuyển qua số tài khoản dù vẫn được chuyển nhanh, khá bực mình trong vụ này, cũng hỏi 1 lần nhưng không rõ lý do.

Em nghĩ không nên chuyển mà cứ dùng song song cho tiện.
"Sau đó mình nghe nói có techcombank cũng free và nhanh nhiều lắm định đk mở tk ngân hàng mà vô phần đăng ký trực tuyến thì mẹ ơi quá trời loại không biết nên chọn loại nào.
Nhu cầu của mình là nhận tiền chuyển tiền liên ngân hàng, rút tiền atm (cây nào cũng dc) và app xịn xịn tý là được."

App timo là ngon nhất các bank rồi bạn. Chuyển liên ngân hàng dưới 10s là nhận dc. Cái gì cũng free.
2 bank khác ổn là tech và tpb, tech thì free chuyển tiền liên ng.h, tpb free rút tiền liên ng.h. Bank lớn, nhiều chi nhánh.
Tpb có livebank, gửi tiền ko cần giờ hành chính.
Tech ko liên kết ví được.
Chọn thẻ debit nội địa để phí thấp nhất, nhưng hạn mức cũng thấp nhất.
https://www.techcombank.com.vn/khach-hang-ca-nhan/the/the-thanh-toan/so-sanh-the
https://tpb.vn/khach-hang-ca-nhan/the-ghi-no

Tránh VCB, phí nhiều, đắt, nhưng lk ví rất dễ.
Có timo rồi ko đăng ký VPB được.
À sáng nay mình nhận được inbox này, ai kiểm tra thử đi.
RandomUser
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cá nhân mình thì mình thích Techcombank, và mình cũng sử dụng song song tài khoản khác như MB, Viettel pay...
Tech thì mình dùng để nhận lương, nộp tiền tại crm, thanh toán qua thẻ ( đc hoàn 1% ).
Ngoài ra chuyển tiền cũng rất nhanh:
+ Chuyển từ 50k thì nhận ngay, còn dưới 50k thì thành chuyển thường
+ Bây giờ đã đổi sang app mới, giao diện hiện đại (video ở dưới), đã bổ sung thanh toán và chuyển tiền bằng QR code ( điều mà trước đây tech chưa bao giờ nghĩ đến 😆) )
Còn mấy cái còn lại thì ổn, bảo trì app rất ít, và nếu đki thẻ theo nhu cầu rút tiền thì nên đki thẻ nội địa vì phí thấp, thẻ nào cx đc hoàn 1% ( phải chi tiêu trên 5 tr / 1 tháng ).

Kết luận: bạn nên sài song song các tài khoản với nhau, ví dụ bạn dùng thẻ timo để rút tiền free thì mình lại sài thẻ viettel pay cx free 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019