Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

MINI ra mắt Cooper S Convertible mới, động cơ 2.0 tăng áp, giá gần 1,9 tỉ đồng

El Ku
9/5/2016 4:27Phản hồi: 53
MINI ra mắt Cooper S Convertible mới, động cơ 2.0 tăng áp, giá gần 1,9 tỉ đồng
Trong khuôn khổ triển lãm BMW World Vietnam 2016, thương hiệu MINI thuộc tập đoàn BMW đã ra mắt chiếc mui trần Cooper S Convertible 2016 với giá bán gần 1,9 tỉ đồng. Mẫu xe ra mắt tại triển lãm là phiên bản S cao cấp, ngoài ra MINI còn phân phối phiên bản tiêu chuẩn Cooper Convertible với giá bán hơn 1,6 tỉ đồng. Khác biệt giữa Cooper S mui trần và Cooper S mui cứng về cơ bản chỉ là chiếc mui vải đóng mở bằng điện, ngoài ra thiết kế, trang bị và động cơ không có gì khác biệt.

Mẫu xe mà MINI ra mắt tại triển lãm có màu xanh ngọc cực kỳ nổi bật, phía trước còn có hai sọc màu đen viền trắng chạy trên nắp ca pô tạo điểm nhấn. Thiết kế của Cooper S Convertible tương tự như bản mui cứng. Phía trước nổi bật với lưới tản nhiệt và đèn pha tròn đặc trưng mà MINI sử dụng trong nhiều năm qua. Cụm đèn sương mù cũng sử dụng thiết kế tròn, ngoài ra còn có thêm hai đèn bổ sung lắp trên lưới tản nhiệt tạo cho xe phong cách khá độc đáo, gợi nhớ đến những mẫu xe cổ điển trước đây của hãng.

Phần đuôi xe có thiết kế khá đơn giản với cụm đèn hậu giống như bản mui cứng, cụm ống xả kép cũng được đặt chính giữa giúp phần đuôi trở nên cân đối hơn. Nắp cốp sau của Cooper S Convertible được thiết kế mở xuống dưới và dung tích cốp cũng không thật sự lớn và chỉ đủ đựng một vài vali trung bình.

Như đã nói ở trên, chiếc mui trên Cooper S Convertible được làm bằng chất liệu vải mềm nên khi mở mui nó sẽ xếp ra phía sau chứ không gập phẳng như những chiếc xe có mui làm bằng chất liệu cứng. Họa tiết cờ Anh được MINI trang trí trên gương chiếu hậu và mui trông rất ấn tượng. MINI cho biết, chiếc mui vải trên Cooper S Convertible có thể đóng/mở chỉ trong 18 giây ngay cả khi xe đang chạy ở tốc độ khoảng 29 km/h.

Bên trong, nội thất xe sử dụng màu đen cho toàn bộ nội thất. Ghế được bọc da và hàng ghế trước điều khiển bằng điện. Điểm nhấn trong nội thất đó là cụm màn hình trung tâm đặt trong một khối tròn được mạ crôm sáng bóng. Ngoài ra, các chi tiết khác như cửa gió, núm điều khiển, lẫy mở cửa hay bảng đồng hồ cũng sử dụng thiết kế tròn đặc trưng của MINI. Do chỗ ngồi của Cooper S Convertible là kiểu 2+2 nên hàng ghế sau khá chật, chỉ phù hợp với trẻ em. Để ra vào hàng ghế sau thì bạn cần phải đẩy và gập lưng ghế trên về phía trước.

Về sức mạnh, Cooper S Convertible sử dụng động cơ tương tự như bản mui cứng. Đó là loại I4 2.0 tăng áp, phun nhiên liệu trực tiếp được phát triển bởi BMW có công suất cực đại 189 mã lực và mô-men xoắn cực đại 281 Nm. Hộp số là loại tự động 6 cấp và sử dụng hệ dẫn động bánh trước. Nhà sản xuất cho biết Cooper S Convertible mất 6,8 giây để tăng tốc từ 0-97 km/h trước khi đạt tốc độ tối đa khoảng 230 km/h.

Phiên bản tiêu chuẩn Cooper Convertible sử dụng động cơ I3 1.5 tăng áp, phun nhiên liệu trực tiếp có công suất cực đại 134 mã lực, mô-men xoắn cực đại 220 Nm và cũng sử dụng hộp số tự động 6 cấp cùng hệ dẫn động bánh trước. Thời gian tăng tốc từ 0-97 km/h của phiên bản này là 8,3 giây, tốc độ tối đa 206 km/h. Cả hai phiên bản động cơ đều có 3 chế độ lái cùng những tính năng như hệ thống thông tin giải trí MINI Connect, hệ thống ổn định điện tử, hỗ trợ đỗ xe, phanh ABS, thanh chống lật chủ động, kiểm soát hành trình thích ứng, 6 túi khí và kiểm soát phanh khi vào cua.

Hiện MINI Cooper/S Convertible mới đã được phân phối chính hãng tại Việt Nam với giá 1 tỉ 634 triệu cho bản tiêu chuẩn và 1 tỉ 898 triệu cho bản S.

Quảng cáo

53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

.a.l.e.x.
TÍCH CỰC
8 năm
Đẹp chảy máu mắt
Con này hơn con morning cái máy mà đắt vl ra, thật khó hiểu quá.
@trieuniemvui Ngoại trừ có nhiều tiền mua tặng gái 😃
@trieuniemvui cái con SH nhật nó hơn gì SH việt mà nó đắt thế nhỉ????
DuoLove
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trieuniemvui đơn giản vì ko có tiền để mua thì mình nghĩ tới
chứ lúc mình có điều kiện r thì nó lại khác
@trieuniemvui vì thuế phí nhập khẩu cao + độ bền của BMW. Đắt mà xắt ra miếng nha bác. Qua nước ngoài rồi thấy, con này tông vào con lươn vẫn còn được nguyên vẹn. Morning là ko lấy được người ra luôn đó @@
Quá đẹp nhưng cũng khá chát, bên cạnh đó mui mềm có cảm giác ko được an toàn lắm !
pocket
TÍCH CỰC
8 năm
Xe cá tính, lái phê nhưng chỉ dành cho những người không phải nghĩ đến tiền.
Không thấy đáng với giá đó nhỉ.
rommel88
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanh.vohong Tương tự như mấy cái túi xách vài chục ngàn Obama đó bác. Tiền nguyên vật liệu có mắc đến vậy ko mà vẫn có ng mua ầm ầm. Xe này ko dành cho bình dân
rommel88
ĐẠI BÀNG
8 năm
xe cao cấp dành cho nhà giàu ko phải nghĩ đến tiền, hoặc đã có nhiều xe khác.
Xe của Mr Bean 😁
@levantam2508 Mr Bean đâu có đi xe này
@daugauhp911 Nó đó bạn. Chỉ là xe Mr Bean đời trước thôi.
xe bé tí mà giá tận gần 2 tỏi.
Bỏ tiền mua đó BMW còn hay hơn. xe chút xíu mà giá cao
DuoLove
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhlucky2 Mini ko phải BMW thì là gì hả cụ :3
Sang trọng và chất lượng nhưng với số tiền đó đi mui trần ở VN cảm thấy không an toàn, và đây là xe dành cho "nhà có điều kiện"
thinkt61
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em vẫn là cứ lăn tăn sau khi đọc các comment giải thích về giá của các cụ.
Em vẫn cứ mạnh dạn hỏi lại các cụ: NHỜ CÁC CỤ PHÂN TÍCH HOẶC ĐƯA RA CÁI LÝ DO TẠI SAO NÓ ĐĂT THẾ giúp em ạ?
Kính nhờ và cảm ơn các cụ.
@thinkt61 Nó là dòng cao cấp trong phân khúc subcompact/city car đó bạn
anhkien87nd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thinkt61 1 lý do là Mr. Bean đi nên nó đắt
DuoLove
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thinkt61 không phải đơn giản mà nó đứng trong hàng ngũ siêu xe đâu cụ
nó ko phải xe bình dân
nó là xe cao cấp
cryshop
TÍCH CỰC
8 năm
@thinkt61 Mình chẳng hiểu vì sao ở VN bán mắc thế, chứ giá ở Đức đâu có mắc thế:

@cryshop Bao giờ Việt Nam tự sản xuất ra 100% xe ô tô ko phải nhập linh kiện nước ngoài là sẽ rẻ luôn nhé 😃. Ô tô giá trị cao nên nếu cho nhập ồ ạt thì sẽ ko đủ dự trữ ngoại tệ cho ngân hàng đảm bảo tính thanh khoản có các món nhập khẩu cần thiết khác.
xe thì đẹp mà giá thì điên 😔
tainiit1988
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tầm tiền này cá nhân mình sẻ mua e Mec GLC mới ra.
@tainiit1988 Xe này thường người rất giàu mua bác. Trìn nhà họ có một số xe khủng khác rồi. Còn mua 1 cái thì sẽ chẳng ai chịu mua giá này đâu. Mà sẽ lựa xe khác.
thang_a14
TÍCH CỰC
8 năm
thấy nhiều người chê cái này, nhưng khi nhìn 1 em mini đứng cạnh em suzuki ngoài thực thì cảm thấy đẳng cấp khác hẳn
@thang_a14 với giá 1,9 tỷ đồng thì hãy so với Mercedes với BMW chứ ai đi so với Suzuki. Rõ ràng là thật vớ vẩn khi bỏ ra 1,9 tỷ để mua chiếc này. Thay vào đó mua Mercedes C300 đẳng cấp hơn nhiều.
console.huan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Methylamine Nó hao hao con Swift ấy mà 😁
o070o
TÍCH CỰC
8 năm
có bác so sánh chiếc này với KIA Morning mới ghê 😁
@o070o Thì bé như cái kia morning còn gì.
sambidao88
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhiều bác vào nói đắt, chắc chưa tìm hiểu kĩ về thương hiệu Mini Cooper rồi ^^
Cụ nào còn bảo con Swift này đi so cả Mini thì em cũng chịu, cố kiếm cái Clip đẹp lắm của Suzuki rồi ạ, nhìn vẫn ko bằng
TuanHanu
TÍCH CỰC
8 năm
Chất lượng xe, cảm giác lái, thương hiệu, khó nói lắm 😃 túi xách vài trăm ngàn nhưng cũng có cái vài ngàn đô, cũng chỉ để đồ thôi ạ 😃
console.huan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thật khó để thuyết phục mình để mua chiếc này
C300 AMG đẳng cấp hơn nhiều. Đi sướng nữa.
Con này dành cho mấy chị em nhỏ con thôi.
DuoLove
ĐẠI BÀNG
8 năm
@console.huan cơ sở nào nói C300 AMG đi sướng hơn Mini
theo em về động cơ C300 AMG ko có cửa với Mini
@DuoLove mọi so sánh đều khập khiễng, bác lôi con mini so sánh vs con xe 4 chỗ full thì e chịu. Mini xác nhẹ hơn dĩ nhiên chạy bốc hơn. Mini là thương hiệu con của bmw chứ có phải là thương hiêu xe sang của bmw đâu mà cứ vào ảo tưởng cái giá trên trời. Trách thì trách dân mình giàu vs chịu chi cho bọn quan phụ mẫu nó hưởng hoa hồng thôi 😆))
vthuy
ĐẠI BÀNG
8 năm
chỉ có ai yêu mini mới chạy mini thôi. riêng mình thì thấy không hợp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019