Misfit Shine 2: mỏng hơn, đèn LED 16 triệu màu, cảm ứng điện dung, thêm cảm biến, giá 100$

TDNC
21/10/2015 3:18Phản hồi: 99
Misfit Shine 2: mỏng hơn, đèn LED 16 triệu màu, cảm ứng điện dung, thêm cảm biến, giá 100$
Misift Shine, một trong những thiết bị đeo kỹ thuật số có thiết kế đẹp nhất trong ngành công nghiệp vừa được nâng cấp lên phiên bản Misift Shine 2 với khá nhiều nâng cấp và cải tiến. Nó vẫn có một ngoại hình tròn như phiên bản 1 nhưng đã thay toàn bộ dàn đèn cũ bằng 12 đèn LED mới có khả năng hiện tới 16 triệu màu khác nhau dùng để thông báo nhiều loại hoạt động, tích hợp cảm ứng điện dung lên bề mặt, vỏ nhôm mỏng hơn, chống nước, tương thích với iPhone và có thể thông báo cuộc gọi, tin nhắn, theo dõi các loại hoạt động của người đeo...

Misfit Shine 2 về cơ bản là một thiết bị đeo dùng để theo dõi sức khỏe và quá trình tập thể dục thể thao của người đeo (Fitness Tracker). Nhưng nhà sản xuất đã cố gắng bổ sung thêm nhiều tính năng để Misift Shine không quá thua thiệt so với những loại smartwatch khác. Misift Shine 2 không có màn hình nhưng bù lại được tô điểm bằng 12 bóng đèn LED nhiều màu vừa có chức năng xem giờ, vừa có thể thông báo cuộc gọi (đèn màu xanh lá), tin nhắn (xanh dương) và báo hiệu kết quả luyện tập theo %. Thiết bị vẫn được làm bằng chất liệu nhôm sang trọng nhưng chiều dày được làm mỏng hơn so với bản cũ.

Một điểm nâng cấp lớn là bề mặt phía trên của Misift Shine 2 đã được trang bị cảm ứng điện dung, cho phép người đeo có thể chạm và điều khiển nó một cách dễ dàng và nhẹ nhàng hơn phiên bản 1. Bạn có thể chạm lên bề mặt này để xem các nội dung kể trên dựa theo số đèn LED đang phát sáng. Bên cạnh đó, Misift Shine 2 còn có thêm chức năng rung để thông báo hiệu quả hơn khi có cuộc gọi và tin nhắn tới. Có thêm một cái cảm biến từ kế 3 trục ("Magnetometer") bên cạnh cảm biến Accelerometer 3 trục cũ để tăng cường độ chính xác của việc đo đạc các loại hoạt động.

Misift Shine 2 cũng có khả năng chống nước ở độ sau tối đa là 50 mét, có app để quản lý trên điện thoại và tương thích với app Link dùng để gán thêm chức năng cho Misfit Shine 2 thông qua các thao tác nhấn, ví dụ gán thêm chức năng chụp hình, điều khiển nhạc hoặc điều khiển tắt mở đèn trong phòng ngủ... khi bạn nhấn lên Misfit Shine 2.

Sau cùng, mặc dù được làm mỏng hơn, nhiều chức năng hơn và có thêm cảm biến nhưng thời lượng pin vẫn không thay đổi, hãng cho biết có thể xài tới 6 tháng không cần sạc, khi hết pin thì chỉ cần thay pin khác. Giá của Misfit Shine là 99,99 USD, có hai màu Carbon Black và Rose Gold, tháng ra vào tháng 11 này.

Quảng cáo

Quảng cáo

99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangtan
ĐẠI BÀNG
8 năm
{/:}?
Cái này mới gọi là đẹp
binhnn
CAO CẤP
8 năm
Trước mình cũng mê em này nhưng sau 1 hồi tìm kiếm, so sánh, thậm chí tìm cách đặt hàng, đã quyết định yêu em Samsung Gear Fit, hơn về mọi mặt.

1. Kinh tế
2. Tính năng
3. Thời trang

Lại made in Vietnam
general
ĐẠI BÀNG
8 năm
@binhnn Opps, nếu nói là made in việt nam thì Shine mang đậm hơn. Bạn nên tìm hiểu thêm.
@binhnn có chạy với máy khác được không, giá bây giờ nhiêu ạ
Hoang_Sa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@binhnn Bạn ơi cái Misfit Shine mới là của trí tuệ Việt bạn ơi 😆
@binhnn
quan trọng nhất: xấu hơn.
tuyetson98
TÍCH CỰC
8 năm
Không thực tế tại VN vì 90% người Việt sài SW ko có sài tới phần mềm chăm sóc sức khỏe =))
nqt9002
CAO CẤP
8 năm
cái này xem giờ thế nào nhỉ chắc chỉ xem giờ chứ ko xem đc phút 😃
@nqt9002 Xem được phút nha bạn, cũng giống như Misfit Shine 1, thời gian được hiển thị bằng 2 bóng Led, bóng thứ nhất hiển thị giờ (sáng luôn), bóng thứ 2 hiển thị phút (nhấp nháy), hạn chế là chỉ xem được phút chẳn (5, 10, 15,...)
p905itv
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nqt9002 Xem kĩ video nhé, cách xem giờ theo mình thấy khá đơn giản đó, chỉ là ko xem dc mấy phút lẻ thôi 😃
Không biết nên dùng nó cho việc gì thì xứng cả, có lẽ nhiều người VN giống mình 😁
@tdp979 Thông báo cuộc gọi, tin nhắn thích lắm bác à
giá tốt
HoThien85
TÍCH CỰC
8 năm
100k cũng ko mua,nhìn ngoài đời thực chả ra sao,đeo trên tay đồng hồ ko giống đồng hồ giống như đeo mấy cái vòng cao su trẻ trâu
@HoThien85 Có cái chữ diết cũng xai chính tả nữa. Chẻ châu chứ không phải 'trẽ trâu' nha bạn.😁:D
XBlue
CAO CẤP
8 năm
có vẻ hấp dẫn
inuo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình dùng Misfit rồi. Nói chung là đẹp và rất tốt 😁 Thời lượng pin cũng ổn, hết thì thay cục mới.
Đặc biệt là Misfit là do người Việt mình phát triển, cty tại Mỹ, gia công tại TQ (dĩ nhiên, TQ vẫn là đại công xưởng của TG), phần mềm thì viết tại VN ( trung tâm nghiên cứu đặt tại HCM nhé ), chủ là người Việt ( 2 anh chị người Việt du học và hiện đang sống tại Mỹ ).
Nói chung là rất happy. Mỗi tội là app cho Android chất lượng tệ hơn app cho Apple 😔
seven7773
ĐẠI BÀNG
8 năm
@inuo gia công tại hàn mà :3
@inuo bạn cho hỏi, cái Misfit này có đo được khoảng cách, speed/pace và số lượng calo tiêu tốn cho hoạt động running ko ?
thanks
Gekido
ĐẠI BÀNG
8 năm
@inuo Cái này bác sai nhé: anh Sonny (Sơn) là người Mỹ gốc Việt chứ ko phải sang du học nhé, chỉ có chị Trang (vợ a Sonny) mới là sang du học thôi, chị ấy cũng là con gái chủ tịch Casumina luôn.
CNTT-Viet
ĐẠI BÀNG
8 năm
giá 2 triệu không biết có xứng đáng cho em này không nhể?
Có 1 điềm sáng mà 16 triệu màu, mệt....mắt đại bàng cũng không nhìn ra nữa là.
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Đọc tới câu thiết kế đẹp nhất…là muốn dừng ngay rồi…thiết kế mỗi người mỗi gu cảm nhận, ở đâu lôi ra phán kiểu như bphone là chẳng ai ưa nổi
Ttdmt
TÍCH CỰC
8 năm
Xấu quá, giá thì dể chịu
gautrang14
TÍCH CỰC
8 năm
MIband của xiaomi hoá ra copy ý tưởng của cái này, phần mềm nhìn na ná nhau.
Làm việc: dùng push bullet => ko cần đồng hồ.
Đi bộ: rút dt ra => ko cần đồng hồ
Lái xe: kết nối bluetooth => ko cần đồng hồ.
Có theo dõi nhịp tim khi luyện tập ko các bác ơi
@Nokia Lumia Icon Có cùng câu hỏi giống bạn 😃
@hieuvn12 Thanks bạn nhé 😃
2 bác nói như ông Võ Văn Quyền, vụ trưởng bộ công thương tuyên bố "Samsung là của Việt Nam" ấy =)))))))
tranqtuan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã dùng được MisFit Shine được 1 năm hơn và đã bỏ nó (vẫn còn nằm 1 cục ở nhà) sang dùng Fitbit Charge HR. Lý do ư:
+ Quá dễ mất, rơi, rớt
+ Mau hết pin (nói 6 tháng thôi chứ xài đc tầm 2 3 tháng là báo cạn pin, lọ mọ đi mua pin khác thay)
+ Cực kỳ khó sync với phone
+ Không có tính năng gì nhiều (track sleep, track steps)
@tranqtuan Có thanh lý lại ko bro 😃
tranqtuan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Blueshark Nếu bạn muốn, còn hộp, còn đồ đầy đủ. Chỉ có hết pin thôi 😁
nmdutvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tranqtuan Thanh lý ko bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp