Mitsubishi Việt Nam giảm 15-30 triệu cho 3 dòng xe nhập khẩu, tăng sản lượng xe lắp ráp trong nước

Tuannph
30/7/2018 11:43Phản hồi: 75
Mitsubishi Việt Nam giảm 15-30 triệu cho 3 dòng xe nhập khẩu, tăng sản lượng xe lắp ráp trong nước
Từ tháng 8/2018, Mitsubishi Việt Nam bắt đầu bàn giao các dòng xe nhập khẩu của mình đến khách hàng sau khi hoàn tất những yêu cầu của Nghị định 116. Bên cạnh đó, Mitsubishi cũng tiến hành điều chỉnh giá bán cho 3 mẫu xe xuất xứ từ Thái Lan gồm Mirage, AttrageTriton. Tùy theo phiên bản mà mức giá mới sẽ thấp hơn trước từ 15 đến 30 triệu đồng. Riêng Pajero Sport không thay đổi giá bán, còn Outlander được tăng sản lượng lắp ráp tại Việt Nam thêm 40%.

Trước hết, 3 phiên bản của Mitsubishi Mirage có giá bán từ 380 đến 450 triệu. Còn mức giá của mẫu sedan hạng B phổ thông Attrage dao động từ 395 đến 475 triệu. Mức giảm nhiều nhất 30 triệu đồng thuộc về phiên bản Mitsubishi Attrage CTV số tự động. Cụ thể giá bán từ 1/8/2018 của Mirage và Attrage như sau:

Trong khi đó, mẫu bán tải Mitsubishi Triton được điều chỉnh giá bán thấp hơn trước 20 - 21 triệu tùy theo phiên bản. Chi tiết giá đề xuất mới của Triton như sau:

Ngoài ra, Mitsubishi tiến hành tăng công suất lắp ráp Outlander tại Việt Nam thêm 40% nhằm đáp ứng nhu cầu của thị trường. Mẫu xe 7 chỗ của Mitsubishi là đối thủ cạnh tranh với Honda CR-V, Nissan X-Trail hay Mazda CX-5 trong phân khúc crossover cỡ trung phổ thông.

Theo Mitsubishi Việt Nam
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

3 dòng xe này của Mitsu có vẻ bán chậm nhỉ!
inviet
TÍCH CỰC
6 năm
@vinhtroc Mình thích dòng outlander mà tầm giá không tốt lắm
U Minh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@inviet Outlander dạo này hay gặp ngoài đường
Ước mơ nhỏ nhoi có con lambo eventado mà k đc
@Siêu Chuối Chuối gì chứ con đó thì đơn giản =)))) con lamborghini aventador thì mới khó
@narutoxboy Đù. Mợ lại bắt lỗi đấy hử
@Siêu Chuối Chuối Gì chứ kết cái avatar của bác ghê
@Siêu Chuối Chuối Tội vậy, mình có 2 chiếc, một chiếc biến hình được luôn
@Siêu Chuối Chuối =))))) để mua con kia cho dễ chứ sao
Giảm ko đáng kể so với thuế.
@pvh8x Giờ có những xe nào xuất từ vn, wa đâu nhỉ?
Misu vẫn có độ sắc nét tuyệt vời
Outlander dáng đẹp mà nội thất bị cắt nhiều quá.
RIM
CAO CẤP
6 năm
Em Outlander đẹp quá mà bán không chạy mấy nhỉ!?
@RIM không có để mà bán luôn chứ không phải bán không được bạn ơi.
trước mình rước em out về, phải đợi 20 ngày mới có xe về.
RIM
CAO CẤP
6 năm
@Pious Nguyễn mình đơn thuần thấy lượng Outlander so vs CX5 và CRV còn quá ít thôi. Mà CKD rồi mà sản xuất không kịp chứng tỏ khâu sales forecast hoặc năng lực sản xuất chưa ổn lắm nhỉ!?
@RIM Mit ở VN làm sao so được về quy mô với Honda và Mazda đâu bạn, đến bây giờ cũng chỉ có 1 nhà máy lắp ráp nhỏ xíu ở Bình Dương. Trước kia thì Mit toàn hàng nhập, giá cao nên ít người với tới được, kể từ khi ra mắt con Out CKD này thì Mit mới cho thấy tham vọng muốn phát triển thêm ở VN này thôi bạn, Out là con bài chiến lược của Mit, sắp tới họ còn đầu tư xây dựng thêm nhà máy khá lớn nữa cơ.
dx82
TÍCH CỰC
6 năm
@Pious Nguyễn Nó ế thì có! Bạn cứ ra showroom xem xe thì biết ngay. Đợt vừa rồi mình định đổi từ 5 chỗ lên 7 chỗ nên cũng đi xem khá nhiều, những xe cùng phân khúc 5+2 như CR-V, Santafe đang không có hàng, muốn lấy xe phải mất thêm 80-100tr cho showroom, còn Out bạn ra showroom lúc nào cũng có xe.
Mitsu bán nhiều động cơ và khung gầm cho các hãng đó nha
Đạt Haha
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thực sự xe Mitsu chạy rất ngon, nhưng có điều thiệt là nuốt xăng quá. Từng chạy Grandis, 13-14 lít/100 km cho máy 2.4. Quá cỡ thợ mộc
jiji75
TÍCH CỰC
6 năm
@Đạt Haha Mình chạy Triton thì đường trường chỉ 5.2l/100km thui nha.Còn thành phố thì khoảng 7.0l/100km thui.Máy Mitsu vẫn ngon hơn nhiều hãng khác nhiều.
@Đạt Haha bác chạy em Grandis đời nào thế ? 2005 hả ?
MIT giờ chạy cực kì tiết kiệm xăng. em đang có 1 em Attrage và 1 em Outlander đây.
Không theo dõi giá xe nữa, cứ tăng rồi giảm vài chục triệu nhưng giá đến tay người dùng cũng ko giảm là mấy.
Thôi thì kệ đi, chờ tàu điện sắp chạy rồi
Mitsu của Vietnamstar coi thường khách hàng lắm. Bữa gọi hỏi giùm con Outlander Sport 2.4 chạy pin tiểu ÂA cho đứa cháu chơi mà nó báo hông có hàng @@
Lewisphi
TÍCH CỰC
6 năm
@quynhmatroi Bạn thật là... vui tánh ;)))
cho hỏi CVT vs MT là sao ?
@Đặng Vi Phú CTV là hộp số vô cấp, MT là số sàn đó bạn.
@Đặng Vi Phú Google đi. Lên tinhte nhiều quá
@Đặng Vi Phú Như xe ga là CVT. Xe số là MT
@Đặng Vi Phú CVT là xe số tự động, đây cũng là bản full ốp xình, CVT ECO là bản số tự động đã cắt giảm ốp xình.
MT là xe số sàn cũng gần được full ốp xình nhưng không đầy đủ bằng bản CVT.
MT ECO là số sàn và bị cắt giảm hầu hết các ốp xình. bản này là rẽ nhất.
Mình chạy con Out lắp ráp VN trung bình có 7lit/100km đường hỗn hợp mà bác trên bảo tốn nhỉ 😕
jlovec
TÍCH CỰC
6 năm
@huytrunghc6 mấy cái này có độ đc ko các bác? chắc cũng dễ chứ nhỉ ? mở nắp trần lắp 1 ống như điều hòa. khoét tí lắp cửa gió và dán skill 😃)
icklad
TÍCH CỰC
6 năm
@hvt2.0 dc lắp thêm rồi nhé bác.nhưng là do chế vào thêm,ko phải thiết kế mới,nên không biết ổn không.
hvt2.0
TÍCH CỰC
6 năm
@icklad Tin nội bộ hay sao bác. Chế cháo ko biết có an toàn ko...
icklad
TÍCH CỰC
6 năm
@hvt2.0 có ông sale gửi ảnh cho.mà cũng đăng lên bên otòun rồi đấy bác.
Giảm 30 tr cũng chả bao nhiêu, vốn dòng xe nhập khẩu giá lúc nào cũng quá cao
Mấy cháu nhỏ nhà em chỉ xài Lambo, chứ mấy dòng thường nó không thèm chơi các bác ạ
voocman2008
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trước kết con Grandis. Không biết giờ Mitsu có em nào thay thế con này không các bác nhỉ :p
Cuối năm làm 1 em tầm 600 ăn tết mà chắc cứ vios thẳng tiến vậy. Thấy attrage nhìn chán quá
vikingno1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ước mơ em Outlander ko biết bao h mới mua đc 😔(
icklad
TÍCH CỰC
6 năm
@vikingno1 mơ thấy số....là mua được😁:D
TQD.
TÍCH CỰC
6 năm
Mit có vẻ ngon mà chiến dịch quảng cáo hơi kém nên ít đc chuộng
@Dung.5923 cái điểm yếu nhất của Mit chính là không chịu đầu tư vô quảng cáo như máy anh khác 😁 mà Việt Nam mình thì biết rồi đó, phần lớn mua xe theo tâm lí đám đông 😃.
dx82
TÍCH CỰC
6 năm
@haduytintyt235 Chả phải chỉ do quảng cáo kém đâu, bản thân xe của mit không đánh đúng nhu cầu của đại đa số người dùng thôi, mấy con cỡ nhỏ thì xấu, options ít, giá cũng k cạnh tranh thì làm sao lại được morning, i10, còn những con như Out, pajero thì ngoại thất đẹp nhưng nội thất thì bình thường, thiết kế cũng không được tiện dụng lắm, out thì không có cửa gió hàng 2, hàng 3 (bây giờ được khuyến mại lắp thêm nhưng chỉ có cho hàng ghế 2 và chỉ có cửa gió chứ không thêm giàn lạnh), hộp số CVT nhiều người cũng không thích, con pajero sport bị định giá quá cao, thậm chí pajero còn được định giá cao hơn nhiều so với fotuner của thánh toy dù options ngon hơn nhưng KT bé hơn, động cơ 3.0 làm mọi người sợ tốn xăng khi chạy phố và chưa phải "thánh" cũng chưa tới tầm như a "Tôi yêu Việt Nam Đồng" thì định giá nó vừa vừa thôi không thì bán kém là phải.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019