Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

MIUI 10 quốc tế sẽ ra mắt chính thức vào tháng 9, beta sẽ phát hành vào giữa tháng 6

9/6/2018 4:26Phản hồi: 56
MIUI 10 quốc tế sẽ ra mắt chính thức vào tháng 9, beta sẽ phát hành vào giữa tháng 6
Tin vui là mới đây, Xiaomi đã công bố họ sẽ bắt đầu cho người dùng tải và cài đặt bản MIUI 10 quốc tế beta vào giữa tháng 6 tới. Hiện bạn cũng có thể dùng thử nhưng là bản Trung Quốc nên gặp nhiều khó khăn hơn về vấn đề Play Store, các app Google... thôi thì anh em ráng đợi thêm ít tuần nữa sẽ có ROM global để chơi nhé.

Các thiết bị được hỗ trợ tải MIUI 10 Quốc tế beta sẽ bao gồm danh sách dưới đây:
Mi
  • Mi Mix 2 | 2s
  • Mi 6
  • Mi 5s plus
  • Mi 5| 4| 3
  • Mi note 2
  • Mi Max 2
  • Mi Max
Redmi Note
  • Redmi Note 5
  • Redmi Note 5 Pro
  • Redmi Note 5A
  • Redmi Note 5A Prime
  • Redmi Note 3
  • Redmi Note 4X
  • Redmi Note 4 (TW)
  • Redmi Note 3
Redmi
  • Redmi 5
  • Redmi 5A
  • Redmi 4
  • Redmi 4A
  • Redmi 3S
  • Redmi Y2
  • Redmi Y1 Lite
  • Redmi Y1
Từ beta, phiên bản chính thức của MIUI 10 quốc tế sẽ được phát hành vào tháng 9 này.
Nguồn: Gadgets360
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Navicella295
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko có mix 2s? @@
@Navicella295 2/2s kìa bác
@Kyan2301 nãy mình gõ thiếu á :v
@Navicella295 :eek: bác nghĩ sao mà mi mix 2s lại ko có đk vậy hả zời😁 siêu phẩm tháng 5 tại Vn mà lại nói vậy ae buồn
shinby1138
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lê Phú Khương Mod ơi cho mình hỏi máy mình mi mix 2 bản đặc biệt chạy MIUI global 9.1.4 mã (NDEMIEI) thấy ngta lên 9.5 hết r nhưng máy mình k có bản update nào cả ?
@Navicella295 đt xiaomi như mức mà nhiều thằng thích xài vậy, hám rẻ hả
Mi 4 từ đời nào rồi vẫn được update Miui mới, quá gâu
@n.a.v.i.p Thực ra miui mới chỉ tuyệt với bọn Android 7 đổ lên thôi bác, 6 không có gì mới nhiều đâu
Thế vẹo nào 5/5A đc lên trước cả 5/5plus :'(
Joe Ha
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuan.yfc Redmi Note 5 trong bài chính là Redmi 5 plus tại thị trường VN nhá Còn Redmi Note 5 Pro trong bài đó là Redmi Note 5 VN
@Joe Ha Remi 5 plus là 5 plus nhá remi note 5 là 2 con khác nhau nha
Trung197
TÍCH CỰC
6 năm
Đoạn đầu kia là xiaomi đã giới thiệu MIUI 8 là sao bác?
Là 10 chứ nhi
Mi mix 2s beta ầm ầm, ai muốn trải nghiệm thì sang xda down về, đợi chính thức quá lâu
Screenshot_2018-06-09-17-12-26-985_com.android.settings.png Screenshot_2018-06-09-17-12-34-674_com.android.settings.png
see022
CAO CẤP
6 năm
@heobanhki Cho xin cái link hay hướng dẫn giùm với . Thanks
@see022 Đây bạn, yêu cầu máy đã unlock bootloader. Flash qua twrp recovery (EU), trước khi flash cần format sạch máy https://forum.xda-developers.com/xiaomi-mi-mix-2s/how-to/miui-10-beta-t3798230
Chắc nói về support rom thì méo hãng nào qua nổi xiaomi 😆) con Mi3 từ thời tống vẫn lên đc miui 10.
Miui càng lên càng ngon.
Vài hãng càng lên là càng muốn mua máy mới 😁
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@tienbb96xx Thì tui có nói iPhone gì đâu, còn khen là khác. Chỉ là cái ông thớt ổng khen Xiaomi nhất, nên tui chỉnh tý thôi.
tienbb96xx
TÍCH CỰC
6 năm
@Bá Hỷ Ngày xưa cũng thành kiến với mấy hãng tàu lắm. Khi thấy 1 vài người dùng, rồi dùng qua thành ra mê 😃
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@tienbb96xx Mình thua tụi dân Tây là mình chơi trò phân biệt, miệt thị, tụi Tây nó cứ thấy điện thoại dạng như good deal, band 4 da buck, p/p ngon là nó cứ thế mà nó xài thôi(tất nhiên là có chọn lọc), dân chúng khắp miền ai cũng ghét Tàu Khựa hết trên mọi lĩnh vực nhưng cứ thấy đồ tốt thì đồ Khựa hay đồ Mỹ nó cũng xài thôi. Dân mình thua người ta ở cái khoản đó.
@Bá Hỷ kiểu tư duy tích cực và tiêu cực. kiểu sợ ma nên nhìn đâu cũg thấy ma, làm gi cung so ma, cho thuê gi cung sợ ma.
Redmi 4 Prime sao die sớm vậy???
K quan tâm lắm vì chả xài tàu bjo 😆))
tienbb96xx
TÍCH CỰC
6 năm
@Bơm Lốp Tàu Hỏa Ko cần nói ra để thể hiện mình thưởng đẳng đâu
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@Bơm Lốp Tàu Hỏa Chỉ bọn hạ đẳng mới cần tốn lời chứng minh mình thượng đẳng.
huykhoi2210
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bơm Lốp Tàu Hỏa Thanh niên này như ghét tàu lắm nhỉ . Bài nào cũng thấy có dấu răng .
scorpionky
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ủa sao k thấy mi 6x nhỉ?
Chả lẽ mi 6x lại k dc lên?
tienbb96xx
TÍCH CỰC
6 năm
@scorpionky Vẫn dc lên thôi bác. Chắc đẻ nhiều quá nên mod cũng không nhớ hết thôi 😆
kyn_krai
TÍCH CỰC
6 năm
@scorpionky Đây là danh sách được dùng Beta, còn Mi 6X chắc chắn là sẽ đc lên khi chính thức.
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@scorpionky Máy nào đc ra mắt năm nay sẽ đc lên hết nhé bác, chỉ là khi nào thôi.
Knell0704
TÍCH CỰC
6 năm
@scorpionky Đây là nói miui 10 bản global, 6x máy là nội địa trung quốc nên sẽ ko có tên trong danh sách này, bản quốc tế sẽ là 2A chạy android one nên cũng ko có trong ds, và chưa ra mắt 😃
cacaca
TÍCH CỰC
6 năm
Không có Mi 4S của mình nhỉ.
từ bao giờ mà rom của xiaomi dc nhiều người chú ý thế ta o_O
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@nhân hunter Vì có đầy đủ các tính năng cao cấp trải cho tất cả từ máy cấp thấp đến flagship, và full support cho tất cả các thiết bị, hệ sinh thái giàu, và đặc biệt là, giống iPhone.
Buồn cho Mi Mix (1) của tui
rickythanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Appleforever bản chính thức sẻ có cố chờ tí 😃
Hỗ trợ tốt thật đến redmi 3s ra mắt 3 - 4 năm rồi vẫn đc lên là ngon rồi
Ko biết đã fix đc hết lỗi thông báo trên MIUI 9 của mix 2s chưa các bác?
@phamnguyen_na88 Bản 9.5.8.0 là đc rồi á
Bủm Ô Éc chuẩn bị lên 3.0 với dàn rô BÔ đúng chuẩn CM4.0 ở bên Thẩm Quyến. Bkav và Bphone muôn năm. Haha...
tienbb96xx
TÍCH CỰC
6 năm
@Thomas Trường Lúc nào ra ấy nhỉ? 😆 ko ra sớm cạnh tranh với iphone như SS nhỉ 😁
@tienbb96xx Ra sớm rồi. Và đây!!! 4318917_b01be935f61e36a30e0c17dc6426d6ea.jpg
cuheodn
ĐẠI BÀNG
6 năm
nhìn miui 10 ngon quá, chắc phải quay về vs e nó thôi
spy179
TÍCH CỰC
6 năm
Đợi chính thức it lỗi hơn chuột bạch
Không có Mi Note 3 à?

Xu hướng

Bài mới